• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTool_1.90 (Công cụ hỗ trợ cho Việt hóa và soạn thảo Pro)

anhtamhcm

Tác giả Jbak khá nổi tiếng trong việc tạo ra các phần mềm như JbakTasMan, Deit, ThePencil, Griffon... Nhưng trong mọi diễn đàn hầu như chưa ai nghe nói tới JbakTool >> Đây là một công cụ tuyệt vời nhất dành cho những ai hay Việt hóa, đặc biệt là chức năng sao chép nhanh trong soạn thảo văn bản... Các bạn tự khám phá.

Dowload về cài đặt nhớ đánh dấu chọn hết 3 dòng chức năng như hình minh họa

Sau khi cài đặt xong phần mềm sẽ tự chạy.... Tự vọc nhé.

Có nhiều người nói khi đã Việt hóa chuẩn 1 pm thì người dùng sẽ sử dụng một cách dễ dàng...

Nhưng tôi cam đoan với các bạn là mặc dù đã Việt hóa kỹ JbakTool sẽ có rất nhiều người không biết sự dụng.>:)>:)>:)

Hãy tự khám phá những chức năng của nó nhé>:)>:)
Phần mềm này hoạt động ở bất kỳ cửa sổ hay phần mềm đã cài trên máy (Trừ màn hình chờ)​

Thanks anh Tám rất nhiều. Anh làm việc mau lẹ thật:D. E mới nói đây mà anh việt hoá luôn rồi. Tốc độ khủng hoảng đúng là vua việt hoá=D>=D>=D>=D>=D>

Thanks anh Tám rất nhiều. Anh làm việc mau lẹ thật:D. E mới nói đây mà anh việt hoá luôn rồi. Tốc độ khủng hoảng đúng là vua việt hoá=D>=D>=D>=D>=D>

Quá khen! Anh thấy em cũng quá Pro, hoạt động năng nổ ở mấy trang của nước ngoài:D:D

Oái trời. Sao em ấn vào 2 icon TextPocket và Jbaktool đều bị treo máy vậy anh:-/ E phải tháo pin ra đúng 2 lần kg dám ấn vào nữa:(:(

Oái trời. Sao em ấn vào 2 icon TextPocket và Jbaktool đều bị treo máy vậy anh:-/ E phải tháo pin ra đúng 2 lần kg dám ấn vào nữa:(:(

Biết ngay mừ. Ke ke. đã nói là pm sẽ tự chạy sau khi cài không bấm vào mấy cái Icon đó. Dùng phím cây bút+1 hoặc Bút+#
Phần mềm này thuộc dạng quá đỉnh đó

Biết ngay mừ. Ke ke. đã nói là pm sẽ tự chạy sau khi cài không bấm vào mấy cái Icon đó. Dùng phím cây bút+1 hoặc Bút+#
Phần mềm này thuộc dạng quá đỉnh đó

He.:D E hiểu rùi:D

Quá khen! Anh thấy em cũng quá Pro, hoạt động năng nổ ở mấy trang của nước ngoài:D:D

:OHem phải năng nổ mà tại em down của người hơi bị nhiều nên phải đóng góp tí đỡ ngượng>:) Dù sao E vẫn phục tài của anh:D

JbakToos kết hợp với Siêu dịch đúng là tuyệt vời

Trong Siêu dịch phím 3 dùng để sao chép>> Khi nhấn phím 3 thì nó tự động lưu vào phần Sao chép nhanh của JbakTools. Cả tỷ chức năng:))
Viết tin SMS khỏi phải nói chưa đầy 5s :))

Em phải từ từ ngâm cứu thôi. Nó quá đỉnh mà em chưa biết dùng:( Có vậy mí thú vị. Rất cảm ơn anh:D Hầu như tất cả soft của anh đều hay cả em toàn xài của anh:D:D:D

Nó chạy ẩn nhưng sao chính Jbak Taskman cũng không tìm ra được vậy a:-??:-?? Vậy nếu để đóng nó phải làm thế nào? E đã test qua tuy chưa hiểu hết về nó nhưng vừa test đã thấy nó quả thật rất tuyệt:D

Nó chạy ẩn nhưng sao chính Jbak Taskman cũng không tìm ra được vậy a:-??:-?? Vậy nếu để đóng nó phải làm thế nào? E đã test qua tuy chưa hiểu hết về nó nhưng vừa test đã thấy nó quả thật rất tuyệt:D

Quá đơn giản:
Chọn vào dòng Thoát JbakTools

Khi nào muốn chạy lại thì vào Menu Click vào Icon JbakTools là xong.>:)

Để ý dùng pm này ít tốn RAM. Jbak quả là thiên tài:D

hahahahahaah ! quả đúng là bác 8,thừa biết là PM này không hỗ trợ cho QD,chứ có biết thì không anhtam thì vokhanhyen viet hóa ngay ! hahahaha !Pm này đã thấy từ lâu và test trên QD không support nên vứt ngay ! dù thấy quảng cáo hay vãi chưởng !thanks đọng viên anh8 1 cái nèo ! he he he he!

Back