• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

ancola66

Super V.I.P
HUỚNG DẪN UP ROM CHO HTC_HD2 (LEO)

Gần đây thấy nhiều bạn sảy ra lỗi khi up rom nên tôi hướng dẫn lại các bạn quy trình up rom cho HD2 (LEO) và các lưu ý tối quan trọng đối với việc up rom cho HD2 (LEO). Mong rằng các bạn chịu khó đọc và làm theo đúng hướng dẫn để không có sự cố đáng tiếc sảy ra.

***Trước tiên các bạn phải ĐỌC và để biết cách chạy tool HSPL (Cũng như muốn gỡ bỏ HSPL trong trường hợp cần thiết ) cho HD2 tại ĐÂY

***Thứ hai các bạn có thể tham khảo thêm cách Soft, Hard Reset và vào Bootloader tại ĐÂY

***Khi máy chạy bị lỗi dù đã Hard Reset hoặc up ROM khác mà vẫn không khắc phục được thì các bạn có thể tham khảo cách FORMAT cho HD2 tại ĐÂY

Hướng dẫn UP ROM :

UP ROM bằng THẺ NHỚ :

* Tốt nhất là dùng một thẻ nhớ riêng chuyên để up rom dung lượng 1GB và được Format với định dạng FAT32
* Pin trên máy nên còn trên 50%
* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh
* Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Tắt máy hoàn toàn
* Nhấn giữ Nhấn giữ nút Volumedown và nhấn nhả nút Power, vẫn giữ nút Volumdown cho đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
* Khi nhận được thông báo thì nhấn nút Power để Up rom
* Sau vài phút thì quá trình up rom hoàn tất, tháo nắp pin chọt vào nút Reset(Mầu đỏ) để máy khởi động lại là xong

UP ROM qua kết nối với PC :

* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Tải Tool Leo_CustomRUU ở dưới bài, giải nén trên ổ C
* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
* Kết nối hoàn tất HD2 với PC
* Pin trên máy phải còn trên 50%
* Chạy File CustomRUU.exe và làm theo hướng dẫn để up ROM

***Nếu vì một lí do nào đó mà bạn không thể kết nối HD2 (Máy không khởi động lên được...) với PC được mà bạn không muốn Up rom từ thẻ nhớ thì các bạn có thể UP rom từ Bootloader :

* Trên PC bật Active Sync hoặc Windows Mobile Device Center
* Vào Connections Setting
* Bỏ dấu chọn ở mục Allow usb connection
* Tháo pin để tắt nguồn cho HD2 rồi lắp lại pin
* Đưa HD2 vào bootloader ( Nhấn giữ VolumeDown và nhấn nhả nút Power)
* Cắm dây USB kết nối với PC
* Tiến hành quá trình Up Rom bình thường

*LƯU Ý :
- Vì Tool HSPL này không có tính bền vững (Có thể Remove được) nên bạn cần phải kiểm tra HSPL trước mỗi lần UP ROM
- Nếu bạn UP ROM SHIP bằng Thẻ nhớ thì máy của bạn sẽ mất HSPL ( UP ROM SHIP qua kết nối với PC thì không bị mất HSPL)
-Nên UP ROM qua kết nối với PC (Tốt nhất là dùng LAPTOP)

- UP ROM cho T-Mobile cần lưu ý để tránh rủi ro ở mức thấp nhất :

1. Máy phải được chạy
HSPL 2.08 hoặc 2.1 tốt nhất là trước khi chạy HSPL thì vào Bootloader kiểm tra SPL là bao nhiêu để chọn đúng HSPL (2.08 hoặc 2.1)
2. Nếu Up ROM SHIP (Rom+Radio) thì phải chọn đúng bản cho T-Mobile (
Radio không được dưới 2.08)
3. Nếu Up riêng Radio cũng không được up Radio dưới 2.08 và phải up Radio trước khi up rom (Trong trường hợp up rom Cook)
4. Nếu Up Rom Cook thì
base Rom không được dưới 2.10
5.
Không up rom bằng thẻ nhớ, chỉ được up rom qua kết nối với PC
6.
Tránh up những bản ROM TEST
7.
Trước mỗi lần up rom nên kiểm tra HSPL
8. Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác.

Chỉnh sửa cuối:
Vì đây là quy trình để UP ROM từ đầu đến cuối nên em nghĩ nếu có thể bác nên thêm 1 bước là TASK29 ở phần đầu (hoặc dẫn link đến bài đã có) trước khi up rom cho những ai chưa biết để đảm bảo tránh những lỗi không cần thiết sau khi Up ROM :D

- Vì Tool HSPL này không có tính bền vững (Có thể Remove được) nên bạn cần phải kiểm tra HSPL trước mỗi lần UP ROM
Sao lại phải kiểm tra vậy bác ancola? Em tưởng cứ up rom thì HSPL sẽ ko thay đổi chứ.

Cám ơn chủ thớt nhiều, vừa mới up được rom và radio xong, hehe, mừng ghê!

Bác cho em hỏi thêm, máy of em xuất xứ của Úc, mà em up phiên bản O2-UK, chạy được 9% rồi bị rớt, nguyên nhân đó là phải do không đúng xuất xứ phải không? Xin cảm ơn.

Mình chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng bị lỗi thế này. Các bác giúp mình với!

CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID

bác ancola cho cháu hỏi khi cháu giải nén File Rom thì ra 2 File "CustomRUU.exe" và "RUU_signed.nbh" và khi giải nén tool Leo_CustomRUU cũng ra file CustomRUU.exe vậy theo lời bác thì "Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe" là như thế nào, cháu kg hiểu vì khi giải nén Rom thì chúng đã nằm cùng thư mục rùi? Cháu chuẩn bị up Rom nhưng còn gà wa', mong bác chỉ giúp, cám ơn bác trước.

CustomRUU.exe bạn để trong ổ C
sau khi down 1 bản rom về bung ra. bạn nhận được 1 đống file trong đó có RUU_signed.nbh
bạn copy file đó vào cùng thư mục mà bạn đã để CustomRUU.exe
sau đó nếu ở vista thì chạy file customRUU với quyền admin sẽ up đc rom

CustomRUU.exe bạn để trong ổ C
sau khi down 1 bản rom về bung ra. bạn nhận được 1 đống file trong đó có RUU_signed.nbh
bạn copy file đó vào cùng thư mục mà bạn đã để CustomRUU.exe
sau đó nếu ở vista thì chạy file customRUU với quyền admin sẽ up đc rom

Cám ơn bạn đã trả lời nhưng khi mình bung bản rom A66 V.11 của bác ancola về giải nén thì chỉ có 2 file là "CustomRUU.exe" và "RUU_signed.nbh" thôi chứ kg phải 1 đống file, khi bung ra thì đã có sẵn 2 file đó rùi nên mình kg hiểu bác ancola nói "Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe" là như thế nào, chẳng lẽ mình làm có gì sai sót? Mình dùng WinXP

nếu đã có 2 file đó bạn chạy luôn file CustomRUU
mình nghĩ là bác ancola đã làm thế luôn cho tiện
vì những file khác sẽ đc tạo ra sau khi bạn chạy file customRUU nên bạn yên tâm
ko sao cả (bình thường cũng chỉ cần RUU_signed.nbh thôi mà ;)

Mình chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng bị lỗi thế này. Các bác giúp mình với!

CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID

Không ai giúp đỡ mình hết vậy? buồn quá!

Mình down được rom ship này :
RUU_Leo_HKCSL_WWE_1.72.831.1_Radio_CRC_Signed_15.3%20%202.50.07U_2.07.51.22_2_Ship.exe
Vậy thì phải up như thế nào vậy các bác

RUU_Leo_HKCSL_WWE_1.72.831.1_Radio_CRC_Signed_15.3%20%202.50.07U_2.07.51.22_2_Ship.exe

Kết nối HD2 với PC rồi chạy file .exe trên PC

Kết nối HD2 với PC rồi chạy file .exe trên PC

Tốt nhất để tránh xảy ra lỗi khi up rom Ship thì bạn bung file Rom Ship *.exe ra chỉ lấy file ROM RUU_signed.nbh rồiup như đã hướng dẫn ở bài 1

cho mình hỏi
khi HSPL xong có up rom ship được không?
và UP như thế nào?

cho mình hỏi
khi HSPL xong có up rom ship được không?
và UP như thế nào?

sau khi HSPL thành công up rom nào cũng đc
up qua kết nối
nếu rom ship ở dạng exe thì click vào chọn exact ý rồi nó sẽ ra file xxx.nbh
sau đó dùng customRUU up
còn rom cook là nbh rồi thì cứ thế up thôi
up qua thẻ nhớ thì tránh up rom ship sẽ làm mất hspl

cho mìn hỏi trước khi up ROM mới có cần Format máy = Task 29 không?

mình sau khi HSPL rồi, nhưng khi up lên rom của miri 65x 23569 V17, thi sau khi up máy khởi động lại và dừng ở màn hính trắng (chỉ có chữ HTC) rom ship mình đang dùng 1.66.707.1 radio 2.06.51.7,giúp mính với???!!! cám ơn nhiều.

Back