• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Freei-SMS 1.09 _Alpha2+Alpha 3_Vi by LQT_ Quản lý tin nhắn Pro!

Thangnd31082

Freei-SMS 1.09 _Alpha2 + Alpha 3_Vi by LQT
Quản lý tin nhắn Pro!​

Phần mềm này khỏi cần giới thiệu nhiều, nó là một trong những trình quản lý tin nhắn hot nhất hiện nay , với chi phí mua bản quyền cũng cực hot 150.000 đ/ 1 bản quyền. Trên PV đã có nhiều bản VI nhưng mình vẫn muốn đặt một dấu ấn riêng của LQT vào bản Việt hóa này , anh em test và ủng hộ nhé , 99% ngôn ngữ đã được Việt hóa ngay cả các tin nhắn gửi đến giới thiệu về phần mềm cũng như hướng dẫn anh em cách đăng kí bản quyền ! Chúc vui khi sử dụng , có lỗi gì nhanh chóng thông báo để khắc phục nhé ! Trân trọng cảm ơn !

P/S :
1.Khi cài đặt anh em nhất thiết chọn ngôn ngữ English thì mới có TV nhé
2. Mục chọn màu sắc cho tin nhắn màu cơ bản nhất thiết chọn là 0 như hình nhé , các màu khác lục, lam, đỏ thì chọn theo giá trị ( hay chọn 255)
3. Đã có phiên bản alpha 3 nhưng đang bận quá đêm nay về sẽ xử lý cho anh em !

Đã hoàn thành bản Alpha 3 (build 100505)cho anh em !
Pót luôn vào đây cho anh em dễ lựa chọn
các bản alpha này vẫn đang trong đà thử nghiệm mà !
Vài hình ảnh để anh em ngự lãm nhé !

Chú ý : Hướng dẫn đồng bộ tin nhắn trên bản alpha3 không cần mua bản quyền tại đây

Chỉnh sửa cuối:
Kái gì củng mod theo iphone.fải làm sao để cho thằng iphone mod theo symbian chứ mọi người =))

Bảo Iphone mod theo Symbia thì đến bao giờ
Iphone nó có lợi thế hơn mình

sao không add thêm link vào trang đầu của topic free isms có sẵn rồi ấy bác, một phần mềm này mà em thấy có cả chục topic rồi

sao không add thêm link vào trang đầu của topic free isms có sẵn rồi ấy bác, một phần mềm này mà em thấy có cả chục topic rồi

Mỗi người một phong cách Việt hóa khác nhau mà bạn ! Phù hợp với quy định của diễn đàn , chỉ có các phần mềm bản EN hoặc CN cập nhật trực tiếp từ trang chủ mới làm vậy thôi !

Kái gì củng mod theo iphone.fải làm sao để cho thằng iphone mod theo symbian chứ mọi người =))

Bạn đã có ít nhất hai bài với nội dung tương tự thế này trên diễn đàn, theo mình những bài viết thế này là không cần thiết ! Thực ra FreeiSMS cũng không phải nhái lại iPhone mà nó có kiểu 1 Style Iphone cho những ai thích dùng mà thôi, bên cạnh đó là nhiêu chức năng : sao lưu tin nhắn, Giả lập tin nhắn gọi đến, ... nói chung là những tính năng tổng hợp của một PM quản lý tin nhắn trên mobile !

Mỗi người một phong cách Việt hóa khác nhau mà bạn ! Phù hợp với quy định của diễn đàn , chỉ có các phần mềm bản EN hoặc CN cập nhật trực tiếp từ trang chủ mới làm vậy thôi !
ý mình là viết bài giới thiệu, ở phần link thì ví dụ như link của bác thì viết là : bản việt hóa của thangnd31082:" ", rồi bản việt hóa của ...

bác cho hỏi bản này có khác gì với bản của bác chiencoi ko .bản nào là bản mới hơn vậy. để anh em biết còn dùng chứ.nhiểu bản thế nào biết đâu mà dùng.thansk bác nhiều

ý mình là viết bài giới thiệu, ở phần link thì ví dụ như link của bác thì viết là : bản việt hóa của thangnd31082:" ", rồi bản việt hóa của ...
Đã hiểu ý !
bác cho hỏi bản này có khác gì với bản của bác chiencoi ko .bản nào là bản mới hơn vậy. để anh em biết còn dùng chứ.nhiểu bản thế nào biết đâu mà dùng.thansk bác nhiều

Bản này là bản Alpha2, bản mà chiencoi mới Viet hóa là bản alpha 3 với một số tính năng cập nhật mới , anh em tải về dùng thử ! Tại mình vừa mới biết có bản alpha3 nên chưa kịp xử lý , nếu VI xong bản mới mình cũng sẽ up tại đây, ạnh em có thể theo dõi duy nhất tại topic này cho tránh loãng diễn đàn !

@ALL: Có thể do nguồn pm có chỗ thì ghi Alpha..., có chỗ thì ghi Build... nên anh em trong Nhóm mình hỉu nhầm nên thế thui. Chứ ko có ý cá nhân hóa đâu, các bạn thông cảm nhé!!

Nhóm sẽ rút kinh nghiệm về sau :)

Như đã hứa với anh em , mình đã cập nhật bản alpha3 lên bài số #1 anh em nào hiếu kì có thể tải về nhé !

Chú ý bỏ đuôi .7z đi rồi cài đặt như bình thường nhé !

mình dùng 2 bản song song 1.03 và 1.09 . đương nhiên là 1.09 có nhiều chức năng tốt hơn . nhưng mình thấy 1.09 có 1 lỗi là khi thoát khỏi PM rồi vô lại thì các tin nhắn đã nhận và gởi không còn nữa ! chỉ còn mấy tin nhắn giới thiệu PM còn lại thôi ? không biết là do lỗi PM hay là do máy , hay là do cài đặt nữa ? bản 1.03 ít chức năng nhưng ổn định hơn

mình dùng 2 bản song song 1.03 và 1.09 . đương nhiên là 1.09 có nhiều chức năng tốt hơn . nhưng mình thấy 1.09 có 1 lỗi là khi thoát khỏi PM rồi vô lại thì các tin nhắn đã nhận và gởi không còn nữa ! chỉ còn mấy tin nhắn giới thiệu PM còn lại thôi ? không biết là do lỗi PM hay là do máy , hay là do cài đặt nữa ? bản 1.03 ít chức năng nhưng ổn định hơn

Đấy không gọi là lỗi bạn ạ ! Đấy là do nhà sản xuất hạn chế chức năng đồng bộ tin nhắn của phần mềm đối với người dùng Free ( tức là đối tượng không mua bản quyền phần mềm đó bạn ) Bạn bỏ ra 150.000đ mua bản quyền thì --> cầu được , ước thấy.
Tuy nhiên mình có một cách dồng bộ tin nhắn mà không cần dùng bản quyền , lát sẽ HD cụ thể qua hình ảnh

Hướng dẫn Đồng bộ tin nhắn mà không cần mua bản quyền !

Hướng dẫn Đồng bộ tin nhắn mà không cần mua bản quyền

Anh em làm theo ảnh minh họa dưới đây nhé ( Khuyên dùng bản v1.09 build 100505_ alpha 3 _ đây là bản dịch mà mình tâm đắc nhất vì 99% đã được chuyển thể sang Tiếng Việt một cách rõ ràng )

Bước 1 : Sao lưu tin nhắn hiện có theo trình tự sau:
1. Tùy chọn --> công cụ --> sao lưu SMS

2. Chọn các nội dung cần sao lưu

3. Chọn bộ nhớ và thư mục chứa tệp tin sao lưu và đặt tên cho nó ( nếu mặc định sẽ theo ngày tháng tạo ra tệp ):

Bước 2 : Phục hồi tin nhắn từ tệp sao lưu khi nãy bạn sẽ cập nhật được các thư mới nhất

(PM sẽ đưa ra cảnh báo bạn chú ý xóa các tin để tránh trùng lặp _ tức là nếu khi trước bạn có 7 tin đem đi sao lưu mà không xóa nó thì sau khi sao lưu số tin nhắn sẽ là 7x2 = 14; đồng thời nó cũng cảnh báo bạn phải tắt các trình quản lý tin nhắn khác trước khi tiến hành tránh các xung dột không cần thiết)

Bước 3: Tận hưởng--> xong

Lưu ý với anh em ở hình cuối mình chỉ để lại 10 /21 tin nhắn đã đồng bộ được là vì có nhiều nội dung riêng tư chứ không phải treo đầu dê bán thịt chó đâu nhé, hơn nữa bản Alpha 3 này mình cũng đã dịch nốt mấy cái nội dung chào hỏi và cảnh báo, nhất là một số nội dung hướng dẫn anh em đăng kí bản quyền cũng như hai từ "U:" và "T:" vô nghĩa ngay góc trên chính giữa của màn hình mà nhiều khi ta chưa rõ nghĩa là gì , thực ra nó là "Unread" : chưa đọc và "total" : tổng số nhưng nếu dịch đầy đủ, sát nghĩa như thế thì ta sẽ không nhìn thấy các nội dung phía sau vì sẽ bị che bởi các dấu ... do đó mình dịch là "mới: " và "Tổng:" sau này các phiên bản khác anh em nào dịch tiếp thì lưu ý điều này !

Anh em đặc biệt lưu ý là sau khi đồng bộ bằng cách dùng tiểu xảo nói trên mà bác nào thoát em nó vĩnh viễn là không ổn đâu , vào lại sẽ không còn tin nhắn đâu nhé, ta cài đặt hai cái "Tự khởi chạy""Ẩn ở D.sách tác vụ mở""Chấp nhận" xong rồi đóng nó vào để nó chạy ẩn
(hình minh họa_2 dòng đầu tiên đó)

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn bác đã nhiệt tình , nhưng thoát PM rồi vào lại cũng mất hết . được như 1.03 thoát rồi vào lại vẫn còn tất cả . bản 1.03 cũng là bản dùng không có 150 ngàn

cảm ơn bác đã nhiệt tình , nhưng thoát PM rồi vào lại cũng mất hết . được như 1.03 thoát rồi vào lại vẫn còn tất cả . bản 1.03 cũng là bản dùng không có 150 ngàn

Mỗi bản nhà sản xuất chia sẻ cho chúng ta một tính năng mà bạn , bản 1.03 cho dùng thoải mái tính ăng đồng bộ nhưng không còn có một chức năng nào khác , ở bản 1.09 này tính năng đồng bộ không được chia sẻ còn các tính năng sao lưu, giả lập tin nhắn, gửi tin Flash, .. rất Pro cũng dùng được mà. Bạn đọc kĩ nội dung anh em đặc biệt lưu ý ở bài #16 nhé ! Sau khi đặt chế độ "tự khởi chạy" và "Ẩn ở danh sách tác vụ mở" là "chấp nhận" RỒI THÌ BẢN 1.09 KHÔNG KHÁC 1.03 LÀ MẤY VỀ TÍNH NĂNG NÀY !

Mà cũng còn tùy , mỗi người một sở thích , có người dùng di động cả cuộc đời chỉ biêt nghe và gọi, không biết đến các tính năng khác nữa , có người thì chịu nghịch ngợm, vọc vạch , âu cũng là lẽ tất nhiên mà !

Chỉnh sửa cuối:
Mỗi bản nhà sản xuất chia sẻ cho chúng ta một tính năng mà bạn , bản 1.03 cho dùng thoải mái tính ăng đồng bộ nhưng không còn có một chức năng nào khác , ở bản 1.09 này tính năng đồng bộ không được chia sẻ còn các tính năng sao lưu, giả lập tin nhắn, gửi tin Flash, .. rất Pro cũng dùng được mà. Bạn đọc kĩ nội dung anh em đặc biệt lưu ý ở bài #16 nhé ! Sau khi đặt chế độ "tự khởi chạy" và "Ẩn ở danh sách tác vụ mở" là "chấp nhận" RỒI THÌ BẢN 1.09 KHÔNG KHÁC 1.03 LÀ MẤY VỀ TÍNH NĂNG NÀY !

Mà cũng còn tùy , mỗi người một sở thích , có người dùng di động cả cuộc đời chỉ biêt nghe và gọi, không biết đến các tính năng khác nữa , có người thì chịu nghịch ngợm, vọc vạch , âu cũng là lẽ tất nhiên mà !

Bản 1.03 vẫn cho phép gửi tin Flash, xuất tin nhắn và giả lập tin nhắn anh àh :D
Cho em hỏi cách này có làm mất tin nhắn khi mình Restart máy hok anh? :D

Chỉnh sửa cuối:
Bản 1.03 vẫn cho phép gửi tin Flash, xuất tin nhắn và giả lập tin nhắn anh àh :D
Cho em hỏi cách này có làm mất tin nhắn khi mình Restart máy hok anh? :D

Bạn có thể thử mà ! Tin rằng nếu để cài đặt Tự khởi chạy ở cài đặt " chấp nhận" thì không hề gì ! Mình đã thử bản 1.03 mà không hề có chức năng này hay là bạn đang nói tới bản 1.08 !
Thực ra tin nhắn không "mất" mà nó chỉ không được cập nhật những tin trước khi chạy UD này thôi !

Vừa test giúp anh em :Sau khi khởi động lại Free-isms vần chạy ẩn nhưng mở ra tin nhắn cũ đã không cập nhật do đó nếu bạn nào khởi động lại máy thì vui lòng thực hiện lại các bước trong bài #16 một lần nữa !

Chỉnh sửa cuối:
Back