• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner 1.36 - Chỉnh sửa hình ảnh việt hóa

thanhlongnd

Phầm mềm: ImageDesigner
Phiên bản : 1.36
Việt hóa : Thanh Long
Chức năng : Chỉnh sửa hình ảnh 1 cách nhanh chóng ngay trên điện thoại

Ghi chú : Có thể dùng để tạo 1 chữ kí cho phần mềm Chụp ảnh màn hình . Rất nhanh . Sẽ sớm có bài viết hướng dẫn cụ thể

File không có pass, các bạn đổi đuôi 7z thành zip rồi giải nén nha .

Chỉnh sửa cuối:
Gỡ bản 1.32, cài bản 1.36 này cho N81 không được, báo lỗi. Lại phải cài lại 1.32.

Cài được, hiện Icon,nhưng khi vào lên hình ID rồi báo lỗi gì đó bằng tiếng anh rồi bị đá văng ra ngoài!

Cài được, hiện Icon,nhưng khi vào lên hình ID rồi báo lỗi gì đó bằng tiếng anh rồi bị đá văng ra ngoài!

Mình cài hoàn hảo, vừa test lại phát nữa . Bạn cố gắng chụp cho mình tấm hình lúc báo lỗi .

À mà pm chạy nền python nên cài cùng bộ nhớ với python nha ? Bản 1.32 mặc định cài vào thẻ.

A Long ko định up ảnh cho anh em à! Up ngay phần thông tin nhé anh :)

Cảm ơn anh đã bỏ công vì anh em!

A Long ko định up ảnh cho anh em à! Up ngay phần thông tin nhé anh :)

Cảm ơn anh đã bỏ công vì anh em!

ý em muốn trêu a hả ? Phần thông tin a đang phải để tiếng việt ko dấu, coverter font vẫn lỗi. Slick chuối chưa bắn ảnh ra pc đc, mai a sẽ up

Bài viết này Thanh Long hướng dẫn các bạn tạo chữ kí khi dùng các phần mềm chụp ảnh màn hình . Và có thể thay thế các ảnh nền đuôi .mbm nữa.

Công cụ : mbmtool và ImageDesigner

Các bạn cài mbmtool và ImageDesigner vào bộ nhớ máy cùng python.

Đầu tiên các bạn dùng Xplore, tìm theo đường dẫn của phần mềm SuperScreenShot, chép file WaterMark.mbm vào E:/python/mbmtool/mbm ( như hình )

Sau đó mở mbmtool, sẽ nhìn thấy file WaterMark.mbm mà bạn vừa chép, ấn chọn, giải nén ( như hình )

Lúc này nếu các bạn dùng Xplore vào đường dẫn E:/python/mbmtool/img sẽ thấy 2 file hình và 1 file txt do mbmtool vừa bung . Cứ để đấy dùng sau .

Giai đoạn 2, các bạn dùng Image Designer để tạo chữ kí :

Mở Image Designer, chọn Hình mới > chuyển đổi mark

Chọn loại Mark : Bình thường

Sau đó bấ phím Fn ( chức năng ) + * , chọn chữ A

Rồi bấm tiếp Fn + # để chọn màu chữ

Rồi chọn Phông chữ, chọn bên ngoài nếu bạn muốn có font đẹp

Cuối cùng là nhập văn bản, bạn gõ tên bạn muốn để làm chữ kí

Cuối cùng lưu lại

Chọn đinh dạng tệp tin JPG , chất lượng 100

Bước 3 :

Các bạn đổi tên ảnh vừa làm được ở bước 2 thành 1.jpg, sao chép 1 cái nữa đặt tên 2.jpg

Dùng Xplore chép đè lên 2 ảnh theo đường dẫn E:/python/mbmtool/img theo bước 1.

Sau đó, mở mbmtool, chọn hình 1, đóng gói

Đến đây lại dùng Xplore, đổi tên file .mbm vừa tạo được thành WaterMark.mbm, chép đè lên đường dẫn của phần mềm SuperScreenShot là được

Chúc các bạn thành công !

TL co biet cach dung phan mem nay tao frame cho photorite ko? Chi minh voi
Posted via Mobile Device

Mình học Tiếng Nga, bạn làm ơn nói tiếng Việt , mình xem có giúp được bạn ko ?
Posted via Mobile Device
ban biet cach tao khung anh cho phan mem photorite ko?theo minh biet khung anh nay duoc tao tu 2 hinh. Hinh 1 la hinh anh,hinh 2 la mask( mat na) khi chep vao may no tao ra file mbm. Minh dung phan mem nay de tao mask,dung che do inverse nhung ma tao ra hinh khong nhu y muon, nhin nhem lem lam,co cach nao tao hinh net hon khong?trong luc ghi bai minh nghi ra 1 cach. De minh thu tao file mbm tu file png trong suot xem sao

Posted via Mobile Device
minh da biet vi sao lem nhem roi. Do minh cua hinh co nen khong dong mau,minh phai do mau khac nen moi thay, nen chuyen doi mask bi lem nhem.mac du chua lam duoc,nhung cam on ban da quan tam

Back