• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeRSC 1.03 công cụ Việt hóa tuyệt vời cho V3

pm này lúc trước có cài thử cho 5800 mà nó không full màn hình, bản này cập nhật mới hay sao bạn.

Vẫn là phiên bản 1.03 nhưng dùng nó khá hay, bạn cài thử xem thế nào;;)

cái này cần python thì phải.vì cài rồi mà mở chưa được .vì n82 mới nên chưa cài bản python ,nó có tính năng dịch online sang cá thứ tiếng không bạn

@VoThien: Cái này dịch thì vẫn có lỗi đó bạn, mà lỗi của cái này zới cái SD giống y nhau, có lúc hiện hok đủ string. Lúc đó phải dùng MobiHex mới thấy nổi :D

Không biết các bạn thế nào... chứ mình khoái nhất cái anh MobiHex. MH này pro thực sự, nhất là khoản dịch online của nó, kể cả tiếng Tàu nó cũng xơi tái luôn.. Mình đã dùng Sd, freeRsc nhưng thấy MobiHex vẫn tuyệt nhất.

@VoThien: Cái này dịch thì vẫn có lỗi đó bạn, mà lỗi của cái này zới cái SD giống y nhau, có lúc hiện hok đủ string. Lúc đó phải dùng MobiHex mới thấy nổi :D
Đoạn nào không thấy dịch xong vào MobilHex xúc nó tiếp:D

cái này cần python thì phải.vì cài rồi mà mở chưa được .vì n82 mới nên chưa cài bản python ,nó có tính năng dịch online sang cá thứ tiếng không bạn

Cần phần mềm Python
Không có chức năng dịch online nhưng còn hay hơn rất nhiều nếu bạn kích hoạt phần tích lũy. Sau khi dịch tất cả dữ liệu sẽ được lưu vào đường dẫn E:\\System\\Data\\Accumulate.Bin

Lần sau khi mở một RSC bất kỳ nếu có từ nào đã Việt hóa trùng với từ đã có trong RSC thì tự động nó dịch cho bạn, hoặc bạn chọn phần dịch tự động...

Bạn search trên diễn đàn giúp mình nha !
" DayHand input "
mình ko có pc nên ko upload đc !

Cái này không bị hạn chế String như Siêu dịch xong vẫn bị thiếu String khi hiển thị ! Còn dịch tự động thì SD cũng có !

SD sau này mới có, các bản trước khi có chức năng tự dịch thì KJR vẫn dùng cái này và mobihex :)

Anh em Pro quá mình từ xưa đến giờ chỉ dịch trên PC không à UltraRscEditor.

Cái này không bị hạn chế String như Siêu dịch xong vẫn bị thiếu String khi hiển thị ! Còn dịch tự động thì SD cũng có !

Bản này đã test dịch mọi pm không bao giờ lỗi. Nếu so sánh thì MobilHex thua xa FreeRSC.

Có những RSC MobilHex dịch xong mở lại toàn thấy mã, nhưng lại hoàn toàn thấy mọi String lỗi đó với FreeRSC

Tiện đây xin up cái Dedit.RSC sau khi dịch bằng MobilHex và mở lại với MobilHex thì toàn hiện mã. Nhưng dùng FreeRSC thì:)):)):))

Các đồng chí nên Test cho kỹ!!

Anh em Pro quá mình từ xưa đến giờ chỉ dịch trên PC không à UltraRscEditor.
Chú cứ thử đi, phần mềm hay thế này không nên bỏ qua

Chỉnh sửa cuối:
Back