• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HJSplit - CÔNG CỤ CẮT GHÉP CÁC FILES LỚN

PhamQuang

Manager
HJSplit v3.0​

Trong khu vực PCSoft và các khu vực khác có thể cũng đã giới thiệu ứng dụng free này tuy nhiên để tiện theo dõi và sử dụng cho khu vực iPhone/iPad tôi tạo thêm để giới thiệu soft này, mục đích:
- Vì các soft, Game cho iPhone/iPad thường khá lớn (nhất là các Game) nên cần cắt nhỏ ra.
- Việc Up lên các host như Rapid hay Mega có thể được với các file lớn nhưng lại rất khó tải với nhiều người.
Do vậy để đáp ứng nhu cầu người sử dụng, tôi xin đưa soft này để chúng ta cắt hoặc ghép các file lớn rồi up và tải từ MF (MediaFire) cho dễ dàng.
Sử dụng soft rất đơn giản:
Hình ảnh soft:

* SPLIT: để cắt file lớn ra nhiều phần nhỏ hơn, các file lần lượt sẽ có đuôi: *.001, *.002, *.003,...
* JOIN: ghép các file lại. Tải đủ các file cắt ra, nhấn Join, trỏ tới file đầu tiên: *.001 là có thể ghép lại được.
Hình ảnh ví dụ cắt file lớn ra (từ file hơn 400Mb ra các file nhỏ, mỗi file 100Mb).

Nói chung ứng dụng khá dễ sử dụng và tiện lợi cho các file lớn. Soft nhỏ gọn, hỗ trợ tất cả các version Windows.

Link tải Soft:

Đã dùng ifile mở được file rar này rồi, làm sao để chạy file exe mod ơi?

Hic.Bạn dow về rồi giải nén ra rồi chạy file .exe là được mà

Giải nén bằng ifile rồi bạn ơi, sau đó trong ifile khi mình ấn vào file exe thấy hỏi là mở bằng chương trình nào, vd text viewer hay pdf viewer, video viewer gì đó ...mà các prog này sao chạy được file exe này. Có cách nào khác để install app này hoặc mở được file exe đó ko?

Chỉnh sửa cuối:
Giải nén bằng ifile rồi bạn ơi, sau đó trong ifile khi mình ấn vào file exe thấy hỏi là mở bằng chương trình nào, vd text viewer hay pdf viewer, video viewer gì đó ...mà các prog này sao chạy được file exe này. Có cách nào khác để install app này hoặc mở được file exe đó ko?

Cái này là ứng dụng chạy trên PC, đương nhiên chỉ cần nhắp đúp chuột vào tệp exe là nó chạy thôi.

Cái này là ứng dụng chạy trên PC, đương nhiên chỉ cần nhắp đúp chuột vào tệp exe là nó chạy thôi.
Sorry các bạn ko đọc kỹ, cứ nghĩ là app này dùng trực tiếp trên iPad luôn, Tks Anyway!

Back