• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT! Ứng dụng tạo hình nền Video!

pdana

Ở FW 1.1.4 chúng ta đã có hình nền ngoài SB bằng các đoạn Video rất đẹp. Hôm nay mình giới thiệu 1 ứng dụng hình nền cũng bằng Video cho FW 2.1: VWallpaper.

Bạn có thể thay đổi và thêm các đoạn video khác cho chương trình, hoặc chèn thêm ảnh.

Link download

Set 0755 nha!

Check lại link dùm mình nhé ! Down về file có 48kB , giải nén thì bị báo lỗi :-/

Vô Cydia có mà, search vWallpaper là cài vào thôi.Đầu tiên là cài cái thằng SkrewCommon trước nhé. Cài xong 2 cái vào Winterboard không chọn theme nào cả (cho nhẹ máy) chỉ chọn duy nhất là Transparent Dock mà thôi ( để cho đẹp không bị cái nền che khuất ở bên dưới )

bác ơi,cho e hỏi chút,tại sao e cài đc vwallpaper đc rồi và cho chạy ở springbroad đc....mà tại sao nó chạy đc có 1 lúc là bị restart lại máy là bị sao vậy bác....e lam đúng như hướng dẫn rồi đó..thanks so much:O:O

bác ơi,cho e hỏi chút,tại sao e cài đc vwallpaper đc rồi và cho chạy ở springbroad đc....mà tại sao nó chạy đc có 1 lúc là bị restart lại máy là bị sao vậy bác....e lam đúng như hướng dẫn rồi đó..thanks so much:O:O

Bỏ chọn hết WinterBoad thử xem bạn! Vì mấy cái này nó xung đột với nhau!

dùng cái này hay thật nhưng nó rất tốn bin đó bạn hãy suy nghỉ trước khi dùng vì thết nên nó rất hại cho cục pin cũa e ip đó mà giá thay 1 cục bin mới đâu có rẽ đâu nện hãy cận thận

dùng winterBoard cũng có thể đưa đoạn video làm nền đc mà,cần gì dùng ct này đâu nhỉ :D

dùng winterBoard cũng có thể đưa đoạn video làm nền đc mà,cần gì dùng ct này đâu nhỉ :D

Cũng được, nhưng bị giật cái chỗ khi nó hết trở về đầu đó, trông cực kỳ khó chịu.

Dùng cái này đúng là nhanh hết pin với hay bị treo, mình dùng cái thay đổi hình nền hơn, bỏ các em thật phê vào màn nhìn đã hơn!

Back