• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fix MMS Cho Windows Mobile 6.1 - nhờ các cao thủ ra tay :x

monster0706

Hix hix hix, tình hình là vợ em toàn nhắn tin MMS cho em, khổ nỗi em kô tìm ra cách nào để chơi MMS cả.
Nó chỉ có thể gửi MMS (chưa thử gửi) nếu như kick vào địa chỉ email của 1 contact rồi chọn MMS, sau đấy đổi địa chỉ email = số đt.
Ngoài ra em có tìm đc đc 1 cái là Fix MMS.cab ở đây, còn link down của fix mms ở đây.
Em thử cài mờ kô được, chả thấy động tịch j cả. Cài lên root (bộ nhớ máy).
Trong cái link vừa rồi có ghi
======
Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) MMS Fix:
Đây là tính năng sửa chữa cho MMS, được bổ sung trong Cotulla ROM"s, được cung cấp bởi ArcSoft.
Download Link: http://www.4shared.com/file/93190323...6/MMS_Fix.html
======
Vậy có bác nào có cao kiến j kô? Giúp em với, search google thấy có vài issue nhưng kô có cái nào solve được cả. toàn nói rồi để đấy thôi. buồn
mong nhận đc jup đỡ sớm. cảm ơn các bác

quên, thông tin đt của em:
palm treo 750, windows mobile 6.1 CE OS 5.2.192.12 (Build 18533.0.7.0)
máy dùng mạng viettel

Chỉnh sửa cuối:
hê hê, đã cài được mms và sử dụng ngon lành, fiền mọi người đọc quá.
Cách cấu hình như sau (cho mạng Viettel, mạng khác cũng tương tự, chỉ thay đổi các thông số tương ứng):
* Vì khi sử dụng đt chúng ta có 2 cấu hình riêng biệt, 1 là GPRS+3G, 2 là cấu hình MMS. Mặc định khi kết nối Internet thì máy sẽ "auto pick" cấu hình 3G chẳng hạn.Như thế thì khi dùng MMS, ta fải disconnect acc 3G đi, rồi lại chọn manual cấu hình mms, rất mất thời gian và rất kô tiện lợi.
*Mặt khác, trong >> Settings/Connections/Advanced chúng ta có thể tạo nhiều Profile khác nhau. Nên tạo 2 Profile, 1 là Viettel Internet (trong này sẽ tạo 1 connection vdụ Viettel 3G, accesspoint: v-internet), 1 là Viettel MMS (sẽ fải tạo 1 con mms, đại loại như accesspoint: v-mms). Trong thẻ advance,>> chọn "Select Networks" , trong này có mục "Programs that automatically connect to the Internet should connect using:" >> chọn Viettel Internet. // Mục đính là tự động chọn kết nối với internet là mặc định
*Tiếp theo, cấu hình mms: (copy tí cho nhanh :D)
1.Now go to Start, Messaging, Menu, then Options, Advance, then Click Manual, and then the Edit button
2. MMS gateway address is 192.168.233.10:8080
3. MMS URL is http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
4. Finally under Network Profile select: Viettel MMS and then click ok.

Done :D

Chỉnh sửa cuối:
Back