• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Magickey !!!!

a_hit

Chương trình magickey thì có trong diễn đàn rồi các bạn chịu khó search nhé.
Có lẽ bài này hơi thừa với những bạn biết dùng nhưng thật sự là cả vấn đề đối với người mới nên mình mới viết bài này.
Vào chương trình sẽ có 2 phần:App list(để chọn chương trình nào mình muốn dùng) và keymap list(Nơi bạn chọn phím muốn chỉnh)
Đầu tiên bạn vào keymap>>option>>add>>đặt tên(bất kỳ).vào tên mà bạn đặt>>option>>add>>(chỗ khó hiểu là đây)có 2 khung trống bắt bạn điền số
+original key(phím bạn muốn chỉnh):bấm nút gọi(xanh lá)>>hiện ra 999(đừng xóa)>>bấm tiếp phím bạn muốn chỉnh(Vd:phím chụp ảnh)>>sẽ hiện ra 227>>Ok
+masp to(phím bạn sẽ gán):vì khi vào ứng dụng bất kỳ thì máy sẽ không thể hiểu những phím như chụp ảnh,tăng,giảm loa... nên cho dù bạn có chỉnh trong key(mấy chương trình giả lập) thì nó vẫn nhảy ra chụp ảnh.Do đó ta gán nó là những phím ta không dùng(bàn phím 1,2,3...*,#).Tới đây bạn cứ gán đại cho nó:bấm nút gọi(xanh lá)>>hiện ra 999(đừng xóa)>>bấm tiếp phím bạn muốn gán(Vd:phím 1)>>sẽ hiện ra 49>>Ok
Thế là xong.muốn gán tiếp thì cứ vao option>>gán>....
Sau khi gán xong hết trở về bên App list>>muốn dùng cho chương trình nào thì bạn vào option>>add>>chọn chương trình muốn add.Ra lại App list kéo xuống tới chương trình bạn vừa ad>>chọn nó>>chọn tên mà bên phần masp key bạn đã đặt.Ok.Thoát ra ngoài máy sẽ tự khởi động lại.Bạn vào lại chương trình để kịc hoạt là xong.
*** Lưu ý:cách trên là dùng thông thường với những chương trình cài trực tiếp trên máy.Còn với những chương trình game của chương trình N-gage2 thì có hướng dẫn rồi trên diễn đàn các bạn chịu khó tí nhé.Ở đây mình chỉ nói về mấy chương trình giả lập Vsun,Vbag,Vnes,Pico....đối với những chương trình này thì khi vào chọn chương trình trong Apps List xong bạn vào option>>edit>>tên giữ nguyên>>sid:có dạng 0xa0037bf1(vsunplus) thì bạn sữa lại số cuối cùng thêm 1 >>0xa0037bf2.có những chương trình có sid tận cùng là 1 chữ cái (Vd:a,b,c...) thì bạn sữa lại thành chữ cái đứng tiếp sau nó trong bảng chữ cái (VD:b,c,d...).Finish.
Chúc các bạn sớm chỉnh được và không phải mất công mò như mình.... b-)

Back