• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.5 OS 5.2.21501 Build 21501 by NHOCBANME

hi, just installed Ver 3.02.02b for HP6815 & HP68x8 on my HP6815 and have a question: how to remove or uninstall pBar (run on startup unchecked but starts every time,Show battery level on top unchecked but still there) ???
any advice?
cheers
kris

Sao topic của HP68XX các mod hình như ko để ý gì nhiều hay sao ấy. Các loại khác đều úp room mới cả. Mong các mod xem xét giúp cho anh em.

rom này ko mới thì ông bảo cái j mới rom thì chỉ cần thế thôi quan trọng mình thích pm nào thì cái pm đó vào vậy thôi bản rom 6.5nayf ko biết sao chụp ảnh quá chán ko dc như rom 6.1 trước mà chụp cũng lâu lắm cơ

phong cách không thay đổi của NhocBanMe là sau khi up lên thì sẽ biến mất. Tốt nhất các bạn nên tự tìm cách giải quyết cho mình đi. Hỏi ở đây cũng vô ích :|

hi, just installed Ver 3.02.02b for HP6815 & HP68x8 on my HP6815 and have a question: how to remove or uninstall pBar (run on startup unchecked but starts every time,Show battery level on top unchecked but still there) ???
any advice?
cheers
kris

you can delete all shortcut files in windows\startUp (main memory)

Keke, vật lộn với con 6815 hơn một ngày em mới cài được Bản WM 6.5 của bác NHOCBANME
Có Bác nào cao thủ có cách Fix việc tự tắt máy khi pin thấp ko (mà đâu thấp lắm còn 60% lận 8-|)
Thank Bác NHOCBANME

Sau hơn 1 tháng sử dụng giờ em mới để ý cái lỗi khi pin vẫn còn nhiều mà máy tự tắt nguồn.
- Ko phải pin chai, vì chạy win 5.0 ko bị
- Máy bị tắt nguồn chính là thời điểm có kết nối đến mạng di động Ví dụ: SMS, Call, Và lúc mới khời động lên tức là lúc searching service, Lúc bị tắt nguồn kiểu này khởi động lại khi vào win sẽ tắt lại nhưng nếu tháo sim thì sẽ xài bình thường, wifi, nghe nhạc đến pin hết hẳn.

Có cao thủ nào biết fix lỗi này ko :(
Bản Win đẹp quá em ko nỡ về bản khác

any advice?
cheers
kris
you can reinstalled Ver 3.02.02b for HP6815 & HP68x8 and no choose pbar when it ask you. funny to you!

Có nhiều người hỏi vậy mà chẳng thấy NHOCBANME trả lời. Ít nhiều gì thì bạn cũng nên hồi âm cho người ta một hai câu lấy lệ cũng được mà.

Có nhiều người hỏi vậy mà chẳng thấy NHOCBANME trả lời. Ít nhiều gì thì bạn cũng nên hồi âm cho người ta một hai câu lấy lệ cũng được mà.

Trả lời thì vẫn trả lời, không nhocbanme thì người khác thôi mà! Các bạn cũng nên hiểu, nhocbanme đang là sinh viên, cậu ấy đang bù đầu vào đống sách vở ở trường đại học thì làm sao mà trả lời được. Những lúc rãnh rỗi cậu ấy sẽ tham gia thôi! :)

có bác nào biết khóa phím tự động ở đâu không chỉ giúp mình với ?????

mấy bro ơi cho mình hởi mình sài HP 6828 cài bản 6.5 Ver 3.02.02b sao thấy mấy cái icon của các chương trình khác cài vào máy nhìn rất lem nhem không sắc nét như các icon gốc của bản 6.5 phía trên,hồi mình sài con atom cũng cài 6.5 nhưng icon vẫn đẹp mà...bro nào biết chỉ cái do máy mình cài hay tai các icon chương trình đó do kích thước nhỏ nên phóng to nó xấu thế

có cái hình mới chụp nè

mấy bro ơi cho mình hởi mình sài HP 6828 cài bản 6.5 Ver 3.02.02b sao thấy mấy cái icon của các chương trình khác cài vào máy nhìn rất lem nhem không sắc nét như các icon gốc của bản 6.5 phía trên,hồi mình sài con atom cũng cài 6.5 nhưng icon vẫn đẹp mà...bro nào biết chỉ cái do máy mình cài hay tai các icon chương trình đó do kích thước nhỏ nên phóng to nó xấu thế

...

Icon mặc định của WM6.5 được set từ file .png nên nó đẹp và nét hơn so với các ctr khi cài vào thì icon chỉ được set từ file .ico. Đây là sự khác biệt giữa WM6.5 và các WM ver cũ bạn àh!;)

Và một điều đặc biệt nữa là do set thông số icon trong các file .cpr lớn sẽ kéo theo các icon của các chương trình cũng bị nhòe. Nhìn hình bạn đưa lên mình nghĩ nó được set ở mức cao nhất với QVGA.
Việc chỉnh các thông số này khi đã là rom sẽ không dễ vì các KTV build rom đã làm sẵn và cố định. Chỉ còn cách cho các file .png làm icon vào và dùng registry để thiết lập chúng mà thôi để thay icon mặc định của các chương trình đó đi. :D

Sau một thời gian ngâm cứu trong registry nhưng vẫn không được thì mình nghĩ không phải bị phần bluetooth mà là do file explore không gọi bluetooth được khi beam file nên mình đã cài thử bản explore khác và đã thành công. Anh em nào còn bị vướng vụ sent file bluetooth không được thì tìm và cài bản VH_RescoExplore 2010 vào nhé (mình nghĩ bản nào cũng được nhưng do mình đang dùng bản này:D.

tình hình là e lần đầu liều mạng up rom. May quá chạy được mà còn lại đẹp tuyệt vời mấy chức năng khác xài đã quá so với hồi còn chơi wm5,nhưng có vài điều hơi khúc mắc mong mọi người giúp đỡ chút,thực tình thì hổng có muốn xài lại cái bản wm5
1. Máy chạy chậm hẳn
2. Thường xuyên bị treo máy, đặc biệt là khi duyệt web hầu như lần nào cũng đơ luôn.
3. Pin hết nhanh kinh khủng.
4. bluetooth không send file được vì nó cứ searching mãi
5. Nếu muốn up rom khác thì phải up lại bản rom gốc rồi mới được up cái mới hay sao.
Cảm ơn mọi người.

tình hình là e lần đầu liều mạng up rom. May quá chạy được mà còn lại đẹp tuyệt vời mấy chức năng khác xài đã quá so với hồi còn chơi wm5,nhưng có vài điều hơi khúc mắc mong mọi người giúp đỡ chút,thực tình thì hổng có muốn xài lại cái bản wm5
1. Máy chạy chậm hẳn
2. Thường xuyên bị treo máy, đặc biệt là khi duyệt web hầu như lần nào cũng đơ luôn.
3. Pin hết nhanh kinh khủng.
4. bluetooth không send file được vì nó cứ searching mãi
5. Nếu muốn up rom khác thì phải up lại bản rom gốc rồi mới được up cái mới hay sao.
Cảm ơn mọi người.
Máy sau khi uprom còn trống tới hai mươi mấy Mb lận thì tại sao đơ được? Mình dùng HP6828 vẫn ok mà.
Sau khi uprom bạn có cài chương trình gì nặng trên bộ nhớ máy không? (nếu có thì chuyển sang thẻ).
Bạn đã thoát hẳn các chương trình chưa? (nếu chưa thì nên cài QuickMenu vào).
Còn phần bluetooth thì mình đã nói như bài viết ở trên đó. Vì khi beam file nó không gọi được bluetooth nên cách khắc phục tạm thời là dùng 1 chương trình khác ví dụ như resco explore chẳng hạn.
Khi uprom khác không cần thiết phải up lại rom gốc đâu vì máy mình đã up thử tùm lum bản rom mà vẫn ok nè.

Chưa cài đặt gì cả. Chỉ mới vừa up rom xong . xài thử thì thấy mấy chậm hẳn. Ram còn được khoảng 22mb bình thường dùng bản rom gốc thì dư 30mb.
Đặc biệt buồn nhất là khi vô web chậm lắm thậm chi treo máy phải reset máy.
Mong mọi người giúp đỡ

Chưa cài đặt gì cả. Chỉ mới vừa up rom xong . xài thử thì thấy mấy chậm hẳn. Ram còn được khoảng 22mb bình thường dùng bản rom gốc thì dư 30mb.
Đặc biệt buồn nhất là khi vô web chậm lắm thậm chi treo máy phải reset máy.
Mong mọi người giúp đỡ
Bạn dùng máy đời nào? Bình thường up vào máy chạy vẫn mượt như thường.
Khi bản rom này sau khi up còn khoảng 26, 27Mb lận (đối với HP6828).
Thử hard reset thử xem (nhấn đồng thời giữ luôn 3 phím gọi + tắt gọi + nguồn rồi chọc reset).
Nếu vẫn không được thì up lại thử xem (format thẻ nhớ, chép file diskimg.nb0 vào thẻ, nhấn đồng thời giữ luôn 2 phím chức năng rồi chọc reset)nên up bằng thẻ nhớ và lấy bản Ver 3.02.02a.

Back