• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot Hot Ẩn và Khóa icon nhưng ứng dụng vẫn chạy!!

cunho123

Hot hot Ẩn và khóa icon nhưng ứng dụng vẫn chạy!!
Hôm nay mình hướng dẫn các bạn 1 cách mà xưa nay chua từng có đó là

Ẩn và khóa icon nhưng ứng dụng vẫn chạy

Bắt Đầu:
1: Đầu tiên các bạn down cái đính kèm về giải nén chép vào thẻ nhớ.

2: Các bạn vào Menu tạo 1 thư mục có tên (Tùy ý)

3: Vào Applications chọn ứng dụng nào muốn ẩn> bấm Move to folder >vào folder (Tùy ý)

4: Mở X-plore copy (file cunho123.mif) đính kèm vào !:\resource\apps

5: Rename ứng dụng *.mif (thành .mif1)
(VD: ở đây mình chọn DivXPlayer.mif)>>(DivXPlayer.mif1)

6: Các bạn Rename (file cunho123.mif) >thành DivXPlayer.mif
Xong các bạn Restart lại máy là icon đã ẩn

Chú ý 1: Các bạn bấm vào folder (Tùy ý) nó sẽ đứng yên các bạn phải bấm Back trở về để vào folder khác nhé !
Chú ý 2: Bạn nào dùng phần mềm phím tắt thì phải thiết lập phím trước nhé !
Để mở ứng dụng các bạn có thể dùng pm phím tắt hay SmartSettings hay thiết lập phím navi 4 chiều chẳn hạn
Chú ý 3: Nếu bạn nào ẩn ứng dụng chạy ẩn thì JbakTaskMan nó không chạy nhưng ứng dụng đó vẫn chạy.

Có thể 1 số bạn thấy không cần thiết nhưng lọt vào hoàng cảnh như mình thì quả là bổ ích. Đây là điều mà mình mong mỏi hơn 4 năm nay.
(Nếu bạn nào có cách hay hơn xin cho ý kiến cảm ơn nhiều)

Tham khảo hình

Và cuối cùng xin chân thành cảm ơn tất cả các Bạn đã đọc xong bài này!!
xin hết !

:-?Sao khi làm xong các bạn nào muốn chắc cú nửa thì dùng Advanced.Device.Locks khóa tiếp thì coi như tuyệt mật =D>

Chỉnh sửa cuối:
Vậy sao ko dùng PM hide icon để ẩn icon hoặc xài App locker để khóa ỨD cho gọn hả bạn?

cách này rườm rà wá và hơi bất tiện vì nếu máy nào cài nhiều pm wá vào app rất lâu,dùng 1pm khác chuyên khoá pm sẽ khả thi hơn.nhah,gọn,mà có ai sờ mó gì tới đc đâu.:-?

Vậy sao ko dùng PM hide icon để ẩn icon hoặc xài App locker để khóa ỨD cho gọn hả bạn?
Dùng hide icon nhưng ứng dụng có chạy không bạn?? hay phải mở lại nó mới chạy??
Dùng app để khóa mổi lần muốn vào thì lại phải nhập pass như vậy sẻ làm lộ minh mình có gì bí mật đây !!
cách này rườm rà wá và hơi bất tiện vì nếu máy nào cài nhiều pm wá vào app rất lâu,dùng 1pm khác chuyên khoá pm sẽ khả thi hơn.nhah,gọn,mà có ai sờ mó gì tới đc đâu.:-?
Bạn không thấy câu

Bấm số 1 dành cho vợ > số 2 dành cho con

2 bạn dùng cái nào mà vừa ẩn icon mà ứng dụng nó vẫn chạy mà nhanh hơn cách của mình thì hãy nói nha!
máy bạn cài bao nhiêu app mà nói lâu? hả bạn> Mình cài tông cộng trong máy mình là 36 ứng dụng nhưng nó vẫn chạy phà phà

Dùng hide icon nhưng ứng dụng có chạy không bạn?? hay phải mở lại nó mới chạy??
Dùng app để khóa mổi lần muốn vào thì lại phải nhập pass như vậy sẻ làm lộ minh mình có gì bí mật đây !!

Bạn không thấy câu

Bấm số 1 dành cho vợ > số 2 dành cho con

2 bạn dùng cái nào mà vừa ẩn icon mà ứng dụng nó vẫn chạy mà nhanh hơn cách của mình thì hãy nói nha!
máy bạn cài bao nhiêu app mà nói lâu? hả bạn> Mình cài tông cộng trong máy mình là 36 ứng dụng nhưng nó vẫn chạy phà phà

36 có là bao máy mình trên dưới 70 soft đó là chưa kể khoảng 20 cái theme nữa đó bạn,bạn thử cài nhiều như mình đi rồi vào app xem nó chạy nhanh hay chậm rồi hãy nói nhé,còn nữa nè nếu bạn nói phím 1 dành cho vợ phím 2dành cho con vậy nếu con bạn (hoặc 1người khác) táy máy cầm bấm vào bàn phím trúng những phím tắt đó thì sao???vậy khoá luôn ko an toàn hơn à.nếu bạn nói cách của bạn tốt hơn an toàn hơn thì mình ko còn gì để nói.mỗi người 1 quan điểm.

36 có là bao máy mình trên dưới 70 soft đó là chưa kể khoảng 20 cái theme nữa đó bạn,bạn thử cài nhiều như mình đi rồi vào app xem nó chạy nhanh hay chậm rồi hãy nói nhé,
cài nhiêu đó máy không chậm mới lạ (Trời ạ!) khỏi cần dùng cách của mình Cho xin Gif hình minh họa đi bạn!
còn nữa nè nếu bạn nói phím 1 dành cho vợ phím 2dành cho con vậy nếu con bạn (hoặc 1người khác) táy máy cầm bấm vào bàn phím trúng những phím tắt đó thì sao???vậy khoá luôn ko an toàn hơn à
Vấn đề ở đây bạn không đọc chủ đề gì cả: Đây là cách ẩn icon mà ứng dụng vẫn chạy được..! xin thưa
(Dùng app để lock ấn dụng mình dùng cách đây 5 năm rồi)
Nếu bạn nào muốn kết hợp với app để lock thì tùy ý nhé.
Mình dùng N81_8G nên nó trược xuống và chỉ mở cho nhóc nó coi ca nhạc
Nếu bấm phím tắt phải giử 1 chút nó mới chạy chứ bạn.
.nếu bạn nói cách của bạn tốt hơn an toàn hơn thì mình ko còn gì để nói.mỗi người 1 quan điểm.
ờ đây mình muốn nhấn mạnh là sự thuận tiện đó bạn hơn là an toàn! và tùy hoàn cảnh mà các bạn cần. như mình chẳn hạn.

Chỉnh sửa cuối:
@duylinh27884: Mình thấy cách này chỉ mất time khi muốn ẩn nhiều ứng dụng thôi bạn, chứ dấu 1,2 PM thi good quá còn gì.

Vote 1 phiếu cho cách này.

@duylinh27884: Mình thấy cách này chỉ mất time khi muốn ẩn nhiều ứng dụng thôi bạn, chứ dấu 1,2 PM thi good quá còn gì.

Vote 1 phiếu cho cách này.

Cuối cùng cũng có 1 bạn ở trong hoàng cảnh của mình! và cảm nhận dc sự thuận tiện của nó !!

cài nhiêu đó máy không chậm mới lạ (Trời ạ!) khỏi cần dùng cách của mình Cho xin Gif hình minh họa đi bạn!

Vấn đề ở đây bạn không đọc chủ đề gì cả: Đây là cách ẩn icon mà ứng dụng vẫn chạy được..! xin thưa
(Dùng app để lock ấn dụng mình dùng cách đây 5 năm rồi)
Nếu bạn nào muốn kết hợp với app để lock thì tùy ý nhé.
Mình dùng N81_8G nên nó trược xuống và chỉ mở cho nhóc nó coi ca nhạc
Nếu bấm phím tắt phải giử 1 chút nó mới chạy chứ bạn.

ờ đây mình muốn nhấn mạnh là sự thuận tiện đó bạn hơn là an toàn! và tùy hoàn cảnh mà các bạn cần. như mình chẳn hạn.

Chính vì mình có đọc chủ đề nên mới nói đấy bạn ạ.Mìh xin hỏi 1 câu,bạn dùng cách này chủ yếu để ẩn những pm xem phim như smartmovie,DivXPlayer đúng ko?nhưng những pm này đâu cần phải chạy ẩn?khi nào muốm xem thì mở lên xem thôi.(còn nếu mình dùng pm khoá chúng lại thì chỉ việc nhập pass vào và mở lên xem thôi,có chỗ nào là bất tiện đâu?)đâu phải như chặn cuộc hay chặn tn mà phải để chạy ẩn.cách của bạn là ko cần thiết.

Chính vì mình có đọc chủ đề nên mới nói đấy bạn ạ.Mìh xin hỏi 1 câu,bạn dùng cách này chủ yếu để ẩn những pm xem phim như smartmovie,DivXPlayer đúng ko?nhưng những pm này đâu cần phải chạy ẩn?khi nào muốm xem thì mở lên xem thôi.(còn nếu mình dùng pm khoá chúng lại thì chỉ việc nhập pass vào và mở lên xem thôi,có chỗ nào là bất tiện đâu?)đâu phải như chặn cuộc hay chặn tn mà phải để chạy ẩn.cách của bạn là ko cần thiết.
Bạn sai ở chổ là khi bạn mở smartmovie thì bạn chỉ đọc được các tệp không Hidden
Dùng DivXPlayer thì khi mở lên nó thấy ngay mấy tệp thuộc tính Hidden và có mấy cái bậy bạ làm sao cho con cháu nó coi được hả bạn???
Bó tay!!

Bạn nói cái này là chính xác nhất !! mai mốt có vợ thì nhớ cách này nha!!

Hehe mình hiểu ý bạn mà,sợ vợ thấy có icon "chiếu phim "mà bấm vào thì đòi pass thì sẻ ko ổn đúng ko,lúc đó mệt à >:) thà ẩn đi để vợ khỏi thắc mắc chứ gì,kaka.dù sao cũng thank bác 1phát vì đã share với ae.
P/s:mà mình thấy vợ chồng với nhau có gì mà phải tế nhị hay dấu diếm,cùng nhau xem rồi cùng nhau "bình luận "ko phải vui cả làng sao :p

Sao không dùng cái này !
Cách này của cunho123 hơi thủ công đó ! Hơn nữa cứ phang 1 là vợ , hai là con như thế sao cũng có bữa phang nhầm đó bạn.

Giang hồ đồn đại thuộc tính ẩn File của X-Plore 1.45 phiên bản mới nhất hiện tại chỉ có nó là duyệt được nó, bạn thử với DVdix xem có duyệt được không sau đó dùng cái Phần mềm 18kb mà mình vừa giới thiệu cho nó đi luôn cái icon Xplore thì khỏi phải bàn

Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Coreplayer để xử vụ này vì nó có thể chơi được video đa định dạng nhất hiện nay đồng thời nó cho phép chọn chơi video theo thư mục phim ảnh ngoài luồng cho tất vào một thư mục ẩn đi thế là được !

Chỉnh sửa cuối:
mình k hỉu sao k dùng pm ẩn soft với pass ấy làm gì mà rắc rối vậy

Đơn giản là ý tưởng của chủ topic , anh em vào thảo luận thôi , có chi mà rắc rối !
Giống như kiểu thách đố : Đố bạn cùng một lúc tay trái vẽ vòng tròn và tay phải vẽ hình vuông được ấy mà !
Ai thấy cần thì thảo luận vài bài cho xôm tụ !

đúng đó bạn,cùng nhau thảo luận và test những pm mới là niềm vui mà,có thêm kinh nghiệm vẫn tốt hơn chứ.

Sao không dùng cái này !
Cách này của cunho123 hơi thủ công đó ! Hơn nữa cứ phang 1 là vợ , hai là con như thế sao cũng có bữa phang nhầm đó bạn.
hihi mình có 1 vợ >1 con sao nhầm được (ai có bồ nhí mới sợ chứ)
Giang hồ đồn đại thuộc tính ẩn File của X-Plore 1.45 phiên bản mới nhất hiện tại chỉ có nó là duyệt được nó, bạn thử với DVdix xem có duyệt được không sau đó dùng cái Phần mềm 18kb mà mình vừa giới thiệu cho nó đi luôn cái icon Xplore thì khỏi phải bàn
Giang hồ đồn bậy gòi Mod ơi !! Mình mới vừa up X-Plore 1.45 đây !!
Ngoài ra bạn cũng có thể dùng Coreplayer để xử vụ này vì nó có thể chơi được video đa định dạng nhất hiện nay đồng thời nó cho phép chọn chơi video theo thư mục phim ảnh ngoài luồng cho tất vào một thư mục ẩn đi thế là được !
Trước khi phát hiện ra cách trên mình vẫn dùng cách này là nhất !
dùng Coreplayer trước khi mở phải vào X-plore định lại thuộc tính ẩn! và nó không Thumbnails những cái mình muốn xem !!
Dùng Soft thì khóa pass thì se bị đặt dấu hỏi ?? cái gì đây !!
Mình nhức đầu với nó đả lâu !! nay mới dc thỏa mãn !!

Chỉnh sửa cuối:

X _ Plore 1.45 có thể ẩn cả 1 thư muc . không ai có thể quét dc ngoài trừ nó > nhanh gọn lẹ

X _ Plore 1.45 có thể ẩn cả 1 thư muc . không ai có thể quét dc ngoài trừ nó > nhanh gọn lẹ

Bạn đừng nói thế sai rồi !! Dùng DivXPlayer đi rồi thấy nhé
Mình mới up Plore 1.45 đây

Vậy cho mình hỏi bạn nếu muốn ẩn ứng dụng thì ngoài cách phải dùng App và muve .rsc thì có cách nào khác để ẩn ứng dụng nhưng nó vẫn chạy không?

Cách này các bạn có thể ẩn ứng dụng chạy ẩn đó nha!! Nhưng nó sẽ đụng JbakTaskMan

Tất cả các App ẩn ứng dụng thì tất cả ứng dụng đó điều không chạy được bạn a!
Thân !!

Chỉnh sửa cuối:
Back