• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeiSMS_AllInOne_M15_v1.10_S60v3v5 VI Offical by L.Q.T_SymPViet [09.11.10]

Thangnd31082

FreeiSMS_AllInOne_M15_v1.10_S60v3v5
Offical
VI by L.Q.T_SymPViet [09.11.10]
Nhắn tin kiểu iphone, giả lập tin nhắn, hẹn giờ gửi tin và nhiều hơn thế !
Bản này rất tuyệt , có hai bản một bản đăng kí dựa trên ID của M15, 1 bản VIP đăng kí thông qua bản quyền của tác giả.
Đặc điểm của thằng này là v3 và v5 không thể dùng chung RSC được, cả exe cũng vậy nên ai dùng SmartSIS bung file ra để VI thì chỉ dòng máy tương thích với máy dùng để VI đó mới dùng được
VIP Tuanloc1 đã VI bản dành cho v3 nhưng do là bản beta nên VIP dịch tạm cho anh em xài, sau một thời gian dùng thử thấy ổn nên mình Việt hoá hoàn toàn và chính xác 99.99% CHỨC NĂNG của phần mềm có thông qua test giai đoạn test thử ngặt nghèo, tiện thể làm tiếp RSC của v5 cho anh em dòng cảm ứng đỡ ấm ức, đã test OK trên n95 và 5800XM mời anh em ngự lãm

Chi tiết cách đăng kí cũng như cập nhật anh em có thể xem tại topic này !

P/S :
Anh em cũng có thể tìm hiểu cách dùng thông qua ảnh Gif thứ nhất trên N95 ở đây đã thao tác tất cả cách dùng chức năng cơ bản của phần mềm !
-Một chức năng mới đó là dùng biểu tượng vui nhiều anh em chưa biết dùng mình hướng dẫn ngắn gọn nhé :
+ Phải kích hoạt nó ở cài đặt mới dùng được : Cài đặt>>Cài đặt chung>> Hệ thống>> Hiện biểu tượng vui ( ta chọn bật là OK - Mặc định là tắt)
+ Kích hoạt xong dùng như sau : Tin nhắn mới >>> Chèn >>> Biểu tượng vui --> một bảng hiện ra thích gì chọn nấy ! ( lưu ý là chỉ những máy nào cài cái này thì mới hiển thị các biểu tượng này , nếu không chỉ là những kí tự vô nghĩa mà thôi - ngay cả những máy cài cũng chỉ hiển thị ở Free isms còn trình xem tin nhắn mặc định của máy thì vô vọng )

- Khi cài đặt để có ngôn ngữ Việt Nam anh em làm theo hướng dẫn sau :
Khi cài đặt có 4 ô vuông đã tích sẵn, bạn bỏ dấu tích ở 2 ô giữa đi nhé ( 2 ô có chữ China đó )

Chúc vui khi dùng sản phẩm của SymPViet !

Chỉnh sửa cuối:
A ơi e đang dùng bản của a tuanloc..giờ muốn dùng bản này thì phải xóa cái kia đi à..k cài đè được hả anh
Vậy thì lúc cài cái này nó có bắt đăng ký lại ko?

A ơi e đang dùng bản của a tuanloc..giờ muốn dùng bản này thì phải xóa cái kia đi à..k cài đè được hả anh
Vậy thì lúc cài cái này nó có bắt đăng ký lại ko?

Cài đè vô tư ! Còn nguyên đăng kí em nhé !

Bản dịch rất chuẩn. Cám ơn bác đã đầu tư time cho anh em :)

Bản này dựa trên bản dịch của bản 1.09 Final 2 icon của mình trước kia nên khá ngọt

sao minh cai hoai ma ko hien thi dc tieng viet.toan la o vuong.minh cai du cac kieu ma van o vuong.

do bạn chọn ngôn ngữ China khi cài rồi :D. Khi cài đặt có 4 ô vuông đã tích sẵn, bạn bỏ dấu tích ở 2 ô giữa đi nhé ( 2 ô có chữ China đó )

sao ở trên ghi là offical mà ở dưới lại là beta.
"VI Offical by..."

Offical Việt hoá của SymPViet còn phiên bản phần mềm là beta ! Có ghi chú rõ trong file pop-up lúc cài

Chỉnh sửa cuối:
Bạn cài thử bản mình việt hóa xem. Chỉ 1 thứ tiếng made in Việt Nam

Sẽ làm thay dổi cấu trúc file sis của PM khiến cho một số dòng máy không dùng được ( Ví dụ ghi hỗ trợ v3 v5 là vì trong đó có tới 02 file exe tương ứng với mỗi đời máy - đây là lý do khiến dung lượng File cài là 1.0 MB nhưng khi bạn cài vào v3 chỉ có 458 KB, cài trên v5 chỉ báo 601 kb, bạn làm bản này trên v3 thì v5 không xài được, làm trên v5 thì v3 không xài nổi ), một số chức năng thực hiện không đúng ! Cách tốt nhất là dùng SIS EDITOR trên mobile để xử lý thay tệp VI vào thôi còn giữ nguyên cấu trúc file sis!
Sẽ làm bản EN_VI cho anh em nhưng có lẽ là phải tách thành 02 bản cho v3 và cho v5 !

theo mình thì V nào sài của V đấy là tốt nhất, nhỏ gọn mà không tốn bộ nhớ nhiều

theo mình thì V nào sài của V đấy là tốt nhất, nhỏ gọn mà không tốn bộ nhớ nhiều

Cũng không tốn bộ nhớ gì cả vì bộ cài 1.0 MB nhưng khi bạn cài cho v3 chỉ chọn cài các File sao cho dung lượng khoảng 481kb , còn khi bạn cài cho v5 thì khoảng 601 Kb thôi !
Còn bản chất file gốc PM thì tác giả viết ra cho cả 2 dòng đều xài được !>:)

Cài được mà..bình thường..vừa cài đè theo lời anh..hehe rất ok bản dịch chuẩn good ^^
Các bạn cứ bỏ 2 dòng tick ở giữa là có tiếng Việt mà

vậy cáu này cài được ko??sao mình cài hoài mà ô vuông mãi.xin hướng dẫn mình cài với.

nếu bạn đã bỏ 2 dg tich ở giữa mà vẫn bị ô vuông thì có thể do máy bạn chưa hỗ trợ phông TV. Vào topic phông nghe ngóng làm theo là Ok :D

Font chữ của mình đã hỗ trợ tiếng việt.nhưng mình cũng chẳng biết là vì sao.cài cái bản của Mod Tuanloc thì rất oke,nhưng cái này thì ô vuông hoài hà.kì wá trời

Font chữ của mình đã hỗ trợ tiếng việt.nhưng mình cũng chẳng biết là vì sao.cài cái bản của Mod Tuanloc thì rất oke,nhưng cái này thì ô vuông hoài hà.kì wá trời

Cái này là do bạn cài phải ngôn ngữ Tiếng Trung rồi !
Bạn chép cái file đính kèm này vào đường dẫn C:\Resource\apps nếu khi cài bạn chọn ổ C
Chép vào E:\Resource\apps nêu khi cài bạn chọn ổ E.
sau đó ấn chọn trái --> Di xuống dòng cuối cùng ( khi này vẫn còn ô vuông nên có thể không biết nó là gì ), dòng này có nghĩa là thoát hoàn toàn khỏi Isms.
Cuối cùng mở lại isms là OK !

Công nhận chủ đề nào anh tạo đều đọc mỏi cả mắt vì quá chi tiết :D

mình cũng công nhận thế :D đôi khy dài dòg qúa làm ae ngại đọc dẫn đến chỉ down mà ko đọc => hỏi nhiều :D . 1 bài viết chỉ kần phân tích ý chính hoặc change log :D là vừa đủ cho 1 pm hay

Dùng cho những người chưa biết khỏi hỏi ! Ai có thói quen tải về mà không đọc thì ráng chịu !

E thì vẫn thích cách post bài chi tiết hơn..vì e thói quen đọc kĩ em mới làm.chứ k chưa chi làm k được đã quay ra hỏi có phải mất công trả lời nhìu lần
Rất thích cách post bài của anh..có cả file ảnh minh họa quay rõ ràng
À mà cho em hỏi cái mật khẩu cùa isms này nè..để làm gì nhỉ..e đổi mk mặc định của nó rồi xong chả hiểu để làm gì nữa..hix

Chỉnh sửa cuối:
Back