• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HourPower v1.5.0 - Phần mềm đọc thời gian.

Kojiro

Super V.I.P
HourPower v1.5.0 là 1 phần mềm nằm trong top 3 phần mềm cho Symbian thông dụng nhất trên thế giới. Phần mềm có công dụng đọc thời gian hiện tại trên điện thoại bằng giọng nói. Có thể đọc bằng các ngôn ngữ tiếng Anh, Brazil, Đức, Pháp (tùy theo ngôn ngữ bạn đang sử dụng trên máy.

Cài đặt: down file đính kèm bên dưới về giải nén được file .sisx. Chép vào điện thoại là cài được, không cần sign hay gì cả.

Sau khi cài đặt thành công, mở phần mềm này trong điện thoại sẽ có giao diện sau khi nhấn Options như sau:

Sử dụng: có 3 lựa chọn

1. Change: vào change sẽ có hình như bên dưới.

• Automatic là chế độ đọc theo cài đặt giờ của bạn trên máy theo mốc 12 hay 24 giờ.
  • 24-hour clock là chế độ đọc theo mốc 24 giờ. Ví dụ: 8 giờ 26 tối sẽ đọc là twenty twenty six
  • 12-hour clock là chế độ đọc theo mốc 12 giờ.

Sau khi lực chọn nhấn OK. Nhấn Options, chọn Save & Exit.

Vậy là xong. Khi muốn dọc giờ hiện tại các bạn cứ nhấn vào icon của chương trình là ok.

Để tiện thì các bạn có thể đưa phần mềm này ra các phím tắt bên ngoài. Như mình đưa ra thành phím tắt bên phải

Chú ý: Các bạn chỉ có thể tùy chịnh lựa chọn cách đọc khác sau khi gỡ phần mềm này ra và cài lại. Quan trọng nữa là bạn nào nghe được tiếng Anh hay các thứ tiếng trên thì dùng vì nó không đọc được tiếng Việt :D

Back