• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

i-Mate Jasjam bị lệch màn hình?

thuhangtbc

Em có cây i_mate jasjam mới thay màn hình, giờ nó bị lệch khung màn hình sang bên trái khoảng 2cm. Hok thấy được chữ "Star" luôn (lệch khung màn hình chứ hok phải lệch cảm ứng)
Em đã thử chạy lại phần mềm rùi mà hok hết
Có bác nào pro giúp em với:(:)(:)(:)((

xem quá trời mà hok ai giúp được sao trời
Ai cứu em với
:((

xem quá trời mà hok ai giúp được sao trời
Ai cứu em với
:((

Bước đầu tiên để kiểm tra là HR lại máy xem nó hoạt động thế nào đã.
Sau đó sẽ phán đoán tiếp bệnh.
Bạn viết bài kêu ca vậy nhưng ai biết bạn cài đặt những gì trong máy và có bị va đập gì không mà trả lời được???

Trước tiên với mọi trục trặc ta có thể kiểm tra bằng cách HR sẽ rõ ngay.

cám ơn chú quang đã quan tâm

Đây là máy của khách sửa chứ hok phải của em.
Ban đầu là bể màn hình thay màn hình mới vào là nó bị vậy. lấy màn hình đó gắn qua máy khác thì vẫn bình thường.
Em đã kiểm tra rất kỹ chân socket.
Máy này đang xài win5.0 nâng lên win6.0 có thể hết bệnh hok chú quang
Với lại máy này hr cũng hok được hok bít sao nữa.
nhưng hok bít em hr có đúng cách hok nữa.
em hr bằng cách nhấn nút power trước sau đó nhấn cùng lúc 2 phím trái và phải trên nút 4 chiều đồng thời chọt bút vào lỗ reset đúng hok. nhưng nó hiện lên màn hình trắng tươi rùi im luôn, hok có hiển thị thêm gì nữa chỉ toàn 1 màu trắng tinh khiết. Đợi khoảng nửa tiếng hok thấy gì nữa nên em nhấn nút power thì nó hiện lên màn hình window luôn. pó tay
Giờ em phải làm sao đây chú quang
:(:)(:)((

Cái đó bạn làm chân lại con chíp màn hình hoặc lắc nhẹ là ok thôi(con đó nằm dưới phím đỏ)

Thanh mới giúp mình bên topic kia giờ qua đây cũng gặp thanh nữa.
Mình đã làm như thanh nói mà vẫn không hết giờ làm gì nữa đây.
Đã làm chân lại con chíp màn hình

Thanh mới giúp mình bên topic kia giờ qua đây cũng gặp thanh nữa.
Mình đã làm như thanh nói mà vẫn không hết giờ làm gì nữa đây.
Đã làm chân lại con chíp màn hình

Thử thay cáp chưa bạn?Hay là bạn lấy MH đó thử qua máy mini.

thanh nói zay hok so mình buồn sao
mình đâu điên tới mức đó
màn hình máy nào thì phải test máy tương ứng chứ.
mà nó có cáp đâu mà thay. phải hàn trực tiếp vào chân socket mà.
HUHU giờ pó tay sao

Đây là máy của khách sửa chứ hok phải của em.
Ban đầu là bể màn hình thay màn hình mới vào là nó bị vậy. lấy màn hình đó gắn qua máy khác thì vẫn bình thường.
Em đã kiểm tra rất kỹ chân socket.
Máy này đang xài win5.0 nâng lên win6.0 có thể hết bệnh hok chú quang
Với lại máy này hr cũng hok được hok bít sao nữa.
nhưng hok bít em hr có đúng cách hok nữa.
em hr bằng cách nhấn nút power trước sau đó nhấn cùng lúc 2 phím trái và phải trên nút 4 chiều đồng thời chọt bút vào lỗ reset đúng hok. nhưng nó hiện lên màn hình trắng tươi rùi im luôn, hok có hiển thị thêm gì nữa chỉ toàn 1 màu trắng tinh khiết. Đợi khoảng nửa tiếng hok thấy gì nữa nên em nhấn nút power thì nó hiện lên màn hình window luôn. pó tay
Giờ em phải làm sao đây chú quang
:(:)(:)((
lệch màn hình 2cm , khả năng lỗi phần cứng cao hơn, cứ thử chạy lại rom gốc xem sao? kiểm trta lại chân cáp xem:D

Back