• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Help! Mất hết icon ứng dụng

Status
Không mở trả lời sau này.

habubi

Ko hiểu sao sau khi mình rút nóng thẻ nhớ của con 3230 của mình ra, đến khi cắm vào thì mất hết icon ứng dụng. Tất cả ứng dụng java đều không dùng được. Các ứng dụng còn lại vẫn chạy bình thường. Ai biết cách khắc phục chỉ dumg mình với. Chứ bây giờ mà cài lại hết ứng dụng thì chắc mình die mất.

Đó là do bạn cài ứng dụng vào thẻ, khi rút nóng thì các ứng dụng sẽ mất hết cho đến khi bạn đưa lại thẻ vào máy. Trường hợp bạn mất icon của ứng dụng có lẽ do bạn install và remove soft nhiều lần nên nó mới xảy ra như vậy. Mình gặp nhiều trường hợp tương tự ở n-gage rồi. Khi mở media player xong rồi tắt cũng bị y hệt. Format máy và xóa hết ứng dụng đã cài trên thẻ và cài lại là hết lỗi này. Bạn ngại cài lại ứng dụng thì cũng chịu thôi.

May quá. Mình đã khắc phục được rồi. Mình tháo thẻ nhớ ra rồi 4mat lại máy. Vậy là ok. Ko phải cài lại ứng dụng nào hết.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back