• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hot]Lyric từ lyricsplugin.com,luôn cập nhật,khuyên dùng cho nhạc Us,Uk.

vincentgreen54

[Hot]Cách tìm kiếm lời bài hát hiệu quả nhất trên di động

Chỉ với 1 trang htm đơn giản,các bạn sẽ luôn có bên mình một đại dương lyric luôn cập nhật.Chỉ cần làm một số thao tác trên cả đơn giản sau ;) :
1.tải file đính kèm bên dưới,có 688 byte thui,nên nếu thấy nhỏ quá thì đừng nghĩ là tải hỏng nhé. =))
2.giải nén ra.có 2 file là lyricsplugin.htm và readme.txt.
3.Chuyển cái file lyricsplugin.htm vào C:/data/others.
4.Vào trình duyệt,mặc định của máy cũng được,add một cái bookmark với địa chỉ ” file://localhost/c:/data/others/lyricsplugin.htm ”
5.Sau đó vào cái bookmark vừa tạo.

6.Nhập tên bài hát cần tìm,nếu cả tên ca sĩ thì càng tốt.Nhớ là phải nhập chính xác.Theo kinh nghiệm của mình thì nó chỉ hiệu quả với nhạc US UK,mọi hôm lúc Anything but love của Daniel Schuhmacher mới ra lò,lò dò lên tìm đã thấy có.=D>.Còn với Kpop thì có thể vẫn tìm được nhưng kết quả chủ yếu là lời dichh ra tiếng thái với tiến trung.Ko tin search haru haru mà coi.=))

7.Kết quả tương tự hình trên.Nếu bạn nào biết đôi chút về html thì hoàn toàn có thể edit lại cái lyricplugins.htm để thay đổi màu nền màu chữ ...
Ghi chú:Có thể các bạn sẽ hỏi đã có TTpod rồi thì cần gì cái này.Nhưng thực sự nếu bạn hay nghe cà cập nhật nhạc Us Uk,đặc biệt là các artist còn khá vô danh,thì TTpod sẽ bó tay.Trước đây mình hay vào m.metrolyrics.com để search các lyric mà TTpod bó tay,nhưng dạo này nó bị điên điên.Từ lúc tìm được cái này,mình đã quên hẳn metrolyric.hehe.:))
P/s:nguồn từ dailymobile.se,chân thành cảm ơn fireball33 vì thủ thuật nhỏ mà lợi ích lớn này.

Chỉnh sửa cuối:
Back