• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FREE RAM - Tăng bộ nhớ RAM cho iPhone

Medkid

add source http://vnmagic.net/cydia/ tìm và tải FREE RAM về cài đặt, sau khi cài thì reboot 1 phát, sau đó mở Sbsettings lên vào processes nhấn FREE UP MEMORY chờ khoảng 30s sẽ thấy kết quả :D
Cái này hiện thấy đang bàn tán nhiều trên các forum mà sao PV mình im ắng quá. bình thường máy mình (ip 3G) chỉ có khoảng 30-40 MB free RAM, sau khi cài cái này và free up thử thì tới 78 MB :-? , chưa biết có hại gì không nhưng mà thấy hay hay

cái này có hay hơn MemoryInfo không. xài hai thứ chung được không?
PS: dạo này hoc hành sao rồi? bữa nào rảnh đi uống cafe chơi:p

Đúng là tăng lên ác thật,mình dùng 2G mà lên đến 82Mb free liền hee.

MemoryInfo là giải phóng bộ nhớ ram, bạn này đưa ra là tăng lên mà, nhưng ko biết có hại gì ko nữa, hình như là tăng ảo lên,

Hại hay ko chưa bít...phải dung 1 tg nữa xem sao đã...nhug công nhận free nhiều ram thật!!!!

Hại hay ko chưa bít...phải dung 1 tg nữa xem sao đã...nhug công nhận free nhiều ram thật!!!!

Nói chung là rất good mình test khi chơi Gangtar thì ít bị giật hình và kô ảnh hưởng gì đến máy cả nói tóm lại là chạy rất trơn tru

cái nầy chi là bô nho ao thôi, thinh thoang bi dung máy, và khi vào cydia chay cydia rất là nang,các bác cân thân khi cài cái nầy

cái nầy chi là bô nho ao thôi, thinh thoang bi dung máy, và khi vào cydia chay cydia rất là nang,các bác cân thân khi cài cái nầy

Chỉ được cái nói đúng,ae ko rõ về thằng nì thì khoan cài,mình cài vào test thử rất nhìu máy thì thấy hiện tượng khi bấm vào FREE UP MEMORY thì sbs bị treo 1 hồi thật lâu(cỡ 1 phút)mới trở lại bình thường,bt thì ko có hiện tượng này,vài lời góp ý,chủ topic đừng bùn

Ram ảo thôi!Mình cũng đã gỡ bỏ rồi vì chạy nhìu cái bị khựng quá...gỡ ra ngon hơn!

em cũng cài thằng nì, máy chạy chậm, bị khựng nhiều lắm phải gở bỏ .... hic hic

Cái này ko có tác dụng, mà mỗi lần bấm vào nó phải chờ mất 30s,.. :(

Cho đệ hỏi chờ mấy huynh, cho IP về chế độ SAFEMODE j đó bấm chỗ nào vậy ?

Back