• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD7 bị treo tại màn hình HTC?

minhhoangt

Cái HD7 của mình kô biết tại sao hôm nay nó zở chứng.

Sáng thức dậy vào Marketplay download mấy cái apps (Notes, Goodsearch). Setup xong.

Mình tắt nguồn (nhấn nút power). Sau đó bật lại thì vào màn hình có dòng chữ HTC là đứng đó luôn, kô vào tiếp được nữa.

Đã Update rom lại luôn, hardset luôn cũng vẫn vậy.

Bà con ai biết xin chỉ giáo với.

không có bác nào repply à, em cũng đang đinh đi dính lại mấy lần rồi mà chưa có cách nào khắc phục này

các bác oi!!! Mình mớii mua cái HTC HD7 tu Mỹ về viet nam unlock ...chạy được rùi...nhưng mỗi lần tat nguồn power thì no hiện màng hiình hct sau đó là biểu tượng kết nối phone với máy tính rùi dứng luôn.....giúp mình với...thanksss

Bạn thử hardreset xem! tắt máy giữ phím tăng giảm âm lượng cả 2 phím nhé! bật nguồn rồi giữ chặt 2 phím đó cho đến khi hiện lên dòng chữ thông báo có reset hay không, thì theo hướng dẫn mà làm! chúc thành công:D

Máy của bạn là hàng aisa hay eur, nếu là hàng T-mobile thì up sang rom asia là hết.
Cái HD7 của mình kô biết tại sao hôm nay nó zở chứng.

Sáng thức dậy vào Marketplay download mấy cái apps (Notes, Goodsearch). Setup xong.

Mình tắt nguồn (nhấn nút power). Sau đó bật lại thì vào màn hình có dòng chữ HTC là đứng đó luôn, kô vào tiếp được nữa.

Đã Update rom lại luôn, hardset luôn cũng vẫn vậy.

Bà con ai biết xin chỉ giáo với.

mình cũng bị như vậy, nhưng là khi update lên nodo, đến bước 9 zune nó reboot máy thì bị treo luôn ở logo htc, mình đã thử uprom ship (của mình là bản EU) nhưng cứ dc 17% là bị lỗi Flash write erro (226), làm mấy lần vẫn vây, đến sáng nay thì bất máy còn chả lên nữa, thử cắm sạc nhưng có vẻ như điện ko vào, ko thấy đèn đóm j hết cả

Mình cũng gặp trường hợp như vậy. Nhất là khi kết nối và ngắt kết nối cáp khỏi PC. Màn hình chờ HTC hiện một lúc thì báo yêu cầu kết nối. Mình thấy có 02 cách giải quyết sau thì lại bật lại được máy như thường, không phải reset:
1. Tháo pin, lắp lại --> hơi cùi bắp nhưng hiệu quả!
2. Khi màn hình yêu cầu kết nối hiện lên, ấn nút power 1 lần --> màn hình tắt, sau đó ấn giữ phím power một lúc khi thấy rung thì bỏ nút power --> khởi động bình thường.

mình cũng bị như vậy, nhưng là khi update lên nodo, đến bước 9 zune nó reboot máy thì bị treo luôn ở logo htc, mình đã thử uprom ship (của mình là bản EU) nhưng cứ dc 17% là bị lỗi Flash write erro (226), làm mấy lần vẫn vây, đến sáng nay thì bất máy còn chả lên nữa, thử cắm sạc nhưng có vẻ như điện ko vào, ko thấy đèn đóm j hết cả

Mình cũng bị giống bạn, bạn đã giải quyết được chưa vậy?

HD7 Bị lỗi khi gọi điện và nhận cuộc gọi
Cầm HD7 hàng T-Mobile được khoảng 6 tháng, hệ điều hành rất mượt,màn hình hiển thị rất trong và mịn.Tuy nhiên lại gặp một lỗi khá khó chịu,khi mình gọi điện thoại cho người khác,máy sẽ ở chế độ treo,không bấm được bất kỳ phím nào,không hiển thị để mình tự ngắt cuộc gọi buộc phải chờ bên kia dập máy thì máy mới trở lại bình thường.Bác nào dùng rồi cho em biết cách khắc phục với.

Back