• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về create muvee

antonixic

Như các bác biết, trong một số máy chúng ta có sẵn chương trình create muvee dùng để xâu chuỗi các hình ảnh lại với nay, áp hiệu ứng, nhạc vào và trình diễn lại dưới dạng một đoạn phim. Cái này chắc ai cũng biết:D

Tuy nhiên em có 2 thắc mắc:
1. khi lưu lại, file muvee có định dạng mp4 và vì vậy chất lượng của các file ảnh không cao. Vậy có cách nào để tăng chất lượng lên không? Em đã chỉnh trong setting đưa resolution lên high nhưng vẫn chưa vừa ý.

Em vừa vào web của bọn "muvee technologies pte ltd" thì bọn nó ghi là: 3GP, MP4 output Save your muvees to formats compatible for playback on mobile devices >>> dị là vì lý do để có thể play trên mobile nên hông có cách nào để tăng chất lượng lên hết

2. trong fần chọn style, vào option thì có fần chọn style dowload nhưng trong đó lại hông có cho đường dẫn nào để download style thêm hết. Vậy hỏng bik có bác nào bik cách / chỗ download thêm style cho cái create muvee này hông?

Thank các bác:D

Cái này ít ai nghiên cứu quá nên không biết cách thêm style đâu. Có thể là do nó không có style nào khác. Nếu bạn muốn tạo slideshow ảnh thì làm trên PC là ổn nhất:|

Mình có thử nối 1 lần rồi, chạy lâu ơi là lâu, sau đó nó 1 đoạn ngắn ngủn, trắng đen và không tiếng. Từ đó không thèm quan tâm đến nó nữa :(

Cái này ít ai nghiên cứu quá nên không biết cách thêm style đâu. Có thể là do nó không có style nào khác. Nếu bạn muốn tạo slideshow ảnh thì làm trên PC là ổn nhất:|

Chắc chắn nó có thêm style khác chứ nếu không nó cho mục style download làm gì hả bác :)) Điều quan trọng là fải kiếm ra được chỗ để download về thêm thôi:-?
Còn xách vô PC làm thì nói làm gì nữa hả bác ;;)

Mình có thử nối 1 lần rồi, chạy lâu ơi là lâu, sau đó nó 1 đoạn ngắn ngủn, trắng đen và không tiếng. Từ đó không thèm quan tâm đến nó nữa |

Cái "chạy lâu ơi là lâu" thì tui nghĩ là do ram mình quá ít nên nó xử lý chậm ông ạh. Fải chịu thôi, nhưng mà tui thấy cũng đâu lâu lắm đâu, tui làm ~10 tấm, dài 39s thì nó xử lý cũng khoảng 1ph chứ mấy. Mỗi tội cái save thì lâu thật sự 8-}
Cái "ngắn củn" thì có thể do nó set default là 15s hoặc cũng có thể do ông chọn quá ít hình.
Cái "trắng đen" theo tui đoán ông chọn styles Epic[hy vọng nhớ hông lầm cái tên^^] ( cái style này nó biến mấy cái ảnh thành trắng đen tuốt)
Còn về cái "không tiếng" thì tui chịu, cái file âm thanh cũa ông bị lỗi chăng:-?Hay lúc đó ông không để ý nghe ? ( lúc làm muvee thì cái âm thanh rất nhỏ, sau khi save mở ra lại thì mới điều chỉnh volume đc)

Vấn đề là KJR làm từ file video chứ không phải file ảnh :p

cái này nè. Đã test trên 3250 - N73 - 5700XM => có nhận xét sau:
Movee này thì cày đặt chất lượng Max thì vẫn cho ta 1 file Videos chất lượng ko ưng ý đâu. Mất rất nhiều time nêu muốn làm 1 video clip dài = 1 ca khúc.
Tốn pin. Muốn download style muvee thì vào duyệt Web. chọn trong danh sách bookmask có cái link down trên wap của Nokia đó. trên đó có thêm khoảng 3 hay 5 cái style mới thì phải(trước đây minh đã down rồi)
Kết : thích thì làm còn ko thích thì thôi. Làm trên mobile ko hay ông ạ. Trên PC thì tuyệt hơn đó

Back