• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL

cái vụ này kỳ đây. lúc trước tui cũng up tùm lum rom k được tui up lai có sao đâu. có khi nào mấy cái nút bấm của bạn có vấn đề?
thử kiếm cục pin khác xem sao!

Chỉnh sửa cuối:
Anh Quang cho em hỏi, cach Fomat DOC trên có áp dung cho HTC P3450 không vậy. Con HTC P3450 của em,sau khi up nhầm rom màn hình đen thui không khởi động, thử nhiều cách mà chẳng động tĩnh gì. hay là nó tèo rùi?

Giúp em con HTC P3450 dau khi up rom không vao WIN luôn.Man hình đen thui không khởi động gì hết. Chỉ em FOMAT DOC cho nó với

có bác nào giúp với! Cái Tmobile-MDA của em tự nhiên mất cái hình khởi động co chữ Tmobile! mà máy vẫn dùng bình thường và uprom thoải mái! mà o đầu trag thấy hướng dẫn fomat Doc mà,máy em chắc không cần!
Hi! Hi! có bác nào giúp lấy lại cái hình đó với!
thanks!

cái này liệu có áp dụng cho dòng prophet đc ko ạ? nên tham khảo các anh tí vì tính rủi ro khá cao!
em đang có 1 con neo chết phần SPL! lôi ra thử mới đc! :D

cái này liệu có áp dụng cho dòng prophet đc ko ạ? nên tham khảo các anh tí vì tính rủi ro khá cao!
em đang có 1 con neo chết phần SPL! lôi ra thử mới đc! :D

Tiêu đề Topic và khu vực dành cho dòng máy HTC Universal đã nói lên tất cả? Còn nếu thích thì Bạn cứ THỬ xem!:)):)):))

tình hình là có con Imate G3 , format DOC giống như bác Quang và format thành công nhưng khi up ROM WM05 thì khi boot lên vẫn bị treo ở welcome. Đã thử format DOC + up lại nhiều lần mà ko có gì thay đổi :)) Không biết có anh em nào biết cách khác phục ko? thanks all

tình hình là có con Imate G3 , format DOC giống như bác Quang và format thành công nhưng khi up ROM WM05 thì khi boot lên vẫn bị treo ở welcome. Đã thử format DOC + up lại nhiều lần mà ko có gì thay đổi :)) Không biết có anh em nào biết cách khác phục ko? thanks all

Bạn phải dùng Tool ExitBootloader như bác Quang có nói rồi đó.

Bỏ thẻ nhớ ra khỏi máy, vào BL, cắm cable USB vào rồi chạy lại tool trên! :-?

Nói chung không khuyến khích up BL vì nhỡ tay hoặc đen đủi là đi luôn! :D

Mình gõ lệnh "task 28 55aa" thì nó hiện lên thông tin sau:
Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2900000
All Size: 0x7400000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0x4B00000
USB>
mình thấy 2 dòng FAT2 Side và All Side không giống như thông tin của bác Phạm Quang đã đưa, mặc dù mình đã làm đi làm lại cả chục lần rồi nhưng vẫn như vậy và bây giờ máy của mình không còn lên nguồn nữa, xin các bác giúp đỡ.
Xin cám ơn nhiều!

Bạn cứ gõ các lệnh và làm các bước tiếp theo như bài hướng dẫn. Các địa chỉ, thông số đó không phải máy nào cũng giống nhau đâu!

Sau đó dùng tools Exitbootloader để xem có tác dụng không.

Lưu ý, nếu máy không lên nguồn thì xem có đang ở trạng thái bootloader hay không nhé, nếu không thì kiểm tra pin còn không!

Tool này không chết được đâu trừ khi gõ sai lệnh! :D

Mình gõ tiếp như chỉ dẫn thì nó lại ra chữ gì mà mình không đọc được, mong bạn giúp đỡ:
task 28 55aa
Wait..
DOCInfoTableinitHW+
Binary0 Size: 0x100000
FAT0 Size: 0x4000000
FAT1 Size: 0xA00000
FAT2 Size: 0x2900000
All Size: 0x7400000
FAT0_ADDR=0x100000,FAT1_ADDR=0x4100000,FAT2_ADDR=0x4B00000
USB>set 14 0
HTCST ÚÈÒHTCEUSB>

Vậy có nghĩa là máy của bạn vẫn lên nguồn chứ không die như bài trên nói? :D

Bạn cứ làm các hết các bước trên, nó ra gì kệ nó, đừng gõ sai lệnh là được. Đến đoạn task hoặc task7 xem có báo như:
Mã:
[FONT=Times New Roman][SIZE=4]USB>shmsg 11
String format is invalid!
Syntax error![/SIZE][/FONT]
và rồi máy treo ở BL là OK!

Nguyên nhân là mình up bản ROM của Tomal nên bị lỗi nên phải dùng đến tool này và đã thành công
Xin cảm ơn Anh PhamQuang đã có bài viết hướng dẫn rất bổ ích cho AE!Chúc diễn đàn ngày càng phát triển!

ban nao co the giup minh cach format doc htc universal ko?

minh ko the thay bai format dos duoc ! no luon bi an!

Back