• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

khôi phục lại app và game sau khi format máy

katasihuyenthoai

s60v3 có một bất cập là sau khi format máy các ứng dụng java sẽ không hoạt động.thế lã anh em mất đi các game hay hoặc các ứng dụng cần thiết.muốn lấy lại có 2 cách
Một là phải hackphone rồi sau đó truy cập vào E:/Private/102033E6 rồi copy file jar ra một nơi nào đó và install lại.nhưng nếu nhiều ứng dụng và game thì sẽ mất rất nhiều thời gian.và giải pháp là cách 2 sau đây
Cách 2:các bạn download phân mềm nokia_MIDLETRESTORER.sau đó cài vào và chạy ứng dụng.
Chúc các bạn thành công
đây là lần đầu mình tạo chủ đề mong các bạn ủng hộ:p

post bài phải có ảnh minh họa bạn ak,thêm ảnh vào nhé.với lại hdan a e chi tiết hơn 1 chút như cài vào chạy ứng dụng xong làm tnao nữa để khôi phục

Cái này có từ hồi xưa xửa xừa xưa rồi mà nhỉ! Nói chung cũng cần thiết cho những người ko bít đỡ phải mất công cài lại. Bật mí thêm cho các bác ai có ý định 4mat thẻ sau thời gian dà sử dụng mà ko mún mất đi các ứng dụng java cùng data của nó thì các bác đừng có xóa cái forder 10203636 chứa data java nằm trong thư mục private đi là đc (thường nó nằm ngay dưới forder 102033E6 chứa các ứng dụng java)

Cái này có từ hồi xưa xửa xừa xưa rồi mà nhỉ! Nói chung cũng cần thiết cho những người ko bít đỡ phải mất công cài lại. Bật mí thêm cho các bác ai có ý định 4mat thẻ sau thời gian dà sử dụng mà ko mún mất đi các ứng dụng java cùng data của nó thì các bác đừng có xóa cái forder 10203636 chứa data java nằm trong thư mục private đi là đc (thường nó nằm ngay dưới forder 102033E6 chứa các ứng dụng java)

theo bạn bây giờ có phần mềm nào hữu ích để dễ sử dụng khi định fomat mà có thể backup lại phần mềm đã cài cả java và ứng dụng sis

V3 mình ko xài Java trừ mỗi PHANG.jar để xem đề :D
Chà bác này hơi khinh thường java apps! Java cũng có nhiều ứng dụng rất hay mà sis ko có hoặc "chưa đủ trình" như fotmob - theo dõi kết quả bóng đá, snaptu - phần mềm đa chức năng (Em chỉ dùng để vô face với đọc báo tiếng Anh) shmessenger - chat giao diện yahoo (thấy hay hơn các pm sis như IM) hay EBus, baomoi, orekasep....

V3 mình ko xài Java trừ mỗi PHANG.jar để xem đề :D

Cái Phang xem sổ số nhiều lúc như ngộ nó tàn em xem trên web 1 kiểu mà nó báo 1 kiểu .( kết quả miền bắc nha ). Đôi khi mới tầm sáng em xem kết quả của ngày hôm đó mà đã mở thưởng rồi .ĩ

Nếu là backup java thì đã có hướng dẫn từ lâu rồi nhé ( chỉ cần copy thư mục chưa các chương trình java cài trên máy hoặc trên thẻ nhớ trong private) còn đối với SIS hoặc SISX thì chưa mà phải làm thủ công. Ví dụ để back up level và điểm số của bạn trong trò chơi K- Rally ( đua xe), chỉ cần copy 3 thư mục A0000BF4, A0000BF45 và A0000BF46 là OK.
Nên close topic này cho đỡ tốn tà nguyên server.

forder ấy ớ trên E hay C? nếu trên E khi fmat thẻ nó đã vang mất còn đâu mà bảo giữ lại. nói cụ thể giúp đi bạn hiền.thanks

dễ òm. dùng cái PC suite đó, chọn cái Backup trong PC suite, sau đó chỉnh mấy máy cái file trong máy, thẻ nhớ, rùi settinh.v..v

làn đầu mình format máy sau đó cài các ứng dụng mình cần, rồi chỉnh các thiết đặt ngày giờ, giao diện, vị trí icon, tên folder v.v.

sau đó mình backup lại, mình đặt tên là file ghost luôn =))

h thì cứ format xong mình lại dùng PC suite restore lại. thế là y nguyên như ban đầu, k cần phải lọ mọ chạy đi kím file cài đặt từng cái từng cái trong thẻ nhớ nữa :D

post bài phải có ảnh minh họa bạn ak,thêm ảnh vào nhé.với lại hdan a e chi tiết hơn 1 chút như cài vào chạy ứng dụng xong làm tnao nữa để khôi phục

xin lỗi,mình chỉ có 1 máy nên không thể chụp ảnh màn hình được,anh em thông cảm nhé.Nhưng phần mềm này cứ vào và chờ thôi,không phài làm gì hết.

Tùy thuộc vào chương trình đó bạn cài đặt trên E hoặc trên C. Ví dụ K-Rally mình cài trên E thì cứ vào E:\private và copy các thư mục đó ra để ở 1 nơi nào đó trên máy tính là tốt nhất. (hoặc chỉ cần copy ra 1 folder nào đó trên ổ E vì mình sẽ không format ổ E mà chỉ xóa nhưng folders chứa các chương trình cài đặt như ở dưới).
Còn kinh nghiệm khi format máy là rút thẻ nhớ ra vì thẻ nhớ format nhiều chỉ tổ hỏng sớm thôi. Cách format máy nên thực hiện như sau:
1. Rút thẻ nhớ.
2. Format máy
3. Hack máy + cài đặt secman + Xplore vào ổ C
4. Lắp thẻ nhớ
5. Mở Xplore và xóa tất cả các thư mục: Resoure + Private + System + Sys ...và các thư mục bạn thấy không cần thiết khác --> rất sạch máy và thẻ mà không phải format cả thẻ nhớ.
6. Cài lại các chương trình như Secman + Xplore vào E nếu như bạn muốn tiết kiệm bộ nhớ trong trên các máy yếu như N73 Me, 6120 C...

Hết.
nhưng đối với một số máy hack không được.nên chỉ còn cách dùng cái này thôi:(

cảm ơn anh em đã quan tâm theo dõi chủ đề:D:D

dễ òm. dùng cái PC suite đó, chọn cái Backup trong PC suite, sau đó chỉnh mấy máy cái file trong máy, thẻ nhớ, rùi settinh.v..v

làn đầu mình format máy sau đó cài các ứng dụng mình cần, rồi chỉnh các thiết đặt ngày giờ, giao diện, vị trí icon, tên folder v.v.

sau đó mình backup lại, mình đặt tên là file ghost luôn =))

h thì cứ format xong mình lại dùng PC suite restore lại. thế là y nguyên như ban đầu, k cần phải lọ mọ chạy đi kím file cài đặt từng cái từng cái trong thẻ nhớ nữa :D

Hay, Nhưng nhiều khi không có cáp USB thì cũng chịu

Hay, Nhưng nhiều khi không có cáp USB thì cũng chịu

Có thể backup bằng dt mà chẳng cần dùng đến PC làm gì. Vào ngay chỗ thẻ nhớ chọn sao lưu vào thẻ nhớ là dc, tất cả game java, danh bạ, tin nhắn nó đều backup. Format máy xong restore lại là xong.

Có thể backup bằng dt mà chẳng cần dùng đến PC làm gì. Vào ngay chỗ thẻ nhớ chọn sao lưu vào thẻ nhớ là dc, tất cả game java, danh bạ, tin nhắn nó đều backup. Format máy xong restore lại là xong.

Nhưng nếu format mà backup liệu kết quả có đuơc như ý muốn không hay máy tiêp tuc như luc ban đầu trứơc khi format

Nhưng nếu format mà backup liệu kết quả có đuơc như ý muốn không hay máy tiêp tuc như luc ban đầu trứơc khi format

Mình toàn làm theo cách này, thấy cũng bình thường mà bạn. Mọi vấn đề đều bay theo lần format đó luôn.:D Mà người ta viết ra cái chức năng backup đó thì phải có tác dụng chứ, hok lẽ viết ra để bạn sợ rồi k sử dụng chức năng đó.

Back