• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Foliant 0.6.2 beta - Phần mềm đọc ebook mới, giao diện rất đẹp.

nttuan93

Foliant – Library - Reader for Mobile Phones

Foliant - ứng dụng đọc eBook mobile chạy trên tất cả điện thoại và với hỗ trợ Java. Ứng dụng dựa trên nền tảng J2ME, MIDP 2.0.

Các tính năng:
● Hỗ trợ các định dạng: TXT, FB2, ZIP, GZip;
● Thư viện sách nhóm tác giả, thể loại và các thông số khác;
● Tìm kiếm và download ebook từ internet;
● Khả năng bình luận và đánh giá sách;
● Thân thiện với người sử dụng (hỗ trợ hệ điều hành 9,4)
● Hỗ trợ các mã hóa cơ bản: WIN-1251, ISO-8.859-5, UTF-8, KOI8R, DOS;
● Hỗ trợ cho chế độ màn hình portrait và landscape;
● Ba chế độ di chuyển: di chuyển bình thường, di chuyển từng trang,scrolling.
● Chế độ Hyphenation các từ;
● Chi tiết thiết lập các định dạng văn bản;
● Cài đặt cấu hình;
● Điều khiển backlight (chỉ hỗ trợ Nokia).

Có gì mới:
● Màn hình luân chuyển 90, 180, 270 độ;
● Hỗ trợ Accelerometer;
● Khả năng vô hiệu hóa từ điển;

Chỉnh sửa cuối:
Mình hỏi câu này ae đừng cừơi nha.mình dùm symbian lâu ma chưa biêt đọc eb0ok là gì.ae giải thích giúp nha

Mình hỏi câu này ae đừng cừơi nha.mình dùm symbian lâu ma chưa biêt đọc eb0ok là gì.ae giải thích giúp nha

ebook nôm na là sách điện tử á,như kiểu đọc tài liệu word trên di động hay máy tính vậy,hiểu biết nông cạn của e là nthế :D
@datvietdatviet : cái View theme bác down và xài ok chưa?

Ebook là từ viết tắt của electronic book (sách điện tử) thường dùng trên máy tính hoặc đt .. dạng file là .PRC muốn đọc được file này trên máy tính bạn cần cài pm Mobipoket reader hoặc trên điện thoại bạn cũng có thể dùng pm này nhưng phải dành cho đt có hệ điều hành Symbian , và 1 pm nữa là trên topic đang giới thiệu đó

ebook nôm na là sách điện tử á,như kiểu đọc tài liệu word trên di động hay máy tính vậy,hiểu biết nông cạn của e là nthế :D
@datvietdatviet : cái View theme bác down và xài ok chưa?

hehe thế mình khôg có tài liệu gì.view theme link media mình down qua uc khôg đc

k hỗ trợ file .prc thì đọc ebook thế nào
ebook goi chung la sach dien tu, nhung no co nhieu dinh dang nhu pdf, prc, txt,doc, djvu...chu dau bat buoc la pm doc ebook la phai doc duoc la prc.muon doc file .prc thi dung mobipocketreader la tuyet nhat roi, chinh thang nay lam ra dinh dang nay, nen su dung ko che vao dau duoc

Ai chả biết là phần mềm ấy pro nhất
NHƯNG thưa bác giờ bác có thể search trên net xem sách ebook nhiều nhất là định dạng nào
Nhắc đến ebook thường là nhắc đến .prc bác à..hiếm ai đọc bằng .txt lắm(và kiếm được file truyện file ấy cũng khó)
Thôi java thì cho máy S40 dùng cũng được

hehe thế mình khôg có tài liệu gì.view theme link media mình down qua uc khôg đc
noi tai lieu cho co ve tri thuc chu da so la doc truyen cuoi, trinh tham, tinh cam... Dung symbian ma khong xai mobireader thi qua tiec.

Ai chả biết là phần mềm ấy pro nhất
NHƯNG thưa bác giờ bác có thể search trên net xem sách ebook nhiều nhất là định dạng nào
Nhắc đến ebook thường là nhắc đến .prc bác à..hiếm ai đọc bằng .txt lắm(và kiếm được file truyện file ấy cũng khó)
Thôi java thì cho máy S40 dùng cũng được
thi tat nhien la prc roi, nhung doc duoc dinh dang nay chi co soft cua thang mobipocketreader kla doc duoc,nen nay hang khac phai tap trung vao dinh dang khac thoi

Back