• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot-Download ở Mediafire vs ucweb thành công 100%

thanhdb8765

Sau 1 thời gian test lại hộc máu mồm, mình đã tìm ra phiên bản uc phù hợp để download từ mediafire bằng cách này
[c]Đã test thành kôg 100% post ae kùng dùng
Như ta đã biết, Opera Mini hỗ trợ Mediafire,nhưng khi tải tệp tin có dung lượng lớn = Opera Mini thì rất khó khăn, đặc biệt là opera hình như ko down được file jar từ mediafire...
Vậy hãy theo các bước sau đây để Download các tệp tin với hỗ trợ tạm dừng qua UCWEB ở tất cả cácphiên bản Symbian và Java..

Đầu tiên bạn thử Download 1 tệp tin từ Mediafire, bạn có thể sẽ gặp trang như hình 1.

Đừng lo
Bây giờ hãy vào Settings (Cài đặt) > Preferences (Cài đặt hệ thống)

Đánh dấu vào zoom mode (Dạng phóng thu)...lưu lại

Sau đó reload (tải lại) trang... nếu vẫn chưa đc lại vào bỏ dấu zoom mode đi. Lưu laj.rồj load trang lại.
Bây giờ bạn sẽ được một trang như hình sau

.

Bây giờ chỉ con trỏ vào 'Click hereto download'..(chỉ vào chứ ko phải ấn vào nhé)

Sau đó vào 'Tools > Copy > Selected Link' ('Công cụ > Sao chép > Liên kết chọn')...

Ok, bây giờ hãy đến quản lý Download...
Chọn 'File > Download manager > New task > options > paste (File > Quản lý Download > Menu > Quản lý Download > Download mới > tuỳ chọn > dán) [dán link từ clipboard]..

Bây giờ bạn đã có thể Download cũng như hỗ trợ tạm dừng...

P/S:
_ Đánh dấu và bỏ đánh dấu Zoom Mode(Dạng phóng thu) và tải lại trang đến khi nào hiện dòng chữ"Click here to start download" là ok..
_ Khi Download có hỗ trợ tạm dừng nhưng khi bạn thoát ra vào lại thì tệp tin Download sẽ reset lại thành 0KB (Ko nên thoát ra khi Download 1 File từ Mediafire,khi cần Gọi và Nhắn tinthì vào Tools > Phone (Công cụ > Điện thoại ).

Nguồn:Ngoisaoit.net và Sưu tầm[/c]
Nếu dùng bất kì 1 bản ucweb nào khác khi download sẽ ko thể tạm dừng đc và hết 1 block nó sẽ tự động dừng download ngay! (vs ucweb symbian 1block tối đa chỉ là 10Mb!)

Download ucbrowser_v7.jar with VietPro.Mobi

Trước đây tui dùng opera để copy link rồi past vào thư mục download mới trong Uc, nhưng làm như vậy thì mất công hơn cách này, để test thử! Thank nha! Onl bằng mobile nên ko có nút thank thông cảm nha!

dùng pản opera 11 download tích tình tịch hết . . . .
Mình đang dùng và ms download GG-heart dung luong 15mb . . Vẫn pt , download đuôi jar , jad , rar , 7z , zip . . Pình thừơng và còn nhanh nửa . . Mình dùng mạng viet nam mobile , mạng yếu mak download pinh thuong thui

Load 2-3 lần = uc là khác hiện ra dòng download màu xanh trên mediafire, copy link đấy rùj vào quản lý download, nhập link vào là down vù vù..

Chỉnh sửa cuối:
mjh dung opera down toj 20mb van ok. File jar cung rat ok. M0j rem0ve uc vj nhjeu web ko down dc. Opera hay h0n nhjeu

mjh dung opera down toj 20mb van ok. File jar cung rat ok. M0j rem0ve uc vj nhjeu web ko down dc. Opera hay h0n nhjeu

opera xuống hạng nhường cho uc lên pm duyệt web number 1 rồi mà u vẫn kêu opera hay hơn, opera già hơn nhưng không hể bằng anh bạn trẻ uc được...
.
.
Download thì opera cũng chả thể bằng uc được. Mediafire thì uc down 100mb vẩn ok... Nếu dùng kèm pm ucdownload thì down nhanh gấp mấy opera...

opera xuống hạng nhường cho uc lên pm duyệt web number 1 rồi mà u vẫn kêu opera hay hơn, opera già hơn nhưng không hể bằng anh bạn trẻ uc được...
.
.
Download thì opera cũng chả thể bằng uc được. Mediafire thì uc down 100mb vẩn ok... Nếu dùng kèm pm ucdownload thì down nhanh gấp mấy opera...

cho minh hoi la down bang uc kieu nay thi down dc toi da la bn? Hay la k gioi han?

sao lại bản .jar ak?java hả bạn mình cũng làm theo cách này nhưng tải file nào cũng chỉ được 300kb là nó báo xong nhưng mở ra thì ko được vì chưa đủ dung lượng file mà

Back