• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn]Cách sửa tên trong Menu,Pin,Cuộc gọi,Tin nhắn[All only have in PV]

Trunghuy90

[Hướng dẫn]Cách sửa tên trong Menu,Pin,Cuộc gọi,Tin nhắn[All only have in PDA VIỆT]
Hôm nay Trung Huy đang rảnh,ngồi hd anh,em cách sửa tên tùy chọn Trong MENU Và 1 vài thứ khác mà gần đây Trung Huy đã lượm nhặt được.
Trước tiên phải Thank tới Bayu(Người Indonesia)
* Như chúng ta đã biết ,ở 1 số máy không có Lang VN. Người ta thường phải tự dịch ngôn ngữ trong máy để có tiếng việt.
* Và hd ngày hôm nay tương tự như cách trên!
* Chúng ta đã nhàm chán những cái tên có sẵn trong máy,hay cách khác vì sự ham muốn học hỏi hay thay đổi cấu trúc máy của mình,sao cho nó khác người(Quan trọng là không đụng hàng).
* Tất cả những câu hỏi trên là vấn đề mà hôm nay Trung Huy muốn lập nên topic này.
- Bây giờ bắt tay vào làm.
I/ Công cụ gồm có:
- Mobihex(siêu dịch or Quick RSC)
- X-plore
- Rompatcher v2.4 trở nên!
* Cách làm:
Đầu tiên xin hd cách thay đổi tên trong Menu chính của tin nhắn.
- Dùng X-plore vào Z/resouce/messaging. Copy file msgr.r96 sang thư mục tương ứng bên E/resouce/messaging(nếu không có thư mục messaging thì tạo ra).
Và copy Mce.r96 ở Z/resouce vào E/resouce
Lưu ý: hd ở trên là dành cho những bạn dùng patch E2Z. Còn ai mà dùng C2Z thì copy sang C vs tên thư mục tương tự.
* Tại 2 file vừa copy sang ,nhấn phím 6 để bỏ dấu tích chỉ đọc đi.
* Dùng mobihex để mở lên và nhấn phím 5 để chỉnh sửa. Tùy các bạn bạn ,mà sẽ có những tên khác nhau.
* Khi đã sửa xong 2 file đó,thì save . Lưu ý không để tên quá dài, khiến chữ hiển thị sẽ bị khuất nhé!
Làm xong vào Rompacher aply domain Patch E2Z. Vào menu và thoát xong vào lại sẽ thấy thay đổi. Muốn full thì vào cài đặt tin nhắn > Khác > đổi nơi lưu tin nhắn và đổi lại xong ra ngoài xem nhé.
Còn đây là thành quả mà trung huy đã làm.

II/ Tiếp đến là cách sửa tên tùy chọn trong Menu.
* Dùng X-plore tìm file Menu2.r96 trong Z/resouce/apps copy sang E mục tương ứng ( cách làm tương tự như ở trên)
Thành quả sau khi làm.

III/ Cách đổi tên khi sạc pin,báo pin đầy,báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn.
* Dùng X-plore vào tìm file Aknnotpi.r96 trong Z/resouce và copy và E mục tương ứng(cách làm tương tự như 2 cách trên)
- Đây là thành quả sau khi làm.

Lưu ý: các bạn muốn làm theo cả 3 cách này. Yêu cầu làm xong mới đc apply domain E2Z trong Rompatch . Nếu apply trước sẽ không thể chỉnh sửa lại
Nếu không muốn sử dụng nữa,chỉ việc tắt E2Z và thoát menu và vào lại. Dùng X-plore tìm lại file đã chép lần trước và delete hết đi!!!

HƯỚNG DẪN TUY DÀI NHƯNG LÀM THÌ NHANH THÔI.
HY VỌNG VS BÀI VIẾT NÀY SẼ CÓ ÍCH CHO CÁC BẠN!!!​

Chỉnh sửa cuối:
Hay quá! nhưng anh rảnh cop máy cái kí tự đặn biệt bỏ lên đây anh em đ ua đua cho anh!:p

cho mình xin cái mobihel cho e72 vởi mình tìm được mấy cái mà máy mình không dùng được .hic hic

Mobihex chạy nền python nha.
Sang box vh tìm trong topic hd vh pm là có.

máy mình cài python rồi mà !
mình qua bên đó tìm thấy nhưng tải file đính kèm không được . bác nào cho e link tải đi .

Chỉnh sửa cuối:
Nó vẫn nằm trong Z.resouce/apps
bạn vào đó để tìm nha? Mình không biết nó tên gì nữa.

cho mình xin cái mobihel cho e72 vởi mình tìm được mấy cái mà máy mình không dùng được .hic hic

E72 thì bạn có thể làm nhiều hơn những gì Trung Huy đã hướng dẫn với những chỉnh sửa cho text Menu, cook được rom rồi, chủ yếu là ý tưởng ra sao

Có cách nào đổi tên hiển thị phím chọn trái và phải k Trung Huy, mình dùng Menu Editor đổi nó chỉ đổi trung Menu thôi, còn 2 phím chọn vẫn tên cũ.

Có cách nào đổi tên hiển thị phím chọn trái và phải k Trung Huy, mình dùng Menu Editor đổi nó chỉ đổi trung Menu thôi, còn 2 phím chọn vẫn tên cũ.
Bác dùng máy gì vậy? thử tìm tập tin avkon.r01/avkon.r96 xem, những dòng như Show open apps/Xem ứng dụng đg mở nó nằm ở đó

Sao mà cái mobilhex khó sử dụng thế . Vô mở tập tin ở một thư mục nào rồi kô biết đường nào để quay lại mở tập tin ở thư mục khác nữa . Ai chỉ mình với .hic

Sao mà cái mobilhex khó sử dụng thế . Vô mở tập tin ở một thư mục nào rồi kô biết đường nào để quay lại mở tập tin ở thư mục khác nữa . Ai chỉ mình với .hic
Bạn copy ở ổ Z sang E ,để ở thư mục nào đó cho dễ nhớ. Dùng mobihex mở và chỉnh sửa. Khi đã sửa xong và lưu lại cả 3 cái rồi. Lúc đó mới chép từng cái 1 vào chỗ của nó. Vậy có phải dễ không nào!

Bạn copy ở ổ Z sang E ,để ở thư mục nào đó cho dễ nhớ. Dùng mobihex mở và chỉnh sửa. Khi đã sửa xong và lưu lại cả 3 cái rồi. Lúc đó mới chép từng cái 1 vào chỗ của nó. Vậy có phải dễ không nào!

ý mình là cái mobilhex đó vô thư mục nào rồi thì kô quay lại được nữa chỉ ở mỗi thư mục đó ,mình kô biết quay lại được .hic

có vẻ như e2z không hoạt động trên 6120c.đã thử nhưng không chạy.hậu quả khá tồi tệ.đầu tiên làm thử Aknnotpi.r01 Chinh xong apply patch nhưng không có hiệu quả.làm thử tiếp menu2 vào rompatch vừa nhấp vào appy ồ men màn hình đen thui =>restart lại máy.vào xóa cái menu2 lại bình thường.tiếp theo thử đặt autostart cho e2z để chạy cái Aknnotpi.r01 .khỉ máy khởi động lên nó chuyển từ tốc độ rùa sang Tốc độ ốc sên và cuối cùng là treo.bó tay luôn.may mà dùng vhome bật nhanh bluetooth lên lấy máy khác dùng bluftp vào xóa e2z đi.vậy là không chơi được trên 6120c rồi.nản ghê.

có vẻ như e2z không hoạt động trên 6120c.đã thử nhưng không chạy.hậu quả khá tồi tệ.đầu tiên làm thử Aknnotpi.r01 Chinh xong apply patch nhưng không có hiệu quả.làm thử tiếp menu2 vào rompatch vừa nhấp vào appy ồ men màn hình đen thui =>restart lại máy.vào xóa cái menu2 lại bình thường.tiếp theo thử đặt autostart cho e2z để chạy cái Aknnotpi.r01 .khỉ máy khởi động lên nó chuyển từ tốc độ rùa sang Tốc độ ốc sên và cuối cùng là treo.bó tay luôn.may mà dùng vhome bật nhanh bluetooth lên lấy máy khác dùng bluftp vào xóa e2z đi.vậy là không chơi được trên 6120c rồi.nản ghê.
Với all mọi model. Khi mới apply patch E2Z để chạy menu2 đều bị restart máy. Cứ kệ nó tự khởi động lại là xong. Vs dân voọc thì không đc yếu tim,thì mới làm đc. Nếu sợ sẽ không làm đb vc gì hết nhé!

Back