• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Play Store (Android Market) - Chợ ứng dụng phiên bản mới (UP v3.10.10)

yeskia

Moderator
Yêu cầu: Android 2.2 trở lên
Tổng quan: Chợ ứng dụng Android phiên bản mới, với sách và phim ảnh

LINK:

Cập nhật Google Play Store (Android Market) v3.10.9

http://www.pdaviet.net/showthread.p...hien-ban-moi&p=2261391&viewfull=1#post2261391

Cập nhật Google Play Store v3.10.10+Installer by ChelpuS
http://www.pdaviet.net/showthread.p...moi-up-v3109&p=2276682&viewfull=1#post2276682

Last edited by a moderator:
Link mediafire bị nhầm sang chrom SMS rồi bác ơi!

Sorry, tại thằng MF nó chậm quá, cứ mỗi lần upload xong, copy link, nó báo là đã vào clipboard của mình, nhưng thật ra đến chừng khoảng 5 giây sau nó mới vào.
Mình past link nhanh quá nên vẫn còn link cũ.
Sau này đã copy link direct từ message của nó nên hết bị nhầm link rồi, thanx bác nhé!

LINK FIX:

http://www.mediafire.com/download.php?4i9gmrdcdqpl2ho

UPDATE Android Market 3.1.6

LINK ở bài đầu

Mình cài vào HTC EVO 3D bị báo lỗi, mà dung lượng cũng chỉ bằng 1/2 của bản trước. Bác chủ thớt kiểm tra xem file bác up lên có đúng không nhé. Cám ơn bác

Mình cài vào HTC EVO 3D bị báo lỗi, mà dung lượng cũng chỉ bằng 1/2 của bản trước. Bác chủ thớt kiểm tra xem file bác up lên có đúng không nhé. Cám ơn bác

File up lên đúng, các nơi khác cũng đều là 1,43 MB.
Tiếc là các đời update sau này chỉ tương thích A OS 2.2 trở lên, mình dùng 2.1 nên không thể kiểm tra được. Bạn thử file này nhé, của bên XDA:

File up lên đúng, các nơi khác cũng đều là 1,43 MB.
Tiếc là các đời update sau này chỉ tương thích A OS 2.2 trở lên, mình dùng 2.1 nên không thể kiểm tra được. Bạn thử file này nhé, của bên XDA:

Không phải update đời sau nên dung lượng giảm đi đâu, thực ra bản market mới này chỉ là bản fix của 3.1.5 và đây là file gốc Vending.apk. Các bác dùng soft explorer nào đó có chức năng overwite file hệ thống (ES file explorer, Root explorer hay file expert đều được, tất nhiên máy phải root nhé). Down file .apk ở trên về sửa lại thành vending.apk hoặc giải nén file.zip ở trên vào thư mục app lấy file vending.apk copy vào thư mục system/app, khởi động lại máy là được.
* Cách khác: flash file zip ở trên ở chế độ Recovery.

Chỉnh sửa cuối:
Cập nhật Android Market v3.2.0

Phiên bản mới nhất của Market từ Nexus Prime

Hướng dẫn cài đặt:
  1. Sao chép fieen bản Market đang dùng để nếu có lỗi thì ta lại phục hồi lại đc.
  2. Down file Vending.apk về chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  3. Sử dụng trình quản lý file Root Explorer. và chọn copy file Vending.apk
  4. Move vào /system/app chọn nút R/W để chuyển qua chế độ R/O
  5. Chấp nhận Ghi đè lên.
  6. Sau đó nhấn lâu vào tập tin để chọn chế độ "Permissions."
  7. Bỏ dấu tích như hình dưới
  8. Khởi động lại máy và thưởng thức.

Chỉnh sửa cuối:
Cập nhật Android Market v3.3.12

Có gì mới.
  1. Thêm bài hát miễn phí trong tuần
  2. Được thiết kế dành cho Google Music
  3. Thiết lập mới: Tự động cập nhật ứng dụng
  4. Thiết lập: chỉ cập nhật qua Wi-Fi
  5. Thiết lập: Tự động thêm phím tắt
  6. Phông chữ nhỏ hơn
  7. Mới icon ứng dụng drawer
  8. Microphone (Lệnh thoại) vào nút trong menu tìm kiếm
  9. Sao đánh giá biểu đồ trang ứng dụng
  10. Giao diện tinh chỉnh nhỏ.

Cập nhật Android Market v3.3.12

Có gì mới.
  1. Thêm bài hát miễn phí trong tuần
  2. Được thiết kế dành cho Google Music
  3. Thiết lập mới: Tự động cập nhật ứng dụng
  4. Thiết lập: chỉ cập nhật qua Wi-Fi
  5. Thiết lập: Tự động thêm phím tắt
  6. Phông chữ nhỏ hơn
  7. Mới icon ứng dụng drawer
  8. Microphone (Lệnh thoại) vào nút trong menu tìm kiếm
  9. Sao đánh giá biểu đồ trang ứng dụng
  10. Giao diện tinh chỉnh nhỏ.

không cài được bác ơi nó báo ......aborted
galyxy mini 2.3.5 ks1

remove cái củ đi rồi cài lại thử xem, mình toàn làm như thế
Cách khác là bạn đổi tên file thành vending.apk rồi copy vào system/app. Khởi động lại máy là ok. Nếu đã có file đó thì cứ ghi đè lên thôi.

Cách khác là bạn đổi tên file thành vending.apk rồi copy vào system/app. Khởi động lại máy là ok. Nếu đã có file đó thì cứ ghi đè lên thôi.

Làm như bác thì bạn đấy mất luôn cái Market :p.
Cách Copy vào System app là chỉ đối với những App hệ thống không thể cài đặt đc thôi. Và còn phải làm thêm bước nữa là chọn chế độ Permissions. và làm theo hình này nữa thì nó mới chạy đc.

Còn cái Android Market v3.3.12 mình đưa lên là file.apk bình thường. Sử dụng trình quản lý file cài đặt bình thường thôi. Có thể trong quá trình bạn đấy down về bị lỗi hoặc một lý do gì đó nó mới ko cài đc thôi. Mình đã test trên máy mình cài đặt bình thường.

các bác cho minh hỏi: minh sài bản 3.4.4. khi tải hay update thì nó báo process.vending.com rồi nó tắc. nói chug là không tải không update gì được. có bác nào bị giống mình không và cách khắc phục.

Back