• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 CE 5.2.19209 Build 19209 by NHOCBANME

Sau khi up bản Rom của Nhocbanme, có mấy nhược điểm nhỏ (nhỏ thôi, nhận xét mang tính cá nhân) như sau:
- Giao diện chưa thật sự đẹp, font chữ hiển thị đôi chỗ bị nhoè mầu, các icon nhìn chưa đẹp và sắc nét.
- Chỉ thị pin là một vạch mầu nằm ngang phía trên cùng của màn hình, (ban đầu mình cứ tưởng là bị lỗi màn hình do... up Rom, Hic). Mình chưa biết cách thay đổi cài đặt này.
- Ở bản Rom gốc có tích hợp PocketMusic nghe nhạc rất good (theo mình là hay hơn Window Media), nhưng up Rom mới thì không còn nữa.
- Trong bản Rom này đã tích hợp pBar cũng khá tiện dụng rồi, có nên bỏ bớt cái psShutXP.
Sẽ test tiếp. Nhưng nói chung thì đây là bản Rom good. Một lần nữa cảm ơn Nhocbanme.

Up rom hp6828

Bac NHOCBANME giúp em với. Em tải file của bác về, connect máy với máy tính rồi chạy file EXE. Làm theo chỉ dẫn của bác đến chỗ chọn "OS Only" rồi click "NEXT" mà sao nó cứ đứng ở chỗ thông báo " Checking the information on your device....." cả 30' rồi. Chẳng thấy có gì xảy ra cả, con Hp của em vẫn thấy connect với máy tính như lúc đầu.8-|

bạn nói rõ hơn đi nha,không vào internet được bằng wi-fi hay bằng cab,nếu bằng cab thì chon file\connection(microsoft activersync) settings,tại This computer is connected to: chọn internet là ok

thanks bạn nhé, mình vào internet ngon lành rồi :)
tiện thể cho mình hỏi thêm sao khi chụp hình cái đèn flash ko chớp + có cách nào để tạo thêm khung chụp ảnh ko? :D

Bac NHOCBANME giúp em với. Em tải file của bác về, connect máy với máy tính rồi chạy file EXE. Làm theo chỉ dẫn của bác đến chỗ chọn "OS Only" rồi click "NEXT" mà sao nó cứ đứng ở chỗ thông báo " Checking the information on your device....." cả 30' rồi. Chẳng thấy có gì xảy ra cả, con Hp của em vẫn thấy connect với máy tính như lúc đầu.8-|
Hình như bản Rom này của Nhocbanme chạy tốt với BL.... 01, còn đuôi là 05 thì không được đâu. Bạn kiểm tra xem lại cái BL con máy của mình nhé.:-?

hình như có bản WM 6.1 Diamond Edition roài fải hem mi' pác, pác nào ko'a share cho anh em dj

hình như có bản WM 6.1 Diamond Edition roài fải hem mi' pác, pác nào ko'a share cho anh em dj

Vậy à!!! sao mình không biết nhỉ, pác nào có hoặc có nguồn thì share cho AE với nhé. Thanks trước!!!!!=D>

Nhocbanme ới ời ơi...!!!
Cậu chuyển qua sài con khác (Not HP6828) rồi hay sao? Hay bận... cưới vợ? (Đang mùa cưới mà :D)
Box này giờ đây vắng vẻ quá. Mình chuyển qua dùng Prophet xem ra là một quyết định sáng suốt :)):)):)), không kịp... trở tay (Up ROM) với các KTV luôn. Quá nhiều bản ROM chất lượng để sài :), Hoan hô Prophet =D>=D>=D>

Sao lâu quá không thấy Nhoc... tái xuất giang hồ nhỉ :(
Khu vực này giờ buồn quá đi mất, các Mod làm ơn quan tâm đến AE sài HP6828 chút nào :-?
=D>=D>=D>

Mình cũng hiểu tâm trạng của các bạn ở Box này, nhưng Build ROM thì phải có máy để test bạn àh! Điều kiện của các Mod cũng có giới hạn, đành chịu khó chờ Mod nào xài HP khuấy động lại Box này vậy!:(

Ko thì các mod nhà ta học tập mấy người bên xda-developers quyên góp tiền mua máy cho mod test ROM ;;)

PDAVIET WM6.1 OS CE 5.2.19209 Build 19209
For HP68xx
By NHOCBANME

Special thanks to :
- Man PhamQuang
- Sonblack
- Medkid
- Vanlydochanh (về hình khởi động)
- ... (cùng toàn thể AE đã ủng hộ mình trong suốt quá trình)

Thông tin về bản ROM :
-- Ver 2.02.01a for HP68x8 & Ver 2.02.01b for HP6815 :
--- WM6.1 OS CE 5.2.19209 Build 19209 (Nhanh hơn và ổn định hơn Build 19400)
--- BẢN ROM SẠCH
--- Phong cách mặc định của WM6.1
--- Phong cách 2 thanh bar (Có thể lựa chọn bằng Autoinstall trong lần khổi động đầu tiên)
--- Chất lượng âm thanh tuyệt vời :p
--- ActiveSync, IR, Bluetooth ... FIXXED
--- Have 6MB Pagepool, NETCF 3.5
--- Sử dụng Equalizer & FM Radio của AtomLife (Thank to Medkid)
--- Loại bỏ : HTC Dialer skin, Today Plugin, Comm Mgr, PocketCM Keyboard, Caculator skin .... ==>> Bạn có thể tự cài thêm nếu bạn thích ;)

SPB BenchMark

Pictures :

DOWNLOAD
- PASS giải nén : NHOCBANME
For HP iPAQ rw68x8 (Ver 2.02.01a)
-- Phiên bản up qua PC :
Link 1 (Rapidshare)
Link 2 (Mediafire) - Chưa xong
-- Phiên bản up qua thẻ nhớ (miniSD) :
Link 1 (Rapidshare)

For HP iPAQ rw6815 (Ver 2.02.01b)
--Phiên bản up qua PC :
Link 1 (Rapidshare)
-- Phiên bản up qua thẻ nhớ (miniSD) :
Link 1 (Rapidshare)

Mình up theo của NHOCBANME bây giờ loa bị tịt, loa ngoài cũng tịt , chỉ cắm tai nghe vào mới nghe đc .
bỏ tai nghe ra mình kh nghe được, nghe nhạc cũng không, chỉ FM RADIO là dùng được. làm sao fix lỗi này các bro . ??? Cứ phải cắm tai nghe suốt ngày vì tịt chuông, kh nghe được, tịt loa ngoài luôn .

Mình up theo của NHOCBANME bây giờ loa bị tịt, loa ngoài cũng tịt , chỉ cắm tai nghe vào mới nghe đc .
bỏ tai nghe ra mình kh nghe được, nghe nhạc cũng không, chỉ FM RADIO là dùng được. làm sao fix lỗi này các bro . ??? Cứ phải cắm tai nghe suốt ngày vì tịt chuông, kh nghe được, tịt loa ngoài luôn .
Lạ nhỉ, mình dùng có thấy bị vậy đâu :-?. Bạn nói rằng "chỉ có Fm Radio là dùng được" nghĩa là vẫn có loa khi nghe Radio?
Bạn cứ thử kiểm tra cái lỗ cắm tai nghe nhé, có thể bị dính ở trong đó. Khi mình cắm tai nghe thì sẽ ngắt loa ngoài, khi rút ra thì loa ngoài sẽ lại được nối vào. Mình nghĩ là do cái này thôi, không phải do phần mềm đâu.

Có mod nào có Rom mới ko ? Thấy bên Atom có Rom Manila Touch Flo dòm ghiền quá. Mod nào làm cho anh em xài đi

Đã có Rom Manila Touch Flo cook cho hp6828 bên xda rồi mà bạn .Mình đang dùng bản đó nè.Chúc vui

Bác Nhocbanme dạo này không làm rom nào nữa à bác? Mấy link của bác chẳng down được nữa gì cả bác ạ. Mỗi bản đầu tiên thôi ạ.

Back