• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

Ntv_79

1. Hiệu ứng lá hoa xanh bay
Do có nhiều anh em yêu cầu và nhiều người đánh giá tốt nên một lần nữa lại rút bản ruột cho CFW của mình ra chia sẻ cùng anh em đây:

- Tạo một hiệu ứng theme mới độc đáo thể hiện phong cách N97. Với hiệu ứng lá rơi ngoài background và hiệu ứng chuyển đổi ẩn hiện homescreen rất pro, hiệu ứng khi xoay dọc ngang màn hình và trau chuốt đến từng chi tiết đóng mở ứng dụng trong menu, ngoài hs, folder, trình bấm số, popup, hiệu ứng trên thanh select... để tạo sự uyển chuyển, ngọt ngào và đẹp nhất! (hiệu ứng nhẹ chỉ >700k)

he he.. Rất tuyệt, các hiệu ứng rất đẹp. Kết nhất là cái hiệu ứng khi xoay màn hình và lúc thoát ra khỏi fonder...
Thanks nhiều nha!!!

vãi thật
mượt mà
ấm áp ^^

DOWNLOAD

2. Hiệu ứng lá hoa xanh bay update 12.9.2010 cập nhật lá hoa bay trong menu background và một vài tiểu tiết. Anh em cùng thưởng thức nhé! Mất cả đêm để lò mò với đống file đấy!

DOWNLOAD bài 22 trang 3

3. Hiệu ứng background lấp lánh ngàn sao!

DOWNLOAD

4. Hiệu ứng background lấp lánh ngàn sao! update 12.9.2010 cập nhật nhiều sao màu khác nhau lấp lánh!

DOWNLOAD bài #23 trang 3

5. Hiệu ứng mới tuyệt vời nữa đây! Update ngày 1.11.2010 Cái này trích từ bản CFW#7 của mình ra để anh em nào không dùng CFW đó có thể trải nghiệm. Giải nén > Copy vào C:\resource\ và apply c2z trong RP nhé!

Hiệu ứng này sao bay lấp lánh nhiều màu ở background và các hiệu ứng khác đã được fix một cách nhanh nhất.
[video=youtube;gHQSVN3-qFU]http://www.youtube.com/watch?v=gHQSVN3-qFU&feature=player_embedded[/video]
DOWNLOAD BÀI 80 TRANG 8

6.BÓNG MƯỢT [28/2/2011] Đây là hiệu ứng mình thấy rất tuyệt dành cho bản CFW#13 N97 của mình vừa mới ra lò. Anh em cùng thưởng thức nhé! Chủ yếu là sự kết hợp uyển chuyển, ngọt ngào và hợp lý.
[video=youtube;uKLSB83KS5E]http://www.youtube.com/watch?v=uKLSB83KS5E&feature=player_embedded[/video]

pass: Ntv_79
DOWNLOAD

[video=youtube;RYqocPhPLSk]http://www.youtube.com/watch?v=RYqocPhPLSk[/video]Hot Hot Effect đèn Neon đây ... ;;)

http://www.mediafire.com/?fat5krd3p3t87jj
Quăng lên #1 cho mọi ng` dễ xem nhé a !!!

Cách dùng:

Các bạn down về giải nén, xóa tên chỉ còn effects rồi copy vào C:\resource\ sau đó appy c2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm Animenuplus để load thì đỡ phải chép thủ công vào c:\resource và để đâu cũng được! Qua đây tìm hiểu thêm về AnimenuPlus!!

Anh em nào chưa có c2z thì qua đây tìm hiểu thêm> có cả tạo c2z trên máy tính và trên điện thoại (bài #22 của Lenz)!

ĐỂ BIẾT THÔNG TIN TÁC DỤNG CỦA TỪNG FILE TRONG EFFECTS CÁC BẠN XEM TẠI ĐÂY ĐỂ TỰ CHỈNH SỬA CHO MÌNH MỘT HIỆU ỨNG NHƯ Ý NHÉ! CHÚC VUI!

http://www.mediafire.com/?g3gnkll1zbad03e

Chỉnh sửa cuối:
Rất đẹp mặc dù không bít cài chỉ nhìn thui đã thấy đẹp rùi. kết lắm nhưng không bít làm sao. cho mình xin hướng dẫn cài hiệu ứng theme này với!

Rất đẹp mặc dù không bít cài chỉ nhìn thui đã thấy đẹp rùi. kết lắm nhưng không bít làm sao. cho mình xin hướng dẫn cài hiệu ứng theme này với!

Các bạn down về giải nén, xóa tên chỉ còn effects rồi copy vào C:\resource\ sau đó appy c2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm animenuplus để load nhé!

Anh em nào chưa có c2z thì qua đây tìm hiểu thêm> có cả tạo c2z trên máy tính và trên điện thoại (bài #22 của Lenz)!

Wá tuyệt vời.ko còn j` để nói...Cái effect lá bay thấy bên DM lâu ùi mà lá màu blue+down ko đc.

sẵn kết hợp lun cái hiệu ứng hum pửa mình send lun coi sao bạn. chắc cũng đẹp ak. hihi :)

anh ơi vẩn bị lỗi như thế cái effects ngàn sao lấp lánh khi chọn quay số ĐT thì nó đen thui hà phải bấm vào phím option cuối màn hình bên trái thì mới lên được. :|
còn cái lá và hoa thì ko bị nhưng em thích cái ngàn sao lấp lánh thôi ko thích lá và hoa :((
có ai bị giống như mình ko? :-/

sẵn kết hợp lun cái hiệu ứng hum pửa mình send lun coi sao bạn. chắc cũng đẹp ak. hihi :)

Uh, để có thời gian mình mix thử xem. Nhưng vì cook lá bay vào room rồi nên khó test những cái khác lắm! Bạn cứ theo ý mình mà làm thôi: cứ có background thì copy sang và copy một đống .png có chữ j ở đầu sang thử xem!

mà cho mình hỏi thay hiệu ứng khi bấm phím XM làm sao zậy? thanks
Mình ko dùng 5k8 và c6 nên chỉ hỏi n97 thì may ra biết thôi!

anh ơi vẩn bị lỗi như thế cái effects ngàn sao lấp lánh khi chọn quay số ĐT thì nó đen thui hà phải bấm vào phím option cuối màn hình bên trái thì mới lên được. :|
còn cái lá và hoa thì ko bị nhưng em thích cái ngàn sao lấp lánh thôi ko thích lá và hoa :((
có ai bị giống như mình ko? :-/
Bạn thử lại đi! Cái bấm số đó nó chỉ nằm ở 2 file bắt đầu bằng chữ touch ở cuối folder effects thôi. Xóa hay thay bằng cái khác vào thử xem. Thân

Uh, để có thời gian mình mix thử xem. Nhưng vì cook lá bay vào room rồi nên khó test những cái khác lắm! Bạn cứ theo ý mình mà làm thôi: cứ có background thì copy sang và copy một đống .png có chữ j ở đầu sang thử xem!

ok thank anh được rồi xóa 2 file TouchDialerClose_default.kml và TouchDialerOpen_default.kml sẽ hết

Update link phần mềm Animenu Plus trên bài số 1. Để có thể test nhiều hiệu ứng khác nhau mà không phải chép thủ công từng cái vào c:\resource\ Chúc a e có những hiệu ứng như ý!

Cái effect lúc mà ở HS trượt wa trang thứ 2 và lúc lật ngang HS là cái nào vậy ...Cho mình cái tên với ^^!

bạn nào cho mình hỏi chút là file nào quy định hiệu ứng xoay màn hình từ dọc sang ngang và ngược lại với?

Cái effect lúc mà ở HS trượt wa trang thứ 2 và lúc lật ngang HS là cái nào vậy ...Cho mình cái tên với ^^!

bạn nào cho mình hỏi chút là file nào quy định hiệu ứng xoay màn hình từ dọc sang ngang và ngược lại với?

sieutocdo1994 nói:
cho mình hỏi file nào quy định effects ngoài HS bạn?
mình chỉ lấy mỗi cái effects ngoài HS để kết hợp với bộ effects kia thì chép file quy định effects HS vào là đ.c hả bạn?:-?

Các file qui định hiệu ứng ngoài màn hình là Activateidleview.... nhé! Các bạn cứ test với từng file 1.

Mẹo: Các bạn tự test để biết những cái nào là cái gì là trước tiên các bạn kiểm tra kỹ effect mà các bạn hay dùng (đại ý là nhớ kiểu hiệu ứng của từng thứ 1)! Sau đó cứ thay lần lượt những file có phần tên đầu giống nhau! Tắt/Bật effect > Kiểm tra xem cái gì thay đổi.

Back