• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTaskMan v1.0 *Sửa Lỗi *Quản lý hệ thống mạnh mẽ

phuonxinh

JbakTaskMan v1.0 *Sửa Lỗi *Quản lý hệ thống mạnh mẽ.

JbakTaskMan là 1 phần mềm quản lý hệ thống siêu mạnh, hiện giờ nó vẫn đứng hàng đầu với rất nhiều tính năng đặc biệt và mạnh mẽ: khởi động lại máy, thêm shortcut của các phần mềm hay văn bản, tin nhắn, email,trang web, nén ram, kill quá trình đang chạy, chuyển nhanh giữa các ứng dụng, ... cùng với hiển thị hệ thống bộ nhớ, thời gian thông minh, bố trí hợp lý và tốn ít Ram khi sử dụng, nó là 1 phần mềm đc ưa chuộng nhất hiện nay, hehe

với s60v3, Jbak TaskMan đã phát triển lên phiên bản 1.11,còn 2nd hiện nay vẫn là 1.0
Ở phiên bản Việt hóa bởi anhtam , anh em đã gặp phải lỗi trắng màn hình trên n72 sau khi cài đặt xong, phải tháo pin khởi động lại máy .nhưng với phiên bản này lỗi đó đã được khắc phục. Khi đang cài gần song màn hình sẽ chớp một cái rồi thôi, nhấn giữ phím menu giao diện chương trình sẽ hiển thị.

Cái Jbaktaskman này bị lỗi như thế là do 1 số file khi install đc khởi chạy nên thế. Chỉ cần đóng gói lại và thêm file jbaktaskman.ini vào là Ok ngay thui. Mình chuyển tất cả file vào E cũng đc,ko để file nào ở ổ C hết cho nhẹ với 1 số máy như 7610 có bộ nhớ máy kém

Chỉnh sửa cuối:
Ha, có chắc ko anh giai, bản này ko có jbak taskman.ini này: JbakTaskMan_V1.0. VI
Bác xóa hết toàn bộ những cái liên quan đến bản vừa cài trc đó rùi cài bản này xem có bị trắng màn hình ko, bản hồi sáng là em bỏ thêm cái đó vào cho tiện dùng thôi.Chẳng liên quan gì đâu...

Ha, có chắc ko anh giai, bản này ko có jbak taskman.ini này: JbakTaskMan_V1.0. VI
Bác xóa hết toàn bộ những cái liên quan đến bản vừa cài trc đó rùi cài bản này xem có bị trắng màn hình ko, bản hồi sáng là em bỏ thêm cái đó vào cho tiện dùng thôi.Chẳng liên quan gì đâu...

Cái .ini thì nó lưu cài đặt thôi.ini này tự sinh ra khi Cài đặt. Quan trọng nhất là mấy file exe thui. Mình ko nói .ini là nguyên nhân bị trắng màn hình(nói đến .ini vì bản của bạn đã tích hợp sẵn .ini=> Cách bạn làm chứ ko phải là mình bảo nó là nguyên nhân), mà nguyên nhân là do .exe được tự động khởi chạy.OK!

Không muốn trắng màn hình thì Pack sis bình thường là xong.

Nhưng bản của anhtam cũng pack bình thường mà, đâu có cái nào được pack tự khởi chạy đâu

Nhưng bản của anhtam cũng pack bình thường mà, đâu có cái nào được pack tự khởi chạy đâu

Bản Anhtam mình cũng cài bth, Cái này chỉ gặp hồi đầu cài bản trên trang chủ thui. Thế bạn có thể chia sẻ đã edit ntn ko?
Mình vừa add cái Jbak vào ROM rồi, đỡ mất công cài đặt j cả.hi

Back