• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách lấy KEY và CER offline nhanh nhất cho S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhdt1

Các bác làm theo từng bước hướng dẫn sẽ thành công hơn 99%

Bước 1: Tải 2 file GenialSIS và SignSIS

GenialSIS.rar

SignSiS.rar

Bước 2: Giải nén 2 file trên được 2 thư mục GenialSIS và SignSIS

Đầu tiên vào thư mục GenialSIS chạy GenialSIS sẽ hiện ra 1 bảng chú ý chữ IMEI thôi nha điền vào ngay rồi nhấn Generate.Đợi tí sẽ được file genialcert.key (xuất hiện trong thư mục giải nén profiles/[thư mục]/genialcert.key). Xong rồi tắt cái bảng đó đi nha

Tiếp theo cũng quay trở lại thư mục GenialSIS chạy openssl sẽ xuất hiện cái bảng đen giống cmd. Chú ý gõ đoạn này cho chính xác nha

<openssl> req -config openssl.conf -new -x509 -days 1001 -key profiles/[thư mục]/genialcert.key -out profiles/[thư mục]/genialcert.cer (đánh kỹ nha các bác) ==> [thư mục] => có thể là số IMEI máy lúc đầu nhập để tạo file *.key

Xong rồi Enter sẽ điền thông tin vào phần tiếp theo (phần này các bạn tự điền nha)==> Thông tin cá nhân thôi

Thế là xong rồi, các bạn vào phần profile/[thư mục] sẽ có 3 file nhưng chỉ có 2 file chúng ta cần là genialcert.key và genialcert.cer THÀNH CÔNG RỒI ĐẤY

Bước 3: chạy SignSIS sẽ xuất hiện cái bảng

SIS file ==> đường dẫn đến file *.sis hoặc *.sisx

Cer file ==> đường dẫn đến file genialcert.cer

Key file ==> đường dẫn đến file genialcert.key

Password for Key file: 0000

Xong rồi nhấn Sign the Sis! ==> Xong rồi đấy

Sau khi Sign xong file sẽ thêm tên SIGNED vào tên file

VD: SmartMovies.sis sẽ thành SmartMovies.SIGNED.sis

Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn bài viết của tungphen và khoahocphothong.net

End. Anh em nào thấy bài viết có ích thì THANKS nha, NO THANKS cũng chẳng sao ạ

nguồn: tinhte.com

Cách này đã có quá lâu rồi bạn à, không hề hiệu quả mình đã từng nghiên cứu nó nên có biết. Theo mình hiểu thì hiện nay chưa có 1 Tool nào có thể tạo ra cer để dùng Sign pm được cả.

Cách này đã có quá lâu rồi bạn à, không hề hiệu quả mình đã từng nghiên cứu nó nên có biết. Theo mình hiểu thì hiện nay chưa có 1 Tool nào có thể tạo ra cer để dùng Sign pm được cả.

Thế mấy cái cer k3y mà mình đăng ký trên mấy trang web chuyên làm cer ở đâu ra vậy.

Posted via Mobile Device

Thế mấy cái cer k3y mà mình đăng ký trên mấy trang web chuyên làm cer ở đâu ra vậy.

Posted via Mobile Device

Ở đâu thì bạn cần tìm hiểu, bạn chỉ nên nhớ là Cer thì không có 1 Tool nào làm ra nó được cả. Trừ khi Tool đó là của SymbianSigned, còn như hiện nay cer chúng ta thường lấy trên các web chỉ là dạng hack của SymbianSigned thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back