• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone dò tìm được Wifi nhưng khi kết nối báo Dismiss

gabeophi

E đang dùng Ip 3G world mua bên Úc firmware 2.2,e bật wifi lên dò tìm thấy wifi nhưng mà kết nối cứ báo lỗi,e đã restone rất nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi kết nối.E dùng app BossPrefs thi thấy là như thế này nè các sư huynh

Nhưng khi e vào Settings/General/About thì nó vẫn hiện ID cua wifi IMEI và e đã test thử bluetooth và dùng được
Các sư huynh chỉ e sửa như thế nào nha;;)nếu mà hư phần cứg thì các a e cho e biết chổ nào sữa uy tín nha.E mới dùng Ip lần đầu àh:(:)(:)((
E ở quận Tân Bình gần sân vận động quân khu 7

Wifi nha ban hay wifi free xug wah!thu 1so wifi khac nhau,thu nhieu cho khac nhau xem sao!
Posted via Mobile Device

e đã kết nối rất nhiều wifi dù free or pass cũng đều hok được a àh:(nó cứ hiện dismiss

E restore rất nhiều lần nhưng đều vô ích
Bác AnhTu ơi nó bị vậy nèh,mặc dù e đánh đúng pass

Đây là ID của máy e

Khi e dùng app WiFinder dò thì nó như thế này

và khi e chọn 1 cái free là như thế này

và rùi nó báo như thế này

khi e chọn mạng wifi có pass nó là như thế này

Chữ Connect nó bị mờ và hok cho mình chọn
A AnhTu ở đâu thế để e có thể đưa wa chổ a,a coi dùm e được hok

Xin giúp e sửa con ip này với chứ ip hok có wifi thì làm ăn dc gì chứ:(:)(:)((

thử cái này chưa? thử về gốc coi! World thì vô tư về FW gốc ko cài gì hết coi có vào wifi được ko! Đâu tiên chọn chỗ nào có Wifi free để thử.
Test roài Q ơi :D không phải lỗi của PM nữa.

Máy e đã sửa đc rồi,thanks AnhTu rất nhiều=D>,nhờ MOD close topic dùm e:p

Bác Gabeophi ơiBacs sửa như thế nào thế, cho em biết chi tiết các bước với. Em bị lỗi y như Bác. Wifi tại nhà mới đau chứ (Em dùng Zoom X6). Ra Cafe Wife thì không bị sao.
Thanks bác trước !

Bác Gabeophi ơiBacs sửa như thế nào thế, cho em biết chi tiết các bước với. Em bị lỗi y như Bác. Wifi tại nhà mới đau chứ (Em dùng Zoom X6). Ra Cafe Wife thì không bị sao.
Thanks bác trước !
Xem lại cục router nhé bạn...

là sao bác???mình vẫn chưa hiểu ý bác!ý bác là bác ở nhà dò hok được còn ở cafe thì bác dò đc wifi hok,và test thử là dùng đc hok?

bác anhtu sửa sùm mình đó;)) sư phụ mình đó bạn cứ việc hỏi bác ấy:D
@AnhTu:t4 cafe hok a:))như cũ nha a:p

Chỉnh sửa cuối:
Cái Zoom X6 của em mã hóa dùng WEP (64 bits) có 4 cái Password. Em chọn cái thứ 1 thì báo Dismiss. Em chọn cái thứ 2 thì kết nối được. Em không lướt web được. Em xem phần địa chỉ DHCP thấy không giống địa chỉ ở Zoom X6. Em vào phần Static và setup giống địa chỉ ở Zoom X6 vẫn không được. Hay là do con Zoom X6 của em không tương thích chuẩn ???? Các bác giúp em với.
Em mới lấy con IP3G 16B White mà không có Wifi thì chán lắm.

Em cũng không On wifi bằng BossPref được !
Em bật Wifi bằng Setting thì sóng hiện rất chập chờn mặc dù máy chỉ cách modem 3m !
Các bác giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:
Back