• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firefox 14 bản chính thức cho Android: nhanh, đẹp, hỗ trợ Flash, HTML5 (UP v15.0.1)

BatKid

Super V.I.P

Sau khi tiết lộ về một sản phẩm "lớn" cho Android hồi cuối tuần qua, hôm nay Mozilla đã chính thức ra mắt trình duyệt Firefox 14 bản ổn định dành cho hệ điều hành này. Firefox 14 có một màn hình chào mừng mới, giao diện đẹp mắt với những đường cong theo phong cách Australis, hỗ trợ tốt cho Flash và HTML5. Tốc độ hoạt động của ứng dụng đã trở nên nhanh hơn, thời gian tải trang web được rút ngắn, các thao tác cuộn, điều hướng, chạy add-on cũng rất mượt mà. Tất cả đều đã được cải tiến tốt hơn so với Firefox 14 Beta mà hãng ra mắt hồi tháng trước.

Các bạn có thể tải về từ google play hoặc download ở đây

Cập nhật thêm file apk: download here

Hình ảnh thực tế của trình duyệt:

Tùy chọn tìm kiếm với google, amazon, twitter, Wikipedia

Giao diện web:

Clip giới thiệu:
[video=youtube;zCe_1DxBQDc]http://www.youtube.com/watch?v=zCe_1DxBQDc&feature=player_embedded[/video]

Nguồn: engadget

UPDATE Firefox v15.0.1 Final

Last edited by a moderator:
Clip so sánh với trình duyệt gốc của google và firefox đời cũ:
[video=youtube;XX6N0K8gcNs]http://www.youtube.com/watch?v=XX6N0K8gcNs&feature=player_embedded[/video]​

BatKid cho mình file cài đi. tại mình vào google play cài từ pc qua mobile online ko được.bạn có file .apk gửi đi

các bác có cách nào xóa cache của nó không? em cứ vào mạng là sau cái file cài đặt tăng lên 1 cách đáng kể, từ 17Mb rùi lên 24Mb, sau đó em xóa luôn

UPDATE---Firefox v15.0

PIJZFbbLw6JKCa7qYqkcJIAKkk3nk3CtGv_wLkigwL1Pxk9PG183M6hBBAd-Ygrafos
QUEJVYMr2uz_RK2o7BsJgYThodt-gQVOrcbEv1FWuVCscOeTC3RVQxt9Fobt1ry1G3E

2VNTzKmPM8_IpbkdSNL2MJP71tHi4sjLlGObVbWqn5IOwXCoAV7ZMWbKY3ft9d4EkuQ
gHLXbKjvzj6KfJL7xFfKRSXs8hFPq_Fz20VjWes4CZg_onq4bTkwjD_C6gr53TNepqGK

Yêu cầu: Android 2.2+

Tổng quan:

Không lâu sau khi bản beta của Firefox 15 xuất hiện, Mozilla hôm nay đã chính thức phát hành phiên bản mới của trình duyệt web dành cho người dùng máy tính (Windows, Mac, Linux) cũng như thiết bị Android. Đối với bản dành cho máy tính, cải thiện đáng giá nhất ở v.15 đó chính là tiết kiệm bộ nhớ khi chạy với nhiều add-ons được cài cũng như hỗ trợ codec âm thanh Opus.Firefox từ trước tới nay luôn bị phàn nàn về khả năng ngốn bộ nhớ của nó nhưng từ Firefox 15này thì tình hình đã được cải thiện, giúp trình duyệt chạy mượt mà và thời gian khởi động nhờ đó cũng được rút ngắn.

Đối với phiên bản dành cho Android, Firefox giờ đây hoạt động nhanh hơn, bạn sẽ nhận ra điều đó từ khi khởi động, tải trang cũng như khi sử dụng các ứng dụng nền web. Firefox 15 cũng được làm mới giao diện khi sử dụng trên tablet Android với thanh 'awesome' mới, tính năng 'Find in Page' (tìm kiếm trong trang web), tuỳ chọn xem phiên bản cho máy tính/điện thoại cũng như khả năng vuốt nhẹ để đóng một tab nào đó.

LINK DOWNLOAD:
Mediafire
Directmirror

ban oi cho mình hỏi tí. Nếu android 4.1 ko cài Flash Player 11 thì xài cái Fire Fox này có hổ trợ ko bạn? Vì mình cài flash player 11 ko đượic!

UPDATE Firefox v15.0.1 Final

Có gì mới:

* Hỗ trợ cho máy tính bảng, khởi động nhanh hơn và thiết kế mới đẹp
* Tính năng tìm kiếm trong trang
* Sửa lỗi chọn text
* Desktop site có thể được yêu cầu từ trình đơn
*Tab kinh nghiệm tốt hơn - swipe để đóng
* Hỗ trợ giao thức mạng SPDY v3
* Đánh dấu trang và lịch sử có thể được nhập từ trình duyệt liên kết trong phần cài đặt.​

ban oi cho mình hỏi tí. Nếu android 4.1 ko cài Flash Player 11 thì xài cái Fire Fox này có hổ trợ ko bạn? Vì mình cài flash player 11 ko đượic!

ai trả lời hộ mình cái này với! Mình cài rùi nhưng vào mấy trang có flash hoặc chơi game cũng ko được! ~X(

Back