• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách sign ứng dụng sau khi đã đăng kí Cer trên iMobile

q630666

Tình hình là mấy ngày hôm nay OPDA nó mới bảo trì nên 1 số anh em mới mua máy mà cần hack để vọc ( Như mình mới mua E71) nhưng ko có cách nào để kiếm ra file cer.Em cung không trong ngoại lệ.Mới mua con E71 thì OPDA nó báo trì.Thế là bó tay.Em đã vào tất cả các trang hướng dẫn trong PDAviet và tìm thấy trang hướng dẫn trên iMobile. nhưng lại không dow đc.Lọ mọ mãi mới tìm đc cách.Hóa ra là nó không cho dow mà bắt mình singn tren trang của nó.Thực ra bây giờ anh em ta cũng chỉ cần singn mỗi cái HellOx2 rồi hack phát là cài thoái mái đúng không?Thế nên cách này của tớ sẽ rất cần thiết trong lúc OPDA nó đang bảo trì.
Các bước đăng kí nick và khai báo IMEI thì có thay đổi chút ít nhưng mà không đáng kể.Các bác vẫn có thể vào làm theo hứong dẫn của a Kjo ở
Đây

Các bác làm đến bước khai báo file xong.Chờ để đc singn (Cái này khá nhanh mình mất có 2 tiếng từ 1h trua đến 3h chiều đã có)
Sau khi đk xong và hoàn thành.Hình sẽ như sau :

Sau đó chuyển sang tab thứ 3 rồi kick vào ô màu xanh như hình vẽ nhé :

Sau khi kick vào ô màu xanh sẽ tự chuyển sang tab 5 .Các bạn kick vào Chooose để chọn file cần singn.Rồi kick vào ô bên dưới để singn:

Sau khi kick vào đó chờ 1 lúc hiện ra bảng như sau.Kích vào ô như hình để dow file đã singn.Thường là tăng lên 3k.

Còn 2 nút bên dưới mình không vọc.Mình đã làm theo cách trên và singn pm HellOx2 đã hack thành công E71.Chúc các bạn thành công.Giờ mình cài pm con E71 đây.Hehe

Chính xác như các bước trên, đây là biện pháp tạm thời (hy vọng là thế) khi mà OPDA trục trặc :)

bạn ơi sao ko chinh ngôn ngữ trang web sang english cho dễ hiểu bạn OPDA cũng có chức năng này mà

bạn ơi sao ko chinh ngôn ngữ trang web sang english cho dễ hiểu bạn OPDA cũng có chức năng này mà

Bạn đọc cho kỹ nhé, đây là trang iMobile chứ ko phải trang OPDA. Trang này thì ko có tiếng anh đâu.

2 tiếng thì lâu quá, mình thấy sign bằng sign tool của chính thằng imobile khá nhanh (chưa đầy 10 giây đối với VietMap 1.06).Các bạn chắc đã biết bây giờ imobile không cho down file .cer về nữa mà chỉ cho sign online như trên hoặc down phần mềm sign tool của nó về tự sign (link down signhtool này nằm ngay ở vị trí trước đây là link down file .cer).Hướng dẫn chi tiết tự sign ở đây nè http://www.tinhte.com/forum/t278604 (lưu ý là làm theo cách của member stun nhé,trong đó có nhiều ý kiến khác nhau lắm nhưng làm theo stun là đúng nhất,mình thử với N82 của mình rồi,OK lắm)

mình có .cer và key rùi nhưng chẳng biết dùng như thế nào
ai biết chỉ dùm mình đi
thanks

thì bạn dùng cer và k3y rồi dùng pm để sign thôi.up giúp bạn pm để sign này

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?hd0ngzzizzy[/DOWNLOAD]

Mình dùng trình duyệt IE8 tích hợp sẵn việc dịch tất cả các tiếng trên toàn thế giới sang tiếng việt.Nên lên trang nào cũng toàn tiếng việt thôi á,kể cả trang nước ngoài luôn.Nên khi đăng kí các trang opda,imobile của nước ngoài thì tự động dịch sang tiếng việt,nên đăng kí khá nhanh.Pác nào chưa dùng IE8 thì chịu khó lên diễn đàn rùi nhìn theo hình mà làm nhé.

Back