• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT opera mini 4.2 modded

DinhTuan

Bản opera này tuy là java với dung lượng khoảng 200kb, nhưng được mod thêm rất nhiều tính năng hay như quản lý file, có thể mở nhac, copy- paste, quản lý download, multi-tab... Tốc độ và chất lượng lướt web thì ucweb không là gì. Ai đang xài opera mini 5.0, thì cũng nên xóa đi cài lại thằng này. Trước giờ mình vôn thích ucweb, nhưng giờ ucweb tốc độ chậm, load lúc được, lúc không nên thấy bản opera mini bản mod này có thể thay thế được ucweb.mình thích quá lên pót bài lần đầu luôn. mọi người test thử nhé, nhiều tính năng quá nêh mình chưa test hết

Chú ý: trước khi lướt web lần đầu, các bạn nên cài đặt 1 số điểm, do quá trình mình test phát hiện một số vấn đề phải cài đặt lại như sau: chọn options>tools>settings>open. Sau đó điều chỉnh ơ mục backlight về thời gian cho khoảng 3p và check vào ô enable, độ sáng các bạn tự chọn theo ý thích. Và chọn settings>navigations trong mục shortcut,xóa những shortcut chỉ có 1 phím đơn lẻ nhu 1, 3, 7, 9... để bạn có thể ghi chữ dễ dàng hơn khi nhập vào ô address, nếu không thích thì bạn chọn insert symbol để nhập link cũng được
P/S:bản đính kèm đã mod lại icon của opera to ra

Chỉnh sửa cuối:
Mobile: Cho cai link opera nhu bac thien dc ko ban. Minh dung dien thoai, dug opera lun ma ko down dc

Mình mới remo cái opera 10 đi.qua đây nghe giới thiệu hay qúa.nhưng khôg down đc.lên google tìm vậy

Có ngay có ngay,việc gì phải tìm google :D...down về xóa đuôi 7z là cài đc ngay =D>

Thanks chủ Topic rất nhiều! Quả thật lướt web rất nhanh. Giờ Uc chắc chỉ dùng cho down trên media thui.

Có mỗi vài chỗ tiếng Nga còn toàn Tieng Anh mà. Mà ko quan trọng, cái tốt nhất là cái mod này nó load cực nhanh cực khỏe! Lướt web nó sướng. Hi Hi

cái này không xóa được mấy cái bookmark tiếng nga của nó đi à, với cả mình test cái này với opera mini 4.2 tiếng Việt cũng không thấy tốc độ khác mấy, cái opera mini 4.2 tiếng Việt chính thức của opera không biết có được bọn này mod server VN không nhỉ

cái này không xóa được mấy cái bookmark tiếng nga của nó đi à, với cả mình test cái này với opera mini 4.2 tiếng Việt cũng không thấy tốc độ khác mấy, cái opera mini 4.2 tiếng Việt chính thức của opera không biết có được bọn này mod server VN không nhỉ
Tốc độ cũng tăng đó chứ bạn,nhưng bản này có mod thêm những tiện ích khác như chủ topic đã giớ thiệu đó bạn,ở những bản kia không có !

nhưng mà đã ai thử xóa mấy cái bookmark bằng tiếng Nga của nó đi chưa, mình xóa mãi chẳng được
btw, ai mod server Việt được không, chắc nhanh hơn đấy :D

nhưng mà đã ai thử xóa mấy cái bookmark bằng tiếng Nga của nó đi chưa, mình xóa mãi chẳng được
btw, ai mod server Việt được không, chắc nhanh hơn đấy :D

xóa không được thì bạn edit lại cho nó là ok mà

7z unzip = 7zip được mà.

cái này xóa đuôi 7z đi là cài đặt luôn :-j nhìn kĩ đuôi file rồi hẵng post bạn nhé ==
cái này dùng trên E72 kick vào link để ra diễn đàn thì treo máy luôn :|

cái này xóa đuôi 7z đi là cài đặt luôn :-j nhìn kĩ đuôi file rồi hẵng post bạn nhé ==
cái này dùng trên E72 kick vào link để ra diễn đàn thì treo máy luôn :|

bản này mới chỉ test thôi, nên còn bị lỗi

đã test trên e52, còn lỗi không gõ được phím edf "đánh vnexpress" mà không được, chắc là lỗi tiếng russian. Nói chung là chưa qua được uc web

đã test trên e52, còn lỗi không gõ được phím edf "đánh vnexpress" mà không được, chắc là lỗi tiếng russian. Nói chung là chưa qua được uc web

bạn đã chỉnh sửa lại hết các shortcut chưa?

Help me!!!....bat den na.huhu

Help me.Trc mình cài bản operaminiv5.0 sau đó xoá đi cài bản này hok dc.Nó cứ báo lỗi.Mình cài lại bản v5.0 thi cũng hok cài dc nữa nó thông báo bản kia vẫn tồn tại và hok cho cài.Bạn nào bjt có thể chỉ dùm mình xóa file nào trog hệ thống để cài dc hok(mình tìm hok ra).N95 8g

@kiepngheo88, đấy là do bạn đặt phím tắt cho phím số 3. Ko gõ đc d e f trên thanh address của Opera thui.
@trungR1988, cần j phải
remove v5.0, cài vô tư mà.
Ứng dụng java sau khi install nằm ở !:\private\102033e6\MIDlets

Back