• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone 4 ios 6.1.3

qu0clu4n94

e mới mua đc con iphone 4. lần đầu dung iphone nên có mấy câu hỏi:
1. máy e dùng 6.1.3 thì liệu có JB đc ko ??? Nếu ko JB đc thì liệu có hạ xuống 6.1.2 rồi JB đc ko???
2. JB thì có sợ máy ko ổn định hay hại máy k ko ???

1. FW 6.1.3 JB được nhưng mõi lần tắt máy bạn cần phải Jboot lại thì Cydia mới hoạt động, hạ xuống 6.1.2 được hay không là phục thuộc vào máy bạn có lưu SHSH lại hay không thôi.

2. Khuyến nghị bạn không nên JB ở 6.1.3 vì mình nghĩ bạn cần đọc thêm nhiều bài viết hơn để có nhiều kinh nghiệm với iphone hơn trước khi JB 6.1.3

thanks a, 4 là e mua cũ chứ giờ làm j có đập hộp. cầm là 6.1.3 r. mỗi lần tắt máy vất vả thế thì thui vậy. mỗi tội ko ko có cydia. ko down đc game chán quá. hix

Nhân tiện cho e xin mấy link xem phim trực tuyến trên iphone free với. Hay phần mềm nào xem phim free cũg đc. Thanks mọi ng nhiu lắm

Nhân tiện cho e xin mấy link xem phim trực tuyến trên iphone free với. Hay phần mềm nào xem phim free cũg đc. Thanks mọi ng nhiu lắm

Youtube = 1 kho phim khủng nhất !!!

Bạn thử dùng TimHD (Free trên Appstore)

Iphone 4 6.1.3 k JB thì có cài đc siri k nhỉ??? Nếu lên ios 7 beta 4 có siri ko??? Vì e nghe đâu thấy bảo apple đã cập nhật siri cho iphone 4

Ai chỉ em cách up lên ios 7 với. Em tìm nhiều bài mà chẳng hiẻu j cả cứ u với d. Em ko có máy tính. Chỉ có iphone thôi. Có cách nào up trực tiép bằng iphone luôn ko ?.??

Ai chỉ em cách up lên ios 7 với. Em tìm nhiều bài mà chẳng hiẻu j cả cứ u với d. Em ko có máy tính. Chỉ có iphone thôi. Có cách nào up trực tiép bằng iphone luôn ko ?.??

Muốn lên iOS7 mà ko có máy tính thì máy của bạn phải add UDID Dev trước đã ...

Còn có máy tính thì cứ tải bản Beta 1-2-3-4 bản nào bạn thích shift+update vào thôi ...

Nếu bạn chờ được đến ngày 8-8 này mình có mặt ở HN có thể up giúp bạn đấy :D

Muốn lên iOS7 mà ko có máy tính thì máy của bạn phải add UDID Dev trước đã ...

Còn có máy tính thì cứ tải bản Beta 1-2-3-4 bản nào bạn thích shift+update vào thôi ...

Nếu bạn chờ được đến ngày 8-8 này mình có mặt ở HN có thể up giúp bạn đấy :D

Cách add udid là j hả a. Thấy nhiều mà chẳng ai hướg dâzn cái đấy cả. A chỉ e sao mà vẫn giữ đc shsh của 6.1.3 nhé. Có j em còn back về. Ko thì phải đợi 8/8 vậy. Hôm đấy e học sáng

Cách add udid là j hả a. Thấy nhiều mà chẳng ai hướg dâzn cái đấy cả. A chỉ e sao mà vẫn giữ đc shsh của 6.1.3 nhé. Có j em còn back về. Ko thì phải đợi 8/8 vậy. Hôm đấy e học sáng

Có rất nhiều hướng dẩn - vấn đề là bạn chưa biết sẽ phải đọc cái gì và bắt đầu từ đâu thôi ... hẹn gặp bạn chiều ngày 8-8, bạn có thể lấy sdt của mình ở khu vực Offline - Giao Lưu

Có lẽ khi đó mình giải thích nhiều hơn cho bạn

Iphone 4 6.1.3 k JB thì có cài đc siri k nhỉ??? Nếu lên ios 7 beta 4 có siri ko??? Vì e nghe đâu thấy bảo apple đã cập nhật siri cho iphone 4

bạn có thể lên iOS 7, nhưng cần có máy tính, ko có thì hình như phải có account developer của Apple
(mấy chục $ 1 năm hay sao ý :-ss)
hoặc bạn có thể đợi nó ra bản chính thức vào tháng 9 thì phải

còn việc bạn lên đc rồi thì có thể về lại 6.1.3 bất cứ lúc nào mà ko cần SHSH
(vì iOS 7 vẫn đang là bản beta)

ngoài iPhone 4S/5, iPad 3 (iOS 6)/4 (Mini hình như cũng có) thì muốn có Siri máy bạn phải JB

hix nghe nói 7 beta hao pin mà vẫn còn lỗi nhiều quá. chẳng dám lên nữa . đợi chính thức vậy. giờ muốn JB cái máy. ra hàng nhờ JB lại mất 100k, hix sót quá. Mà nên mạng xem hướng dẫn JB (http://gsm.vn/threads/huong-dan-jailbreak-iphone-4-ios-6-1-3-bang-redsn0w-tethered-jailbreak.320582/) thấy nó cũng đơn giản. Định tự làm ở nhà mà sợ die phone. Bác cho e hỏi là mình JB ở nhà, có làm sai có sợ đt bị die ko ???

hix nghe nói 7 beta hao pin mà vẫn còn lỗi nhiều quá. chẳng dám lên nữa . đợi chính thức vậy. giờ muốn JB cái máy. ra hàng nhờ JB lại mất 100k, hix sót quá. Mà nên mạng xem hướng dẫn JB (http://gsm.vn/threads/huong-dan-jailbreak-iphone-4-ios-6-1-3-bang-redsn0w-tethered-jailbreak.320582/) thấy nó cũng đơn giản. Định tự làm ở nhà mà sợ die phone. Bác cho e hỏi là mình JB ở nhà, có làm sai có sợ đt bị die ko ???

Nếu sai bước nào thì có thể làm lại bước đó !
Cùng đường thì Restore lại 6.1.3 rồi làm lại từ đầu.

Tỷ lệ JB ảnh hưởng tới phần cứng vẩn có nhưng thấp chứ ko nhiều.

hix, vừa làm sai. bị kẹt DUF . giở đợi nó restore gần tiếng.hix

Chỉnh sửa cuối:
missing keys.plist data for this buil
Devivce: iphone 4
ECID: 200..........
Buil: Iphone3,1_6.1.3_...
AI cứu e vs

Đóng Redsnow
Mở lại Redsnow -> Extras -> Select IPSW - > Chọn FW 6.0 -> Just Boot

Sẽ ko bị lổi trên nữa

Đóng Redsnow
Mở lại Redsnow -> Extras -> Select IPSW - > Chọn FW 6.0 -> Just Boot

Sẽ ko bị lổi trên nữa
mà cho e hỏi. khi mình Jusst bost. next xong rồi cho máy về chế độ DFU . cái thanh cài đặt sẽ chạy. còn bên dưới sẽ có 2 ô . 1 ô là cái j autobot ........
còn 1 ô nữa nhưng k nhớ là j. xem trong hướng dẫn thì ko thấy nó bảo j cái đấy. còn e xem youtube của 1 đứa khác thấy nó tick vào ô 1 . bác chỉ giúp e cái

thinh thoáng. máy e nó lại tự vào cái chế độ h mà safe mode. gây lag máy và rất bực mình. ai giúp e tắt vs

Chỉnh sửa cuối:
sau khi e down cái PvZ 2 trên appstorevn, cài xong game thì xuất hiện 1 đống biểu tượ linh tinh như facebook account, dịch vụ giao tiếp , iap, itunes, kbd, quicklock, springboard, ......... tất cả icon đều trắng xóa, lúc ấn vào thì chỉ là 1 cái nền đen. mất thẩm mỹ quá. ai giúp e vs

mà cho e hỏi. khi mình Jusst bost. next xong rồi cho máy về chế độ DFU . cái thanh cài đặt sẽ chạy. còn bên dưới sẽ có 2 ô . 1 ô là cái j autobot ........
còn 1 ô nữa nhưng k nhớ là j. xem trong hướng dẫn thì ko thấy nó bảo j cái đấy. còn e xem youtube của 1 đứa khác thấy nó tick vào ô 1 . bác chỉ giúp e cái

Nếu check "Auto Just Boot..." thì khi máy bạn chuyển về DFU và kết nội thì RedSnow sẽ tự động thực hiện tiến trình just boot (lưu ý là chọn FW 6.0 trước rồi hảy cắm cable kết nối - nếu ko nó tự chạy và sẽ báo lổi như bạn đã từng gặp.

Máy về Safe Mode có hai nguyên nhân chính là do các phần mềm đụng nhau hoặc 1 phần mền ko tương thích với phiên bản iOS của máy bạn.. Cái này đòi hỏi kinh nghiệm "vọc" mà sẽ nhận biết cái nào gây lổi , còn lại thì dùng phép loại suy mà xóa từ cái cài gần nhất trở về trước.

vừa xóa cái SBsettings. thấy tình trạng safe mode đã ít đi. những vẫn còn. mà chỉ e cách scan lại nhạc trong itunes luôn với. lúc r down itunes về. có chứ scan xong nó tìm hết các bài hát. giờ e down thêm mấy bài mới. nhưng ko có cách nào cho nó thêm vào itunes. ai chỉ e cách scan lại với

Back