• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP 6828 không khởi động được

vuquy2204

Mình đang sử dụng HP rw 6828, nói chung là ổn. Nhưng gần đây, máy hay hết pin và quá trình khởi động lại lúc được lúc không.
Giờ thì máy vừa hết pin và mình sạc lại cả ngày cũng ko khởi động được. Mình HR hay BL cũng không vô được. Mình thấy trên diễn đàn mọi người gặp tình trạng này cũng nhiều, nhưng do mọi người up ROM, còn mình ko up.

Mong các bạn chỉ giáo nhé. thanks.

:-?

bệnh này giống cái của mình rồi, luc trước tưởng chết, chạy hỏi loanh quanh, đem đi sửa củng không được, để trong tủ cả tuần, tự nhiên bật lên, chạy bình thường, mình mới phát hiện ra là chân pin bị lỏng, bạn kiểm tra lại chân pị, với chân tiếp xúc giữa máy với pin coi thử, có thể bị lỏng đó, bị lỏng sạc vẫn như bình thường. chỉ có bật không lên, do nguồn cấp không đủ thôi. hi vọng máy của bạn cũng sống như máy của mình.

Back