• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Incredible S của Verizon bị treo ở logo khởi động.

tuananh_89bmt

Tình hình là em mới mua lại con HTC này, đã đc S-off . em up rom Nik_incredibleS_Trinity bằng recovery mà sao khởi động chỉ vô được logo là treo cứng lun. hix ai có cách nào giúp em với ạ. Sr nếu em viết chưa rõ ràng vì cũng mới tham gia diễn đàn thôi, mọi người giúp em với nhé. Hix..

Mình cũng từng gặp một con Incredible S bị tương tự như bạn. Máy này do 1 người ko ở VN nhờ mình cài qua mạng. Máy S-OFF bằng revolutinary từ hồi phiên bản 2.3.3. Khi có ICS stock thì mình nâng lên, nhưng lạ thay nó không thể boot vào menu, treo ở màn hình HTC, sau đó mình hạ xuống 2.3.5 thì boot được, nghĩa là từ 2.3.3 lên được 2.3.5

Một thời gian sau, mình ko nhớ do lần trước nâng lên đã bị lỗi như vậy. Nên mình lại nâng giúp họ và lại bị đứng như thế. Sau đó hạ lại xuongs 2.3.5 vẫn bị đứng. Cuối cùng là hạ xuống 2.3.3 thì boot lên.

Trên diện rộng thì có những trường hợp tương tự tưởng như ko bao giờ có. Chắc máy bạn cũng gặp trường hợp này.

Mình cũng từng gặp một con Incredible S bị tương tự như bạn. Máy này do 1 người ko ở VN nhờ mình cài qua mạng. Máy S-OFF bằng revolutinary từ hồi phiên bản 2.3.3. Khi có ICS stock thì mình nâng lên, nhưng lạ thay nó không thể boot vào menu, treo ở màn hình HTC, sau đó mình hạ xuống 2.3.5 thì boot được, nghĩa là từ 2.3.3 lên được 2.3.5

Một thời gian sau, mình ko nhớ do lần trước nâng lên đã bị lỗi như vậy. Nên mình lại nâng giúp họ và lại bị đứng như thế. Sau đó hạ lại xuongs 2.3.5 vẫn bị đứng. Cuối cùng là hạ xuống 2.3.3 thì boot lên.

Trên diện rộng thì có những trường hợp tương tự tưởng như ko bao giờ có. Chắc máy bạn cũng gặp trường hợp này.

Vậy là bây giờ mình phải hạ xuống 2.3.3 hả bác ?

Bạn úp lại Ship rom GB 2.3.3 xem có boot được không nhé.
hix mình tìm mãi mà không có cái link nào tải rom 2.3.3 . mà máy đã s-off rồi thì khi up ship rom thì có phải làm cái gì khác không bác, tại thấy up cái đó dành cho s-on mà đúng ko ạ ? mình mới dùng còn gà quá, hix hix
P/s mà sao Hboot của mình lại là 6.13.1002 lun ạ ? huhu không hỉu chi cả ~-~

Back