• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi: phần mềm nào để Android vào internet qua cáp cắm với máy tính?

especen

Chả là phòng làm việc của em sóng wifi chập chờn quá. Có phần mềm nào để Android có thể vào internet thông qua cáp cắm với máy tính không các bác? Như kiểu WM vào internet bằng cáp cắm với máy tính thông qua Active Sync ấy.

Chả là phòng làm việc của em sóng wifi chập chờn quá. Có phần mềm nào để Android có thể vào internet thông qua cáp cắm với máy tính không các bác? Như kiểu WM vào internet bằng cáp cắm với máy tính thông qua Active Sync ấy.
Nếu bạn dùng laptop (win7), thì có phần mềm connectify (free) giúp laptop phát ra sóng wifi đó, rồi dùng điện thoại kết nối. Mình cũng đang dùng, rất ok.

Nếu bạn muốn xài Internet thì bạn nên sử dụng sim 3G có đăng kí gói cước. Xài soft easy techer

Nếu bạn muốn xài Internet thì bạn nên sử dụng sim 3G có đăng kí gói cước. Xài soft easy techer
Em vẫn dùng sim 3G bình thường, nhưng sóng điện thoại ở khu vực cơ quan em nó không ổn định cho lắm, tạch suốt ạ.

Mình dùng HTC HD2 chạy rom của Desire có chức năng Internet Pass through giống như bạn nói, rất hữu ích cho những ai ko có wifi ở nhà.

Yêu cầu:
Điện thoại chạy rom có sense của HTC (Desire hoặc desire HD v..v)
Máy tính cài phần mềm HTC sync (tải từ trang chủ của HTC)

may phat wifi tu dien thoai dung on khong cac bac, minh dang dinh mua con HTC Disire HD ve.Xin dc cho loi khuyen, minh hay di xa nen can wifi ma nhieu vung khong co.

may phat wifi tu dien thoai dung on khong cac bac, minh dang dinh mua con HTC Disire HD ve.Xin dc cho loi khuyen, minh hay di xa nen can wifi ma nhieu vung khong co.
ý bác hỏi là dùng điện thoại làm hotspot(điện thoại phát wifi cho các máy khác) ấy hả? hay bác định hỏi dùng máy tính phát cho điện thoại?
Mà cho dù thế nào thì cả hai đều tốt, cự li 20-30m mà không có vật chắn vẫn dùng tốt còn có vật chắn thì em không rõ. Laptop em phát wifi ở một phòng, điện thoại ở một phòng cách nhau gần chục mét, đóng cửa kín thì chỉ còn khoảng 1-2 vạch sóng nhưng chả bao giờ bị rớt mạng.

Vậy thì Bác làm riêng cho mình 1 cục phát Wifi cho lành.

rất tiếc là không có PM nào cả :D.

Nếu bạn dùng laptop (win7), thì có phần mềm connectify (free) giúp laptop phát ra sóng wifi đó, rồi dùng điện thoại kết nối. Mình cũng đang dùng, rất ok.
Không cần dùng phần mềm nào cả, windows 7 hay là windows xp đều cho phép tạo mạng ad-hoc để laptop có thể phát wifi cho các máy khác. Các bác chịu khó lêgooohoir google cách config mạng adhoc là có ngay đó mà, đơn giản lắm.

Bên tinhte có một bài hướng dẫn về cách vào mạng qua cable đấy, bác thử qua đấy tìm xem, nhà mình wifi ngon lành nên chẳng đọc kỹ

Không cần dùng phần mềm nào cả, windows 7 hay là windows xp đều cho phép tạo mạng ad-hoc để laptop có thể phát wifi cho các máy khác. Các bác chịu khó lêgooohoir google cách config mạng adhoc là có ngay đó mà, đơn giản lắm.

Mạng ad-hoc computer thì chỉ có máy tính mới nhận được wifi, chứ chuẩn wifi của PPC không nhận được mạng này đâu.

mình kết nối cáp từ điện thoại vô pc đang online, thấy đt tự động vô mạng luôn mà bạn.

mình kết nối cáp từ điện thoại vô pc đang online, thấy đt tự động vô mạng luôn mà bạn.

Cắm cable rồi thì điện thoại sẽ kết nối mạng tùy từng dòng máy thôi. Riêng HTC có chức năng Internet-pass-through giúp phone kết nối internet qua cable được nhưng các dòng khác phải dùng phần mềm mới kết nối được. Còn bắt sóng wifi mạng ad-hoc thì tuỳ Rom hỗ trợ mới kết nối được.

Bên tinhte có một bài hướng dẫn về cách vào mạng qua cable đấy, bác thử qua đấy tìm xem, nhà mình wifi ngon lành nên chẳng đọc kỹ

Mạng ad-hoc computer thì chỉ có máy tính mới nhận được wifi, chứ chuẩn wifi của PPC không nhận được mạng này đâu.

Giao thức chọn WEP là kết nối tốt thôi , mình đang xài win vista & P500 ( rom cm7 ).

có nhìu bác trả lời lệch lạc quá

Nếu chủ pic có laptop hoặc có cục wifi thì hỏi làm gì, vì không có laptop, k có wifi nên mơi hỏi cách qua cáp, thế mà cả khối pác cứ kêu dùng laptop phát wifi rùi bắt sóng haiiz

Back