• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC CHEETAH Hard-SPL and SIM Unlocker by OliNex

Taki7610

Unlock_GSM
HTC Cheetah

Thương hiệu duy nhất hiện nay đang có là Palm Treo 750

Tool dùng Hard-SPL và Unlocker sim dành cho dòng Palm Treo 750 do Olipro's phát triển!!!.

Cách chạy :

1/Các bạn tải Tool Cheetah Hard-SPL - Xạc pin đầy - Chạy Tool - Quá trình diễn ra khá nhanh.

2/Máy chạy Tool hoàn chỉnh sẽ có SPL - 1.40.OliNex.

GoodLuck!

LINK TẢI

Chỉnh sửa cuối:
Thêm Link tải:

Link tải trên MediaFire:

Mã:
http://www.mediafire.com/?ndzpyvyhltb

Đây là Tool Unlock của OliNex (WiKi) dành cho dòng HTC Cheetah, hiện gồm có thương hiệu Palm Treo 750V:
- Máy tính (PC) đòi hỏi có cài NETCF 2.0
- Tool mở ra sẽ thấy ghi các bước cần thực hiện rất cụ thể
- UnlockCID (HardSPL) để máy có thể Update bất kỳ ROM nào
- UnlockSIM (Radio) để máy có thể sử dụng các loại SIM.

Sau khi hoàn chỉnh các các bước, máy của bạn được coi là Unlock, có thể Up ROM thoải mái và dùng các loại SIM khác nhau.

e cũng vừa mua con Palm Treo 750 nhưng e chưa biết nó đã UnlockCID chưa, e lắp sim của việt nam thì dùng vô tư. e đang muốn up rom mà chưa giám mong các bác cho ý kiến với

lỗi unlock

chào các bác
em có một con treo 750v (vodafone spania)
chạy bước một ok
sang đến bước 2 sau khi chay unlock cid hoàn chỉnh đến đoạn cuối cùng sau khi chạy activesync de hoàn tất viêc unlock thi báo lôi
xin các bác đẵ làm cho em ý kiến:|

các bác ơi giúp em với. em làm theo hướng dẫn như các bác nói. đầu tiên em chạy cái tool SPL. làm ở bước 1 theo chỉ dẫn thì chạy được 7% thì báo lỗi là the image file is corrupted. Please check your update utility. sau đó máy khởi động lại, rồi cứ đứng im ở ở cái biểu tượng logo của palm. huhu. các bác cứu em với

không ai giúp em à?

khi em vào bootloader thì thấy ghi
IPL-0.20
SPL-0.24.0000
thế máy em đã unlock cid chưa ạ? máy em giờ bật lên cứ đứng im ở cái biểu tưởng palm chỉ có thể vào bootloader được thôi. các cao thủ giúp em với

bác nào đã làm thành công thì cho em nick yahoo hoặc số đt được ko ạ?

bác nào đã làm thành công thì cho em nick yahoo hoặc số đt được ko ạ?

huhu không ai giúp em à

Mình cũng gặp trường hợp như bạn vậy, nhưng không thấy ai giúp đỡ hết
Bạn đã giải quyết được chưa?

Diễn đàn gì mà chán quá.
Hỏi cả buổi mà cũng chả thấy ai trả lời

Hahaha cuối cùng thì mình đã giải quyết được rồi!!!

Bác ongtrumz176 oi!
Bác chỉ cần tháo Pin, thẻ nhớ, Sim ra khoảng 15phut. Lắp lại, thế là mọi thứ đều OK
Bác thử máy Bác đi

Mình cũng bị như thế, được 7% là báo lỗi rùi cái reset lên tới cái màn hình win thì treo lun, mong các pro chỉ với,

em làm rồi nhưng ko được, ko hiểu có tool unlock nào khác ko vì con của em rất kỳ, có sim nhận có sim không, ko tùy thuộc vào mạng

em làm rồi nhưng ko được, ko hiểu có tool unlock nào khác ko vì con của em rất kỳ, có sim nhận có sim không, ko tùy thuộc vào mạng

Bạn muốn nói tới bước UnlockCID hay UnlockSIM vậy?
- UnlockCID thì cứ chạy theo đúng hướng dẫn là tốt thôi.
- UnlockSIM thì lưu ý bước cuối cùng phải nhấn vào OK trên máy, sau đó hãy nhấn OK ngoài PC. Trong suốt quá trình chạy không nên tháo máy khỏi cáp.

Để em thử lại xem thế nào, có thể là mình nhấn ok ngoài máy trước thật

vẫn làm chưa được bác ạ, làm theo ý bác nói nhưng đến bước thứ 2 nó cứ bị lỗi gì ấy sau khi nhấn finish. Cay nhất là sim có cái nó nhận có cái nó ko

Để em thử lại xem thế nào, có thể là mình nhấn ok ngoài máy trước thật

vẫn làm chưa được bác ạ, làm theo ý bác nói nhưng đến bước thứ 2 nó cứ bị lỗi gì ấy sau khi nhấn finish. Cay nhất là sim có cái nó nhận có cái nó ko

Tức là máy của bạn đã sử dụng được SIM nào đó đúng không?
Nếu máy đã sử dụng được tức là đã UnlockSIM rồi, cần gì phải chạy lại cho mệt.
Lỗi SIM cái được cái không là do SIM, do mạng, chứ đâu tại máy.

ủa vâng nhưng mà lạ cái là sim này là sim em dùng bình thường với mấy cái máy bb của em thế mà cho vào đây ko dùng được
Sim của em là Viettel
Em có thử 1 cái viettel khác nó cũng ok
Hic, có lẽ nào do sim cũ máy kén sim ko đọc được
Dù sao như bác nói là nó đã được unlock rồi đúng ko ạ?
Vậy thanks bác để mai em thử ra Viettel làm lại sim xem sao

Back