• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hackphone cho 6120c v6.01 Working 100% (Áp dụng tốt cho máy cùng HĐH)

Status
Không mở trả lời sau này.

hunterviet

Well-Known Member
Được sự ủy nhiệm của haopro mình xin post chi tiết cách hack phone cho 6120c, áp dụng tốt cho các máy v3 khác như E63 fw mới nhất, E71...v..v.

Để chánh sai sót về câu từ chi tiết mình xin trích dẫn cách Hack phone chi tiết của bạn haopro ra đây

Bài viết này mình hướng dẫn các bạn cách hack phone các firmware mới nhất 1 cách chi tiết, có thể cài bất kỳ phần mềm nào mà ko cần file cert, rất thuận tiện cho sau này. Vì vậy mình xin nhấn mạnh: hack phone KHÔNG có hại gì cho điện thoại các bạn, mà nó giúp cho bạn có thể cài bất kỳ ứng dụng nào mà ko bị báo lỗi về chứng chỉ.

Các bước hack phone:

1) Công việc đầu tiên là bạn phải vào trang http://cer.s603rd.cn/ để tự request file CERT (Nếu ko có thể xin file cer và key tại đây)
Cách lấy file cer và key ra sao đã có bài viết hướng dẫn chi tiết trên 4rum các bạn tự tìm hiểu mình mạn phép ko nêu ra đây nhé

2) Giải nén file Hack_New_Firmwares.zip mà bạn vừa down về, chép thư mục Hack_New_Firmwares vào thẻ nhớ (hoặc Mass Memory).

Nếu điện thoại bạn đã có sẵn X-plore v1.22 (phiên bản sử dụng đến 31-12-2039) hoặc mới hơn (X-plore v1.30 trial) thì bỏ qua bước 3:

3) Bước này hướng dẫn chi tiết cách cài X-plore v1.22 (sử dụng đến 31-12-2039) nếu bản X-plore v1.22 cũ đã hết hạn, hoặc bạn đã lỡ cài X-plore v1.30 trial và muốn cài lại X-plore v1.22.
Download X-plore (31-12-2039) + hướng dẫn cài đặt Hoặc đã có bản full v1.22 cả Eng và vh trên 4rum các bạn search và down về dùng luôn

4) Chạy X-plore, bấm phím 0 và check vào tất cả 4 ô vuông Show hidden files, Show ROM drives, Show RAM drives, Show system files/folders để cho hiện những file ẩn và hệ thống.

Bước 5,6 là cách sign trên mobile, các bạn có thể tham khảo cách sign trên PC có trên 4rum mình ko dẫn link ra đây, các bạn tự search nhé

5) Dùng X-plore, tìm trong thư mục Hack_New_Firmwares mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ (hoặc Mass Memory) > vào thư mục s603rdSigner > chạy file s603rdSigner.sis để cài đặt.

6) Chạy chương trình s603rdSigner để sign file MapDrives v1.0 DiskAdmin unsigned.sis, các bạn làm đúng theo hình hướng dẫn:

- Bấm vào Add Task.

- Vào thư mục Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated và tìm đến file MapDrives v1.0 DiskAdmin unsigned.sis > Options > Add.

- Chọn Sign Sis

Options > Settings

Tại dòng Sign Cert, bạn tìm và mở file CERT của bạn

Sau đó Back ra.
Options > Go!

7) Cài MapDrives v1.0 DiskAdmin signed.sisx mà bạn đã vừa sign xong vào thẻ nhớ (hoặc Mass Memory).

8) Dùng X-plore để copy file MapDrives.txt trong thư mục Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated để ra ngoài gốc thẻ nhớ (hoặc Mass Memory). Sau khi copy xong sẽ là E:\MapDrives.txt (E:\ là đường dẫn thẻ nhớ của bạn).

9) Dùng X-plore, Trong ổ E:\ lần lượt tạo ra các thư mục như sau: E:\Hack\sys\bin.

Tìm trong thư mục Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated\ installserver_OS.9.1 (hoặc 9.2) copy file installserver.exe (tương ứng với dòng máy) vào E:\Hack\sys\bin

Chú ý: - …\installserver_OS.9.1\installserver.exe: dành cho dòng máy Symbian s60 OS9.1 (N91, N73, N73ME, …)

- …\installserver_OS.9.2\installserver.exe: dành cho dòng máy Symbian s60 OS9.2 (ví dụ: N95, N95 8GB, N82, …)

10) Vào thư mục Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated chạy file JbakTaskMan v1.0 signed.sis để cài đặt.

11) Vào JBak Taskman, bấm # rồi tìm chương trình MapDrives > Menu > 3 Program rules > check vào ô vuông Autostart > OK. Thoát khỏi Jbak Taskman

12) Tạo thư mục Patches trong ổ E:\, sau đó copy file Open4All.rmp (trong Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated) vào thư mục E:\Patches.

13) Restart phone. Chạy X-plore, nếu thấy có nhiều ổ đĩa trong máy nghĩa là MapDrives đã được chạy (có tới 20 ổ đĩa ảo từ A->X). OK, giờ bạn hãy remove MapDrives.

14) Tìm trong Hack_New_Firmwares\NewHackUpdated, chạy file ROMPatcher.sisx để cài đặt.(Bước này là bước quan trọng nhất mà nếu ko có haopro chỉ thì mình ko thể nào hack phone thành công được) Theo kinh nghiệm của haopro thì các bạn khi cài ROMPatcher.sisx sẽ bị báo lỗi, nhưng ko sao bạn cứ cài tiếp (khoảng từ 2->10 lần) khi nào được thì thôi. Song bước này coi như các bạn đã hack được phone

15) Chạy ROMPatcher > Options > Patch > Apply. Giờ thì bạn có thể truy cập vào các thư mục private, sys,…

16) Copy file installserver.exe trong thư mục E:\Hack\sys\bin vào C:\sys\bin\. Chạy lại ROMPatcher > Options > Patch > Disable. Đến đây thì phone của bạn đã được hack thành công.

Trên 4rum pdav đã có box liệt kê những máy với fw được nêu chưa hack được trong đó có 6120c fw6.01. Nhưng theo cách này hầu hết các máy từ ver cũ lẫn mới ko dùng được HelloOX2 2.02(bản mới nhất) sẽ đều làm được.
Một lần nữa xin cám ơn haopro vì sự nhiệt tình của anh. Xin cám ơn. Và chúc tất cả các bạn thành công
;;)

các bạn lưu ý đây là topic thảo luận cách hack máy chứ không phải topic thảo luận cách up FIRMWARE. Nếu muốn thảo luận cách up FW thì đã có nguyên một box rồi. Các bạn qua đó tha hồ thảo luận nhé.
Với Cách này thì bạn nào xài những máy mới chưa hack được như E52, 5730XM...test thử xem có được không chứ E 63, E71 thì hack bằng Hello_OX 2.0 vừa đơn giản lại hiệu quả hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back