• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể chạy được HardSPL cho 3G Touch?

bokinhvan2006

gấu giao nhiệm vụ up rom cho con htc touch 3g mu ở quảng châu mang về sang tiếng anh thông số như sau
rom nguyen ban 2.32.411.1
1. r0.0.t3238
spl :2.31.0000
tớ chạy hard spl v5 của olinex bị báo lỗi : server appears to be down try again in 5 minute or try turning your firewall off temporarily. lần nào cũng vậy vì thế khi up rom nó cứ đứng im ở 0%. hard và soft reset máy mấy lần mà vẫn vậy, bạn nào giúp tớ với không hôm nay không làm xong gấu nó óanh chít. thanks for help:(

Trước tiên bạn cần hiểu rõ là phải HardSPL thành công mới được up ROM,nếu không muốn die máy.
Để HardSPL bạn nên dùng máy tính chạy Win XP cho tiện,cài thêm Active Sync 4.5 vào.
Thực hiện:
- Tắt trình diệt virus trên PC.
- Kết nối PPC với PC qua cáp,thực hiện và đợi cho quá trình Sync hoàn tất.
Chạy tool HSPL v5 mà bạn đã tải về,thực hiện các bước như đã HD trong topic HSPL.Trong quá trình thực hiện không được động đến cáp tránh hở kết nối giữa chừng,và pin trong PPC phải trên 50%

Trước tiên bạn cần hiểu rõ là phải HardSPL thành công mới được up ROM,nếu không muốn die máy.
Để HardSPL bạn nên dùng máy tính chạy Win XP cho tiện,cài thêm Active Sync 4.5 vào.
Thực hiện:
- Tắt trình diệt virus trên PC.
- Kết nối PPC với PC qua cáp,thực hiện và đợi cho quá trình Sync hoàn tất.
Chạy tool HSPL v5 mà bạn đã tải về,thực hiện các bước như đã HD trong topic HSPL.Trong quá trình thực hiện không được động đến cáp tránh hở kết nối giữa chừng,và pin trong PPC phải trên 50%

cám ơn nhật toại đã trả lời nhưng vấn đề là thế này:
-máy tớ không có trình diệt virus cũng như firewall. máy tớ sử dụng xp và có active sync 4.5 hoàn chỉnh
- tớ đã chờ active sync hoàn tất rồi mới kich file hard slp nhưng kíck xong thì nó hiện lên bảng báo lỗi như thế.
- chính vì làm nhiều lần không được nên tớ mới định cứ thế up bừa, nhưng không được.

vấn đề là nó cứ hiện cái bảng đó, vừa rồi tớ down bản v4.1 olinex là bản cũ hơn làm thử vẫn bị báo lỗi kiểu đó. tớ nhớ hình như có bạn nào gặp tình trạng này có post bài hỏi trên diễn đàn nhưng hình như chưa tìm đâu câu trả lời.

suốt từ sáng không giải quyết được cái lỗi server appears to be down try again in 5 minute or try turning your firewall off temporarily. sắp phát rồ rồi, bạn nào biết giúp tớ cái không tớ đập luôn cả máy tính đây này~X(

e có con dr.care nó có giống htc touch 3g không.hình thức giống hệt nhau,khác mỗi chữ dr.cảe với htc.e cài phần mềm và game của touch 3g đều ok.nhưng chưa up rom được.HardSPL không thành công.pó tay

Vào Bootloader:hiện lên đúng 1 dòng "USB Update mode!"
version :CE Ó 5.2.20758(build 20758.1.4.1)
processor:Marvell@624MHZ
device info:
PDA version :V03.06.00
PDA Build : S0907081728(1.10...)
Stack version :V02.42
Stack build :may 16 2009 07:55
radio véion :1.3

gấu giao nhiệm vụ up rom cho con htc touch 3g mu ở quảng châu mang về sang tiếng anh thông số như sau
rom nguyen ban 2.32.411.1
1. r0.0.t3238
spl :2.31.0000
tớ chạy hard spl v5 của olinex bị báo lỗi : server appears to be down try again in 5 minute or try turning your firewall off temporarily. lần nào cũng vậy vì thế khi up rom nó cứ đứng im ở 0%. hard và soft reset máy mấy lần mà vẫn vậy, bạn nào giúp tớ với không hôm nay không làm xong gấu nó óanh chít. thanks for help:(

Bạn check lại xem chip là giống gì, trong 4rum touch3g có nói về con Dr.Care gì gì đó khác chip (ko fai qualcom như jade) thì khong up dc hay sao đó, chẹc lại chip đi

thông báo để mọi người biết mà rút kinh nghiệm trường hợp này nhé vì tớ đã giải quyết xong rồi. cách giải quyết là : đổi máy tính khác, không được lại đổi tiếp.. tớ đến cái thứ 3 đã ok. quả thực là đâu cái điền luôn. tớ đang nghĩ tới khả năng win 32 bit và 64 bit nhưng không biết có phải không nữa. tóm lại cách giải quyết có vậy=))

thông báo để mọi người biết mà rút kinh nghiệm trường hợp này nhé vì tớ đã giải quyết xong rồi. cách giải quyết là : đổi máy tính khác, không được lại đổi tiếp.. tớ đến cái thứ 3 đã ok. quả thực là đâu cái điền luôn. tớ đang nghĩ tới khả năng win 32 bit và 64 bit nhưng không biết có phải không nữa. tóm lại cách giải quyết có vậy=))

Không phải do win 32 hoặc 64(cà XP lẫn win7),đây chỉ là cách hạn chế số lượng của tác giả.Như trên mình đã nói là cần phải đổi máy tính khác.

huhu mình cũng giống bạn làm hoài không được. có cao nhân nào cho ý kiến hay

~X( mình làm trên 3 máy tính khác nhau mà vẫn không được

Last edited by a moderator:
hix sao chạy cái này nó cứ báo lỗi connect hoài vậy nè
có ai bị giống mình ko chỉ với,đang cần up lại rom vì em nó toàn tiếng tàu

e cũng dùng con HTC Touch 3G e nghịch ngợm thế nào h bị khóa phím không sử dụng được nữa bật máy lên nó có chữ " unlock" ở phía dưới màn hình bên trái e ấn vào đó nó hiện lên màn hinh xanh có dòng "To unlock the divice, Tap "unlock" " nhưng khi ấn vào biểu tượng nút UNLOCK bên dưới thì không thấy động tĩnh gì cả, máy không cho sử dụng màn hình. e đẵ thử tất cả các nút mà nó có. giữ nút volume xuống và nút power để reset lại như trong diễn đàn hướng dẫn thi nó có màn hình trắng và dòng chữ "USB update mode!" và đơ luôn phải tháo pin mới tắt được máy h em phải làm thế nào? pro giúp đỡ em với em quay lại clip cho cụ thể :http://www.mediafire.com/?p0fsw41mhxj9yrx số ĐT của em: 0974 423 633 e cảm ơn nhiều

Back