• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ivan CE OS:5.2.1933 Build:18533.0.7.0 [V1+V2]

Các bác ơi bản rom này khi em vào phần Performance thì em thấy Maximal CPU speed 520 mhz và 624 mhz thì theo các bác nên dùng cái nào hơn vậy

Theo mình bạn nên tắt nó đi, vì mặc định tốc độ của exec là 520 rồi, còn nếu chuyển qua 624 thì rất hay bị treo máy và hao pin kinh khủng!

Ivan CE OS: 5.2.1933 Build: 18538.0.7.0 [v2]

Version 2 tiếp theo của Ivan!

Các thông tin chính của bản ROM này:

Mã:
Windows Mobile 6 Professional

CE OS: 5.2.1933
Build: 18538.0.7.0 !!!NEW!!!
SP: AKU 0.7
Status: Work in Progress

Feature List:

CompactFramework 2.0 SP2
Functional Extended Rom ( not needed but functional )
WlanManager 3.0.17
HTC Homeplug application (Commmanager and Power Icon)
Windows Live Messenger 10.6.33.600
Camera 3.00 22844
VoIP patch (sound) applied
A2DP settings patched
HTC Modemlink application
Performance setting tool by unknown (if you know who did it PM me)

Esmertec Jbed Midlet Manager version 20070425.1.1
HTC Audio Manager from HTC Athena Rom 1.2.601720.0
HTC Bluetooth Printing support 1.5.0.0
HTC Bluetooth Sim Access Profile 2_02_b0925_r3
HTC BT Ftp explorer version 1_2_30489_1
HTC Commmanager with 9 buttons 1.3.7.0
HTC Network Plugin from HTC Athena 1.0.30235.1
HTC Network Wizard WWE Edition 1.0.29982.1

Schaps (thanks to him) SetupVoip tool 0.3.0.0

HTC Taskmanager 2.0.30487.2
HTC Touch theme as extra

Arcsoft MMS version 4.0.3.1

Different SDHC driver than v1
Different Wlan driver than v1

Còn đây là link tải nếu ai muốn "vọc":

http://vidmes.com/Uni/ROMs/Lt_Cmdr_Ivan/AKU_0.7_mix/UNI_WM6_AKU_0_7_mix_WWE_IVAN_v2.rar

Rom của Ivan vẫn được tiếng là ổn định và "gọn gàng"! ;)

điên thật em vừa up bản v1 hôm qua song thì bây giờ lại có bản v2 rồi... bó tay ...có ai text chưa xin cho ý kiến đi để anh em mình cùng kham khảo nhé...
hê hê trong thời gian down về spam một tý...hic

điên thật em vừa up bản v1 hôm qua song thì bây giờ lại có bản v2 rồi... bó tay ...có ai text chưa xin cho ý kiến đi để anh em mình cùng kham khảo nhé...
hê hê trong thời gian down về spam một tý...hic

Chỉ khác driver WLAN và driver thẻ nhớ thôi, còn lại y hệt bản cũ, vừa mới up xong, thông tin test sơ bộ là thấy đã bỏ phần Storage Settings ra rồi, camera khi bật lên phải thông qua Picture & Video xong rồi mới qua camera chứ ko bật thẳng camera như bản v1 ! :D

Chỉnh sửa cuối:
Theo bác bản v2 này có ổn định hơn v1 không vậy, em đang text bản v1 thỉ thấy treo máy nhiều quá, vào danh bạ thóat ra rồi vào lại thì phải chọt hai lần,
bác cho một chút ý kiến đi nhé

Theo bác bản v2 này có ổn định hơn v1 không vậy, em đang text bản v1 thỉ thấy treo máy nhiều quá, vào danh bạ thóat ra rồi vào lại thì phải chọt hai lần,
bác cho một chút ý kiến đi nhé

Mình dùng từ sáng tới giờ chưa treo máy lần nào, tốc độ có vẻ nhanh hơn và nhiều ram hơn bản v1 bạn ạh!

bản v2 này ram vẫn tụt nhanh như bản v1, mình vừa vào các ứng dụng vừa nhìn chỉ số thấy ram cứ vụt lên vụt xuống nhất là vào phần WMP.
thật kinh khủng...
Bác Thanh dat ơi đã có bản 2.15.00 WWE rồi ram 128
kinh khủng quá...

Chỉnh sửa cuối:
bản v2 này ram vẫn tụt nhanh như bản v1, mình vừa vào các ứng dụng vừa nhìn chỉ số thấy ram cứ vụt lên vụt xuống nhất là vào phần WMP.
thật kinh khủng...
Bác Thanh dat ơi đã có bản 2.15.00 WWE rồi ram 128
kinh khủng quá...
muốn ram lên 128 thì phải phẫu thuật mới được chứ up ROM thì chỉ có tụt bớt chứ làm sao mà ram của bạn từ 64 thành 128 được.

Bản v2 này dùng ổn quá, dùng từ hqua đến giờ không thấy vấn đề j, nhanh mà ram cũng khá, pin cũng ngon, tiếc mỗi cái là k có Flash disk. 1 bản ROM tốt, đáng để dùng đó

đã text xong bản v2 nói chung là y hệt bản v1 ngòai cái bộ nhớ nhiều hơn chút ít

đã text xong bản v2 nói chung là y hệt bản v1 ngòai cái bộ nhớ nhiều hơn chút ít

Thì Ivan đã nói ngay từ đầu là v2 chỉ thay driver của SDHC và WLAN thôi mà bạn, y hệt v1 là đúng rồi! Nếu ai có vấn đề với email acc shortcut thì HR lại một lần nữa là OK !

Hic, bản này pin rút chậm nhưng máy mình còn 25% đã k nghe gọi được rồi, xuống 1 chút nữa thì die hẳn. Các bác bảo bản nào thực sự ổn định mà pin được lâu nhất nhỉ? Hôm trước mình up thử bản Full flavor thấy pin dùng được tới tận 10% nhưng bản này nhiều lỗi quá, k ổn định

Hic, bản này pin rút chậm nhưng máy mình còn 25% đã k nghe gọi được rồi, xuống 1 chút nữa thì die hẳn. Các bác bảo bản nào thực sự ổn định mà pin được lâu nhất nhỉ? Hôm trước mình up thử bản Full flavor thấy pin dùng được tới tận 10% nhưng bản này nhiều lỗi quá, k ổn định
bạn thử HR lại một lần nữa xem như thế nào , mình thấy ổn định đấy chứ ,
để mình text lại xem pin như thế nào rồi trả lời sau ok :-?
cuối cùng đã có kết luận là pin xịn dùng cho bản này là 18% là ngất

Last edited by a moderator:
Các bác ơi cho em hỏi..em cài bản ROM này nhưng ko thích xài cái task của nó ..Có bác nào bít cách unistall nó ko làm ơn chỉ em

Thật sự là do quả pin các bạn có vấn đề đó thôi,pin mình dùng rom nào cũng đc tới 0% luôn,chẳng biét pin của các bạn bị sao nữa,néu muốn dùng lâu tốt nhất nên ngâm pin 1 lúc đừng thấy sạc đầy đã rút a ngay

À, vấn đề là có bản hao pin nhanh, có bản hao pin chậm, pin mình thì đúng là có vấn đề rồi nhưng mà chưa có thời gian mua quả pin mới, với cả dùng pin dày cũng bất tiện quá, nên muốn tìm 1 bản rom pin dùng được lâu nhất như 1 giải pháp tam thời thôi

À, vấn đề là có bản hao pin nhanh, có bản hao pin chậm, pin mình thì đúng là có vấn đề rồi nhưng mà chưa có thời gian mua quả pin mới, với cả dùng pin dày cũng bất tiện quá, nên muốn tìm 1 bản rom pin dùng được lâu nhất như 1 giải pháp tam thời thôi

Nó nằm trong rom nên ko remove được đâu bạn, bạn vào Start>SettingS>System>TaskManager>Button bỏ chọn 2 mục Enable là xong!

Back