• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đở về tiết kiệm pin và ứng dụng chạy ngầm

nguyenvietcttt

nhờ các bác cao thủ hướng dẩn dùm em
hiện nay ứng dụng nào dùng để tắt các ứng dụng chạy ngầm hay nhất cho android và hướng dẩn dùm cách sử dụng như thế nào là tối ưu nhất :-?:-?:-?

nhờ các bác cao thủ hướng dẩn dùm em
hiện nay ứng dụng nào dùng để tắt các ứng dụng chạy ngầm hay nhất cho android và hướng dẩn dùm cách sử dụng như thế nào là tối ưu nhất :-?:-?:-?

Bạn sử dụng ứng dụng này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ải-phóng-ram&p=1755532&viewfull=1#post1755532
Mở ứng dụng, các phần mềm nào bạn muốn giữ lại cho chạy ngầm thì bấm vào nó, sẽ chuyển sang màn hình mới có nhiều thông số, bạn đừng để ý, cứ bấm phím chọn exclude.
Sau đó trở lại màn hình ban đầu, bấm phím End All là số ứng dụng còn lại sẽ chấm dứt (đừng quan tâm phần mềm hỏi gì, bạn cứ bấm vào phím End Task)
Tạo widget nhanh trên màn hình chủ xong, khi click vào nó cũng sẽ chấm dứt tất cả các ứng dụng chạy ngầm, ngoài danh sách exclude đã chọn.
OK!

Back