• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iOS 4.x] Overboard 1.2 - Sử dụng Springboard hiệu quả hơn, nhanh hơn

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
Overboard 1.2

Overboard là ứng dụng phát triển bởi Ryan Petrich (tác giả của rất nhiều ứng dụng, tiện ích cho iPhone có trên Cydia như Clippy, Action Menu, Inspell, HapticPro, LiveClock, Rotation Inhibitor,...)
Overboard giúp bày trí Springboard của iPhone thành dạng menu hàng x cột (row x columns) giống như khi bạn cắm iPhone/iPod vào iTunes bạn sẽ thấy một khung hiển thị đầy đủ các trang của Spingboard và từ đó bạn có thể xem trước (preview) một trang nào đó dù bạn không cuộn qua trang đó. Nếu bạn đã từng dùng qua Orbit thì bạn sẽ hình dung ra Overboard có tác dụng như thế nào. Điểm mạnh của Overboard là nó có khả năng đặt nút và đặt thao tác hiển thị menu Springboard (trong phần tùy biến của chương trình) điều mà Orbit không có.
Hãy tưởng tượng bạn là một người rất nghiền game và chương trình trên iPhone, số trang app của bạn trên Springboard có khi lên đến hơn chục trang. Và bạn rất vất vả để lật qua từ trang đầu đến cuối để tìm một game nào đó bạn muốn mở :| Nhưng hãy quên đi điều đó nếu bạn sử dụng Overboard. Hãy xem qua một chút video để bạn có một chút hình dung về chương trình nhé!

http://www.youtube.com/watch?v=N86p8dBvxSY[video=youtube;N86p8dBvxSY]http://www.youtube.com/watch?v=N86p8dBvxSY[/video]​

Ở video trên bạn đã xem có thể thấy những điểm chú ý sau:
1. Dùng nút Home để hiển thị dạng menu Springboard của iPhone
- Sau khi cài đặt Overboard bạn vào Settings, kéo xuống dưới bạn sẽ thấy Overboard trong Settings >> Chọn Overboard
- Dòng đầu tiên là Activation Methods >> Chọn dòng này
- Ở khu vực Home Button >> Tap vào Single Press
Như vậy là bạn đã đặt được nút Home là nút kích hoạt Spingboard bằng Overboard. Xem hình bên dưới

2. Trong video bạn thấy trên Springboard khi dùng hay ngón tay "zoom in" ở hai điểm trên màn hình thì Overboard bật lên. Kích hoạt nó như sau
- Vào Overboard trong Settings
- Trong Activation Methods >> Xuống phần SpringBoard >> Tap vào Icon Pinch

- Giờ bạn hãy ra Springboard và thử như trên video xem nhé \-/

3. Thay đổi hiển thị cột, hiển thị Dock, hiển thị trang Search
- Bạn có thể nhìn hình ở trên có hai cột, không hiển thị Dock, không hiển thị trang Search, bạn chọn như sau.
- Chọn Columns >> Chọn đơn vị cột bạn muốn (ít nhất là Two, nhiều nhất là Five)

- Hình thứ 3 gần nhất ở trên đã thay đổi thành 3 cột so với hình ở đầu bài
- Nếu bạn muốn bỏ hiển thị Dock và trang Search thì bạn chọn OFF ở dòng Dock, Search Page như mình đã đánh dấu ở khung đỏ

** Các thiết lập khác bạn có thể tự tìm nhé!

Chú ý: Cần cài Activator để sử dụng Activation Methods (cài Activator thì vào Cydia tìm là có nhé)

Download
Overboard 1.2: http://www.multiupload.com/F5TZ3QO7JK (Cho iOS 4 đã test dùng tốt với 4.1)
Chú ý: Bản 1.2 có thể gây treo táo hoặc xung đột với các thành phần chạy mobilesubstrate gây ra mất sóng. Khi cài đặt bạn hãy chắc chắn đã lưu trữ dữ liệu của mình
Overboard 1.1.4: Mutiupload Mediafire

Chỉnh sửa cuối:
mình cài phần mềm này vào không biết nó xung đột với phần mềm gì trong máy mà bị exit safe mode bạn à:(( không thể dùng được luôn . không biết nó xung với phần mềm nào để mà xóa nữa:(

mình cài phần mềm này vào không biết nó xung đột với phần mềm gì trong máy mà bị exit safe mode bạn à:(( không thể dùng được luôn . không biết nó xung với phần mềm nào để mà xóa nữa:(

Bạn thử gỡ ra xem, phiên bản 1.1.4 này chưa dùng cho iOS 4 được

Hiện tại thì vẫn chưa có bản down về xài liền dành cho IOS 4.1 trở lên. Nếu ai dưới 4.1 muốn xài cái này thì mình sẻ up lên bản mới hơn! Hiện mình lở lên 4.1 rồi nên hok còn xài dc nữa :p

Bản của mình là 1.2 :D

Hiện tại thì vẫn chưa có bản down về xài liền dành cho IOS 4.1 trở lên. Nếu ai dưới 4.1 muốn xài cái này thì mình sẻ up lên bản mới hơn! Hiện mình lở lên 4.1 rồi nên hok còn xài dc nữa :p

Bản của mình là 1.2 :D
Từ bản 1.2 chưa có ai crack bạn ạ, phần mềm này có modul protect, chứ ko mình đã post bản newest

Hix mình đang dùng os 4 lên chẳng trách không dùng được là phải. Ko biết bao giờ mới có bản dùng cho os 4 đây

Cập nhật bản 1.2 không cần cr@ck và dùng được cho iOS 4, đã test với 4.1

vẫn không dùng được bạn à mình sử dụng thì nó cứ hiện lên một phông mầu đen có dấu ? to tướng và có chữ OVERBOARD REPUIRES MOBILESUBSTRATE TO DO ITS MAGIC . mình rebot máy thì bị ăn táo luôn .bây giờ phải làm sao?

Chỉnh sửa cuối:
vẫn không dùng được bạn à mình sử dụng thì nó cứ hiện lên một phông mầu đen có dấu ? to tướng và có chữ OVERBOARD REPUIRES MOBILESUBSTRATE TO DO ITS MAGIC . exit safe mode là sao? mình đang dùng iphone4 Os4.1

Cái này do bạn thiếu chương trình MOBILESUBSTRATE nên nó hok thể sử dụng dc! Bạn chỉ việc lên cydia và search MOBILESUBSTRATE rồi cài là xài ok liền :D

treo táo rồi bạn ơi . cài xong ăn táo luôn .:(

Bản 1.2 này cài xong thì không chạy ngay, báo là MobileSubstrate chưa cài đặt (mặc dù MobileSubstate luôn được cài vì không thể thiếu khi cài ultrasn0w,...)
Khởi động lại thì rất lâu lên, hình quả táo hiện lâu vật vã tưởng treo táo. Máy lên thì mất sóng không bắt được (mình đã thử khởi động lại 3 lần vẫn vậy >> remove là lại có sóng)
Bạn xem lại có phải ăn táo hay khởi động lâu nhé

Bản 1.2 này cài xong thì không chạy ngay, báo là MobileSubstrate chưa cài đặt (mặc dù MobileSubstate luôn được cài vì không thể thiếu khi cài ultrasn0w,...)
Khởi động lại thì rất lâu lên, hình quả táo hiện lâu vật vã tưởng treo táo. Máy lên thì mất sóng không bắt được (mình đã thử khởi động lại 3 lần vẫn vậy >> remove là lại có sóng)
Bạn xem lại có phải ăn táo hay khởi động lâu nhé

đúng như bạn nói là khởi đọng rất lâu và không có sóng luôn .làm đi làm lại mấy lần cũng thế . nản quá:(

E down file .deb về rồi cài đặt bằng IFile nhưng ra noài chẳng thấy đâu. Vào Cydia cài thi toan bi Sàe Mode. Máy e fw 4.2.1

E down file .deb về rồi cài đặt bằng IFile nhưng ra noài chẳng thấy đâu. Vào Cydia cài thi toan bi Sàe Mode. Máy e fw 4.2.1

Cài file deb xong thì bạn phải Respring lại mới hiện icon :)

Sao mình cai Pc suite vào rồi nhưng ko chạy được, chẳng hiểu sao nữa. Trong khi máy mình chạy ifunbox và win scp thì vào bình thường ???

Cập nhật Overboard v1.2.7
Khi mình đăng ký UDID xong thì bạn chỉ việc cài file đó vào rồi kết nối wifi, nhấn vào icon của overboard nếu nó hỏi cứ authorize xong xài thoải mái

Mã:
http://www.mediafire.com/?l4miyamejz6nb8q

Chỉnh sửa cuối:
Đính chính về bản của AnhPheCT nhé. Bản này cần có UDID để đăng ký mới sử dụng dc. Xài ổn trên cả trên 4.2.1 nhé. Nếu ai đã tải thì nên để lại UDID cho mình để đăng ký rồi mới xài dc.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back