• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối đt với PC bằng USB bluetooth?

levanquyen2210

em có cái usb bluetooth ES-388 mà kô biết dùng thế nào.kết nới toàn báo lỗi.bác nào dành về chuyện này bảo em với.em dùng con n73 kết nối chơi tí mà kô được

Bạn cài Nokia_PC_Suite_rel_7_0_7_0_eng_web.exe lên rồi sẽ kết nối được.nhớ cài đĩa driver đi cùng với USB Bluetooth đó nữa nhé.

Có thể driver bluetooth của bạn bị lỗi, bạn nên cập nhật Driver mới nhất cho Bluetooth. Mình cũng có 1 cái bluetooth hiệu Dongle, lúc trước cũng không gửi file qua điện thoại được, đến khi update driver thì hoạt động rất tốt. Bạn không cần phải cài PC Suite đâu.

mình cài rùi.ivt bluesoleil bản mới nhất nhưng mà vẵn kô kết nối được.pc nhận đc đt nhưng kô cho send file.chán thế kô hiểu sao nữa.hay là usb của mình lởm....

mình cài rùi.ivt bluesoleil bản mới nhất nhưng mà vẵn kô kết nối được.pc nhận đc đt nhưng kô cho send file.chán thế kô hiểu sao nữa.hay là usb của mình lởm....

bạn xem lại file của bạn có đặt tên tiếng việt không? bluetooth nhà mình k gửi file có chữ TV

lưu ý là lúc gửi thì pc sẽ hỏi đt là có chấp nhận cho truy cập ko, nhiều khi không để ý hiển thị trên đt nên cứ chờ nó gửi trên pc sẽ ko thấy báo gửi được đâu

Phần mềm ivt bluesoleil phải là bản full mới gửi file được, bản dùng thử chỉ cho gửi file không quá 2MB. Nên dùng version 6.x trở lên

Mình xưa nay vẫn dùng cáp USB để kết nối nên không am hiểu tí nào về kết nối qua bluetooth cả, các bạn có thể hướng dẫn cho mình muốn kết nối pc và đt qua bluetooth thì cần phải có những gì( mình sài laptop IBM_R40) mong được trợ giúp.

Mình xưa nay vẫn dùng cáp USB để kết nối nên không am hiểu tí nào về kết nối qua bluetooth cả, các bạn có thể hướng dẫn cho mình muốn kết nối pc và đt qua bluetooth thì cần phải có những gì( mình sài laptop IBM_R40) mong được trợ giúp.

Qua đó thì d6e4, chỉ yếu là a mở blue trên PC lên, chọn 1 file trên PC, chuột phải Send to... chọn Bluetooth, chọn Other cho nó quét có thiết bị nào xung quang không, nhớ bật blue điện thoại lên nha. PC tìm ra, thì góc dưới bên phải taskbar hiện lên cái bảng, nhấp vào đó, hiện cái bản nhập code, nhập số 1 cho đơn giản.

Trên đt sẽ hỏi nhận file k? Nhập số 1 vào ô code, thế là nhận file. Gửi 1 lần thì PC và phone sẽ nhớ, lần sau cứ send to là xong.

Đó là qui trình trên con HP của em, a xem có giống không nhé.

Qua đó thì d6e4, chỉ yếu là a mở blue trên PC lên, chọn 1 file trên PC, chuột phải Send to... chọn Bluetooth, chọn Other cho nó quét có thiết bị nào xung quang không, nhớ bật blue điện thoại lên nha. PC tìm ra, thì góc dưới bên phải taskbar hiện lên cái bảng, nhấp vào đó, hiện cái bản nhập code, nhập số 1 cho đơn giản.

Trên đt sẽ hỏi nhận file k? Nhập số 1 vào ô code, thế là nhận file. Gửi 1 lần thì PC và phone sẽ nhớ, lần sau cứ send to là xong.

Đó là qui trình trên con HP của em, a xem có giống không nhé.

blue trên PC mình phải cài hay nó có sẵn sao không thấy đâu hết mà.Nếu phải cài thì dùng bản nào là ok.

blue trên PC mình phải cài hay nó có sẵn sao không thấy đâu hết mà.Nếu phải cài thì dùng bản nào là ok.

Ai cha! Thường là phần cứng của máy có sẵn nếu máy a không có thì phải mua rồi :( Nếu mua thì làm theo hướng dẫn trên thôi, cắm vào, cài driver rồi xài :D

Phần mềm ivt bluesoleil phải là bản full mới gửi file được, bản dùng thử chỉ cho gửi file không quá 2MB. Nên dùng version 6.x trở lên

thes bác có key kô cho mình đi.mà máy mình kô thèm nhận dt nua.thi thoang mới nhận thui

Back