• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

hack vĩnh viễn c5-00.2 RM-745 fw81.3 với phoenix

gadoiyenthe

I: Chuẩn bị:
Phoenix 2011
Firmware hack
Sau khi cài đặt phoenix xong các bạn giải nén gói firmware hack vừa tải về ở trên (đã full) rồi chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ ta sẽ được đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-745
II: Tiến hành chạy Firmware hack
Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ PC Suite, ở trên giao diện chính của phoenix chọn chế độ USB, tiếp tục ở Phoenix chọn File ---> Scan product

Chờ chút cho máy tính nhận ra thiết bị kết nối
Chọn Flashing -> Firmware update

Thông thường Phoenix sẽ tự nhận ra gói firmware đã có trong máy tính nếu không thì bạn làm theo hình dưới rồi chọn đúng FW của máy

Tiếp theo thì chọn vào Option, ngay dưới phím refurbish

CHương trình sẽ hiển thị các file sẽ nạp vào phone trong quá trình flash firmware, ấn vào file Mem. Card content rồi xóa nó đi như trong hình

Và cuối cùng bấm Refubish để tiến hành nạp Firmware hack, bây giờ bạn chỉ việc ngồi chờ cho đến khi kết thúc là máy bạn đã được hack

Sau khi hack xong bạn cần cài Rompatcher vào thẻ nhớ Rồi apply 2 pat là Open4all và install sever để có thể cài đăt được mọi phần mềm Unsign
Nếu gặp lỗi không khởi động rompatcher được thì bạn giả nén các file trong tệp sau rồi chép vào thư mục patches trên thẻ nhớ rồi vào rompatcher apply các patch
Download Patch.zip (47.1kb)
Cảm ơn bác Ta Ngoc Minh bên tinhte đã share file hack và bạn TưMãNhi wap mobileLED.net đã giúp mình hoàn thành bài viết này

Chỉnh sửa cuối:
Cái nầy nó báo lỗi j vậy a..File FW hack là do MOD TrungHuy gửi cho e :( 6730c
[/IMG]

Cái nầy nó báo lỗi j vậy a..File FW hack là do MOD TrungHuy gửi cho e :( 6730c
[/IMG]

em nghĩ là do pc của bác thôi, bác thử hack trên win XP xem, bác nên thoát cái PC suite ở bên dưới góc phải đi nhé

Cái này hak Ngon đó .thank bác.tiếc là không xóa được ứng dụng mặc định

Back