• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbaktaskman cần giúp đỡ sử dụng

tlong_hau

Mình cài cái này mà chưa rõ lắm về nó .. các bác cho em hướng dẫn phát vì tiếng anh gà quá + hok biết trương trình chạy ẩn nào là nên để lại trương trình nào nên tắt cho đỡ nặng máy :D ... hehe //// cho em lời khuyên nha :D:|
à em dùng N73ME sao khởi dộng lại và bật lên ( chưa dùng phần mềm gì hết ) mà free ram chỉ có 17M nhỉ :( nghe nói N73 64M ram cơ mà ... chả nhẽ cái hệ điều hành chơi cho mấy trục M

Mình cài cái này mà chưa rõ lắm về nó .. các bác cho em hướng dẫn phát vì tiếng anh gà quá + hok biết trương trình chạy ẩn nào là nên để lại trương trình nào nên tắt cho đỡ nặng máy :D ... hehe //// cho em lời khuyên nha :D:|
à em dùng N73ME sao khởi dộng lại và bật lên ( chưa dùng phần mềm gì hết ) mà free ram chỉ có 17M nhỉ :( nghe nói N73 64M ram cơ mà ... chả nhẽ cái hệ điều hành chơi cho mấy trục M

Bạn ấn giữ menu chương trình sẽ hiện lên trong đó nó sẽ xuất hiện những pm đang hoạt động bạn sẽ tắt pm nào không cần sử dụng bằng cách di chuyển đến nó và chọn/exit là xong. Khi bạn khởi động bị chậm hoặc treo có nhiều lý do,bạn không nên cài pm có chức năng autorun vào thẻ nhớ,hoặc bạn có thể focmat lại thẻ nhớ vì bị nhiễm virut,cũng có thể thẻ không chất lượng cũng tạo ra vấn đề đó.Một nguyên nhân nữa mà mình đã bị là không nên sử dụng pm làm fonts chữ lớn theo ý của mình. cái này khi khởi động treo máy và mở máy cũng rất chậm.

RAM của N73ME không được 64MB đâu bro ơi.Mình cũng đang dùng nó mà.Khi khởi đông lại máy nó chỉ có khoảng 16-17MB là đúng.

Ram của N73 ME đúng là 64MB nhưng vì nó phải chi ra một lượng lớn bộ nhớ để chạy hệ điều hành. Máy chưa cài phần mềm gì thì còn khoảng 20 MB, ram hết thì máy sẽ đơ. Phần mềm JBaktaskman có chức năng xem những chương trình đang chạy ngầm (bằng cách vào JBaktaskman>Settings>Chọn show hidden apps), tắt những chương trình này sẽ tăng dung lượng Ram nhưng nếu ko cẩn thận thì máy cũng ko chạy được nữa.

Ram của N73 ME đúng là 64MB nhưng vì nó phải chi ra một lượng lớn bộ nhớ để chạy hệ điều hành. Máy chưa cài phần mềm gì thì còn khoảng 20 MB, ram hết thì máy sẽ đơ. Phần mềm JBaktaskman có chức năng xem những chương trình đang chạy ngầm (bằng cách vào JBaktaskman>Settings>Chọn show hidden apps), tắt những chương trình này sẽ tăng dung lượng Ram nhưng nếu ko cẩn thận thì máy cũng ko chạy được nữa.

Bác xioahouang mới vào mà rành ghê nhỉ, có vẻ như ở diễn đàn khác bác cũng là cao thủ chứ chẳng vừa b-)b-)b-)

Ko chạy được thật bạn ơi! Phải làm sao?

Xin thông báo RAM n73 là 44 MB . khi khởi đọng mình còn 20M. CÁi JBaktaskman đúng là rất hữu dụng quản lý như Task mânger của Win.

hehe .. Chính xác ram của N73 là 64M 44M là bộ nhớ của máy! ý mình muốn hỏi các pro coi những trương trình chạy ngầm í .Cái nào nên để lại. cái nào nên xoá đi cho nhẹ máy chứ có hỏi phải làm thế nào đâu. Máy mình đơ ko phải là bị làm sao mà là mình đã cho dừng một số trương trình đang chạy ngầm trong máy ( do ko biết cái nào để lại nên xoá đi phần mềm đang chạy của hệ thống nên nó đơ là đúng :)
Nếu hok dùng gì hết ( chỉ chạy mỗi autolock)
thì khi View hide App lên hết + thì máy mình có khoảng 13-14 APP như thế là nhìu hok à..

Tắt máy bật lại là OK
Ko biết mình tắt những gì, song máy ko về chế độ ngũ mà cứ sáng màng hình hoài à. ko thể tắt được máy mà chỉ còn cách tháo pin thôi. phải chịu khó tìm thêm thôi. Dù sao cũng có ích.

Ko biết mình tắt những gì, song máy ko về chế độ ngũ mà cứ sáng màng hình hoài à. ko thể tắt được máy mà chỉ còn cách tháo pin thôi. phải chịu khó tìm thêm thôi. Dù sao cũng có ích.

haha bạn đã từng bị giống mình :D hok tắt được máy lun ... kekee...... nói chung là chỉ có cách tháo Pin .. sau lần đó mình mới lậơ ra topic này để anh em cùng xem những cái gì nên để lại :D

haha bạn đã từng bị giống mình :D hok tắt được máy lun ... kekee...... nói chung là chỉ có cách tháo Pin .. sau lần đó mình mới lậơ ra topic này để anh em cùng xem những cái gì nên để lại :D

Tìm cái pm lấy lại ram bộ nhớ ,cài vào cũng cải thiện đáng kể đó bạn thử chưa,.

;;)
Nhưng mình xem trên trang Web của Nokia thì ghi là N73 Ram 64MB

:)):)) Đúng là thế thật :D nhưng mà bác có biết là chạy hệ điều hành thì phải dùng RAM không :D, vì thế cho nên khi các bác bật máy thì hệ điều hành đã sử dụng RAM để nạp giao diện, các lệnh điều khiển... Do đó khi bật máy mà RAM chỉ có 17Mb là điều dễ hiểu ;;)

;;)

:)):)) Đúng là thế thật :D nhưng mà bác có biết là chạy hệ điều hành thì phải dùng RAM không :D, vì thế cho nên khi các bác bật máy thì hệ điều hành đã sử dụng RAM để nạp giao diện, các lệnh điều khiển... Do đó khi bật máy mà RAM chỉ có 17Mb là điều dễ hiểu ;;)

Chính xác là vậy máy mình bộ nhớ trong là 90Mb nhưng thực tế mới tinh sau khi fmat nó chỉ còn 47Mb thôi.Có thế mà cũng không ai chịu hiểu.

cho em hỏi tí sao em ko cai được ban Jbak taskman 0.99 nhỉ ko biết lỗi j nữa dòng lỗi thông báo dài quá nên em ko kịp đọc trước em đã cài bản HandyTaskman_S60_3_1.06 rồi giờ gỡ ra cài cái này vào thì máy báo lỗi Bro nào giúp em với :(

cho em hỏi tí sao em ko cai được ban Jbak taskman 0.99 nhỉ ko biết lỗi j nữa dòng lỗi thông báo dài quá nên em ko kịp đọc trước em đã cài bản HandyTaskman_S60_3_1.06 rồi giờ gỡ ra cài cái này vào thì máy báo lỗi Bro nào giúp em với :(

Chụp ảnh màn hình đưa lên, bạn không biết lỗi gì anh em sao mà giúp được.

Back