• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 sẽ chạy được iOS?

nếu điều đó xảy ra, thì không còn gì tuyệt hơn em leo HD2.Mình hiện đã có android chạy khá mượt, giờ lại còn ios4.oh la la, 3 trong 1, tuyệt quá, khỏi tốn tiền mua iphone nữa rồi. yeah

cũng vừa xem sáng nay, đang nôn nóng để biết tình hình chính xác ra sao, Magic chạy thì giật chứ HD2 mĩnh nghĩ là bao ăn :D
bên xda thấy cũng chưa đả động gì, hy vọng 1 ngày ko xa sẽ có quadboot
6.5 vs 7 vs Froyo vs iOS4.1 =))
có thì chắc giá hd2 leo thang chóng mặt mất thui

mình cũng nôn nóng quá , ko pit nó có hoàn thiện như android nữa ko , nghĩa là cài app và đồng bộ với itunes ko nữa :D
chak ráng chờ 2 3 tháng sau hi vọng HD2 thâu tóm hết các HĐH :)

Nếu thành công thì đây đúng là một đột phá về công nghệ cho những tín đồ của HD2

Lúc trước đổi máy mình phân vân giữa MS và HD2 cuối cùng chọn HD2 vì mình nghĩ Android là HDH mở nên sẽ cook được cho HD2, nhưng nay còn hơn thế nữa.... cám ơn các KTV đã cook rom cho anh em HD2 nói riêng và các máy khác nói chung... thanks again

Theo những nguồn tin không chính thức:

Bác Ân đang nghiên cứu dự án - 2 Sim 2 sóng và phân công mình lo vụ TiVi Analog. Về phần cứng thì sẽ lắp thêm Ăngten và viên Bi ở bên dưới
Lúc xong thì kết quả sẽ là

HD2 = WinMo 6.5 + WinPhone 7+ Android 2.2 + iOS 4 + 2Sim2Songs + Tivi Hồ cẩm Đào =))=))=))=))=))

= THIÊN HẠ VÔ ĐỊCH = ĐƯỢC VOI ĐƯỢC CẢ NĂM BÀ TRƯNG :)):)):))

Theo những nguồn tin không chính thức:

Bác Ân đang nghiên cứu dự án - 2 Sim 2 sóng và phân công mình lo vụ TiVi Analog. Về phần cứng thì sẽ lắp thêm Ăngten và viên Bi ở bên dưới
Lúc xong thì kết quả sẽ là

HD2 = WinMo 6.5 + WinPhone 7+ Android 2.2 + iOS 4 + 2Sim2Songs + Tivi Hồ cẩm Đào =))=))=))=))=))

= THIÊN HẠ VÔ ĐỊCH = ĐƯỢC VOI ĐƯỢC CẢ NĂM BÀ TRƯNG :)):)):))

Em choáng @@

Choáng thật. Mình đang dùng desire hàng xách tay - rất hài lòng, nhỏ em xài HD2 hàng FPT còn bảo hành nên mình chưa dám lấy HD2 của nó ra nghịch. HD2 chạy Android có được như Desire không các bạn? HD2 có up được các rom cook (của LeeDroid, AuraxTsense - tên cũ NexTsense ....) không các bạn? Để khi có dịp lấy HD2 của nó ra vọc luôn ^^

Choáng thật. Mình đang dùng desire hàng xách tay - rất hài lòng, nhỏ em xài HD2 hàng FPT còn bảo hành nên mình chưa dám lấy HD2 của nó ra nghịch. HD2 chạy Android có được như Desire không các bạn? HD2 có up được các rom cook (của LeeDroid, AuraxTsense - tên cũ NexTsense ....) không các bạn? Để khi có dịp lấy HD2 của nó ra vọc luôn ^^

Phải hỏi là Desire chạy android có dc như HD2 ko mới đug bác àh =)) gì mà hack root, up lại recovery tùm lum, e nhìn hoa cả mắt. Bên HD2 này cứ down, harest là xong =]] chạy véo véo, gì cũng chơi, chơi tuốt tuồn tuột :D

Đang kiếm con HD2 Tmobile, mấy bác la lớn quá bà con không bán cho mình nữa thì chết :(

Nếu port dc qua iOs dc thì vọc cho vui thui, chứ xài ip chán lắm

Ko biết bác này dùng qua IP chưa mà phán vậy.
Mình là FAN của WM mà phải nể phục IP về các ứng dụng.

Hello
Cho tớ xin bạn trai ạ
Mình dùng qua 3 đời IP nè hjz
Nói thật là tới bây h cảm thấy chán mới qua xài HD2 + em Evo đấy bạn ạ
Thú thật là xài IP tốt thật đấy,nhưng ở đây là tốt cái gì?
Ứng dụng+game....or show off??????..........nhàm lắm rồi hjx,ngoài ra thì cho em xin 2 chữ bình yên hjz
Xin lỗi nếu bạn nói mình xạo hay láo gì.Nhưng đã xài thì phải xài cho đáng
Bây h chỉ chú tâm vào vọc AD =))

Mỗi người đều có ý thích riêng, không nên áp đặt ý mình cho người khác được. Hơn nữa sử dụng PDA còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của người dùng nữa.
Mình thì dùng đủ cả: SYM, iPhone, Android, PalmOS ... nhưng đến thời điểm hiện tại chỉ mê mỗi WM thôi. :D

Lấy HD2 mà vọc Android xem Quarant thằng nào good hơn?
Cầm e HD2 bh tương đương cầm 2 cái ĐT và trong tương lai gần rất có thể là bằng 3 hoặc 4 cái bác ạ.
Đời gốc = WM6.5
F1 : dùng Android = Desire HD sắp ra mắt
F2 : khi dùng được iOS = IP4
F3 : nếu dùng được WM7 nữa thì sẽ là THIÊN HẠ VÔ ĐỊCH luôn haha :)) :))
Chả khác gì BARCA làm cú ăn 6 năm ngoái hehe

hờ hờ...hiện tại
Hd2 có thể cài các hệ điều hành sau:
window mobile 6.5
adroid 2x ..và có thể lên 3x
ubuntu
win 95
tương lai có thể có IOS và window7...he he..đã dùng qua cả desire và IP nhưng h để vọc thì có lẽ HD2 là vô đối :D
desire nhìn hd2 lên wm mà thèm nhỏ nước dãi :D

Ứng dụng thì nhiều thật nhưng cài đặt phiền quá chẳng như HD2 cứ copy vào thẻ và chạy.
Hiện nay kho ứng dụng Android cũng đâu kém lại toàn free.Cái nào hơn vậy bạn :p
(Đã xài qua ip3gs ,vọc luôn ip4 mới mua của ông anh rồi)

Mình đang bảo nhỏ em bán HD2 mua Desire HD vì mình thấy giao diện android hay hơn winmo, nghe các bác nói vầy thì chắc mình phải đổi ngược desire lấy em HTC win7 sắp ra quá.

p/s: hì, nói vui vậy thôi chứ mình thích desire lắm ^^

Chỉnh sửa cuối:
Bao giờ ra IOS test thử coi cái cảm ứng thế nào chứ mình vẫn thấy cảm ứng vuốt thả của IP là tốt nhất trong các loại :(

Back