• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn xóa Passcode Lock & Restrictions Passcode trên iPhone

catwalk7382

Gửi bác Admin.
Em tìm được bài viết nói về cách Gỡ Passcode cho Iphone khi quên mật khẩu mà không phải dùng Restore:

Step 1: Prepare a custom iPhone RAM disk. There are numerous How-To's out there to do this. I hex-edited the one that came with iLiberty+ and added my own shell intructions where the credits used to be. Your custom RAM disk should mount /dev/rdisk0s2 (say, /mnt) and simply delete the file /mnt/mobile/Library/Preferences/com.apple.springboard.plist. This is the config file that tells springboard "passcode: on". In one case, I had to move the entire preferences folder out of the way - this was on an iPhone that had been "permanently" disabled by several failed passcode attempts. Opened it up like a charm.
Step 2: The iPhone must be placed into recovery mode, but with a clean shutdown. You can either use the iPhone Utility Client to place the device into recovery mode, or "Slide to Power off", then force it into recovery on next boot... then boot the RAM disk using something like:

(iPHUC Recovery) #: filecopytophone Bypass_Passcode.bin
(iPHUC Recovery) #: cmd setenv\ boot-args\ rd=md0\ -x\ -s\ pmd0=0x9340000.0xA00000
(iPHUC Recovery) #: cmd saveenv
(iPHUC Recovery) #: cmd bootx

Step 3: After your custom RAM disk blows away the springboard config, reboot the phone and the passcode will be circumvented, because SpringBoard's default is "no passcode".

Em đã nhờ dịch ra tiếng việt:

1- Chuan bi 1 bo nho RAM iPhone tuy bien. Co rat nhieu huong dan lam dieu nay. RAM tuy bien can phai gan voi /dev/rdisk0s2 ( /mnt) va xoa file /mnt/mobile/Library/Preferences/com.apple.springboard.plist. Day la file cau hinh cho springboard biet "passcoden"
2- Dung iPhone Utility Client de dua may vao che do khoi phuc roi khoi dong RAM dung nhung lenh sau:
filecopytophone: 0
(iPHUC Recovery) #: cmd setenv\ boot-args\ rd=md0\ -x\ -s\ pmd0=0×9340000.0xA00000
Sau3- khi dia RAM xoa het cac thiet lap cau hinh springboard, khoi dong lai may va ma khoa se bi lua, vi thiet lap ngam dinh SpringBoard

Đến đây em không biết làm cách nào để giải quyết vấn đề này, mong bác Admin giải quyết dùm với. Cám ơn bác nhiều.

Chài ai, đọc tiếng anh đã ko hỉu òi, đọc tiếng việt cũg hem hỉu nốt.... Chắc em restore cho lẹ ^^

anh và việt đều chẳng hiểu luôn :(, bạn chủ topic test thử rồi thì cho cả hình minh họa cho anh em tham khảo phá code nhé :D

Nếu test được đã không phải đưa lên nhờ bác Admin và anh em hàng xóm giúp đỡ hộ. khó quá. Chác cách này phải dùng mác Mac mất rồi

Đây là toàn bộ thông tin tìm được trên mạng:

So you've set a passcode for your iPhone, and you're feeling smug and secure. You can leave the device unattended on your desk, or worse, have it stolen or lost without fear of prying eyes accessing your private data -- right?

As discovered by Jonathan Zdziarski, who has established himself as something of an iPhone forensics expert, the iPhone's passcode mechanism should leave you feeling neither smug nor secure, and represents little more than a mild deterrent for would-be viewers of your private data.

Zdziarski has outlined a three-step process for cracking the iPhone's passcode, as follows:

Prepare a custom iPhone RAM disk. There are numerous How-To's out there to do this. Your custom RAM disk will need to mount /dev/rdisk0s2 (say, /mnt) and simply delete the file /mnt/mobile/Library/Preferences/com.apple.springboard.plist. This is the config file that tells springboard "passcode: on"
Use the iPhone Utility Client to place the device into recovery mode and then boot the RAM disk using something like:
filecopytophone: 0
(iPHUC Recovery) #: cmd setenv\ boot-args\ rd=md0\ -x\ -s\ pmd0=0x9340000.0xA00000
After your custom RAM disk blows away the springboard config, reboot the phone and the passcode will be circumvented, because SpringBoard's default is "no passcode"
As you can see, it's a process that requires some diligence and familiarity with iPhone hacking tools, but one that can be accomplished in mere minutes by anyone who has physical access to an iPhone.

Zdziarski writes:

"What a shame, that Apple went to the trouble of storing the passcode in the keychain, and yet the switch to turn it on and off is sitting in a little property list. You can test this on your own iPhone without all the trouble by simply ssh'ing into it and deleting this file by hand, then reboot."

-------------
Link đây: http://reviews.cnet.com/8301-19512_7-10115502-233.html

---------------
Ai biết Test thử nhé!

máy của bạn tốt nhất là nên restore lai thôi còn nếu kg muốn mất giữ liệu thì bạn dùng iphonecopy để copy hết tât cả vao pc sau khgi xong việc thì syn ngươc lại là ok

Hôm wa đưa máy cho thằng em vọc chơi,kg biết nó làm sao mà bây giờ máy bị khóa luôn mỗi làn6 mơ máy lên là nó thong báo"IPHONE IS DISABLED CONNECT TO ITUNES".Bây giờ vẩn nghe và gọi dc nhưng kg thể vào menu dc.Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin giúp mình cách khắc phục.
Đã thử dùng iphonebrowser và iphone pcsuite nhưng kg tài nào vào dc file hệ thống để xóa file chứa pass

Kết nối iPhone với PC, mở iTunes rồi chọn Sync là xong. Vấn đề này là do nhập PassCode sai quá 10 lần đây mà :))

Bác ơi iTunes ko nhận iPhone thì làm sao mà sync được đây?

Hy vọng giúp đc bạn , lần trước mình cũng mò mãi ........
- Máy của bạn phải có SSH no wifi và đang ở chế độ ON
- cắm Iphone kết nối với PC dùng DiskAid ( nếu ko có SSH )hoặc WINSCP hoặc Iphone Tunnel .... để kết nối với Iphone
- Sau đó tìm tới đường dẫn /private/var/Keychains xóa file keychain-2.db
- tiếp theo bạn tắt máy bằng cách thông thường hoặc giữ 2 nút Power + Home cho tới khi màng hình tối thui và hiện táo lên lại ...... tới bây h thì máy binh thường và sẻ ko còn PassCode ......
Thanks nếu bài viết có ích nhé bạn

Chỉnh sửa cuối:
Thưa bác máy em khi nào wifi ko xài thì off đi ah,ko dám để sợ die lém.Cắm vào iTunes còn ko nhận thì sao mấy chương trình khác nhận đc đây.:D

Thưa bác máy em khi nào wifi ko xài thì off đi ah,ko dám để sợ die lém.Cắm vào iTunes còn ko nhận thì sao mấy chương trình khác nhận đc đây.:D

Không chương trình nào nhận hết à .... không sao mình còn 1 cách rất hay bảo đảm bạn có thể sài Iphone lại bình thường đó là mua máy mới ...

mấy chương trình khác không nhận thì chuyển qua DiskAid đi nhận vô tư lun

lạ thật , lẻ ra khi xài Wifi càng phải Off SSH đi chứ ? đằng này ko xài mới Off , mà bạn phải thử DiskAid chứ ? cái đó ko cần SSH đó bạn ! Còn Itunes ko nhận chưa chắc gì mấy cái khác ko nhận nhé bạn ! nhiệt tình giúp bạn thì phải nhiệt tình đọc chứ - -! lười quá thì chờ đến khi hết Block rồi sử dụng cho nó khỏe ........ ko thì Restore cho nó có việc để làm !

Thân !

hic tớ cũng bị dính chưỡng rùi
thử hết chương trình các bác nói vẫn ko dc
bây giờ làm sao má restose dc hả các bác?? giúp tớ cái :(

Các bạn dùng iFunBox...vv. kết nối với iphone khi đang bị Passcode lock và vào thư mục:/private/var/Keychains xóa file keychain-2.db
- Sau khi xoá keychain-2.db xong, ta bấm đồng thời hai nút Home + Power > Slide to power off > máy tắt > ...bấm Power chờ máy khởi động lại là OK.

đưa về DFU dùng PC suite mở lại nha ban!chúc may mắn nhé!

Back