• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KillMe v1.36 [Tiết kiệm Pin-Tối ưu hóa hệ thống]

Phần mềm phát triển bởi tác giả Maocai Luo người đã viết ra pm SisEditor

[video=youtube;MOdiwnieY7o]http://www.youtube.com/watch?v=MOdiwnieY7o[/video]

Chương trình này được thiết kế để tắt những quá trình vô dụng trên máy của bạn.

Làm tăng tốc máy, đặc biệt tiết kiệm năng lượng pin 1 cách đáng kể, kéo dài thời gian sử dụng…

Một quy trình bắt đầu với một dấu * có nghĩa là quá trình này có thể được chấm dứt một cách an toàn.
Theo mặc định, quá trình này sẽ xuất hiện trong khu vực có thể dời đi được.

-Có thể dời đi được:Vùng này cất giữ những quá trình có thể dời đi được. Bạn có thể di chuyển quá trình không cần đến tới vùng này. Và bạn có thể dễ dàng kết thúc mọi quá trình.

-Không chắc:
Khi bạn không thể chắc chắn liệu một quá trình có thể được kết thúc hay không, bạn có thể đặt nó ở đây.

-Bảo vệ:
Đôi khi, có một số quy trình không muốn chấm dứt, bạn có thể đặt ở đây

-Lưu trữ:
Nếu chấm dứt một quá trình làm khởi động lại máy, năng lượng không ổn định hay hao phí, thì quá trình này sẽ được đặt tại đây. Chỉ có tác giả mới có thể duy trì danh sách này.

-Đã xóa:
Phần mềm đã xóa không chạy sẽ được hiển thị ở đây. Bạn có thể khởi động lại nó.

Tải về

Em test trên N76, dùng rất tốt. Nó có thể tắt được cả Music Player mặc định của máy. Nhưng khi cài cho i8510 thì cứ tắt 1 phần mềm bất kỳ là đơ cả máy, phải tháo pin ra khởi động lại mới được. :(

Chưa hiểu rõ lắm. Mình đã cài, và test. Nhưng vẫn ngu ngu. Ai hiểu rõ về pm này, chỉ mình vs.

Chưa hiểu rõ lắm. Mình đã cài, và test. Nhưng vẫn ngu ngu. Ai hiểu rõ về pm này, chỉ mình vs.

Một quy trình bắt đầu với một dấu * có nghĩa là quá trình này có thể được chấm dứt một cách an toàn.
Theo mặc định, quá trình này sẽ xuất hiện trong khu vực có thể dời đi được.

Nếu bạn không biết thì cứ nhìn vào dòng nào có dấu * là yên tâm nhấn phím C xóa nó đi được rồi đấy, mấy cái tiến trình đó chỉ làm cho máy chậm đi và rất mau hết Pin vì luôn chạy ẩn mà không có tác dụng gì cả:D

Nếu bạn không biết thì cứ nhìn vào dòng nào có dấu * là yên tâm nhấn phím C xóa nó đi được rồi đấy, mấy cái tiến trình đó chỉ làm cho máy chậm đi và rất mau hết Pin vì luôn chạy ẩn mà không có tác dụng gì cả:D

Thế còn ** thì sao hả Thiện?

Thế còn ** thì sao hả Thiện?

** là ứng dụng ưu tiên đang chạy ví dụ như JbaktaskMan:D, nếu cần thì xóa luôn, hễ * là xóa không ảnh hưởng gì, nếu muốn chạy lại thì chuyển sang ô E tức là phần Đã xóa chọn mục cần chạy >Options>Chạy lần nữa

Ái chà vothien toàn cho ra phần mềm lạ và hay à nha. ^^

p/s. Lâu lắm mới spam 1 bài động viên, đừng xóa bài TL nhá mọi người ^^

Ái chà vothien toàn cho ra phần mềm lạ và hay à nha. ^^

p/s. Lâu lắm mới spam 1 bài động viên, đừng xóa bài TL nhá mọi người ^^

Đúng đó. Mình chưa bỏ qua 1 PM nào của bạn ấy cả. Rất thiết thực!

em chưa test nhưng rất cám ơn bác , em hỏi phần mềm này có dùng đc với máy chưa hack ko ạ ?Em đang dung N6120 classic

em chưa test nhưng rất cám ơn bác , em hỏi phần mềm này có dùng đc với máy chưa hack ko ạ ?Em đang dung N6120 classic

Những PM như thế này thường ko dùng được cho máy chưa hack đâu bạn.

các bác nói lại cho em với em đọc mà vẫn tháy mình ngu ngu chẳng hiểu gì:-?

ặc , mấy cái này mà tắt vô tội vạ thì bảo đảm có lỗi . Ví dụ như cái screen saver mà tắt thì màn hình ko chờ ko phải là dạng đồng hồ đâu , nó giữ nguyên màn hình standby chỉ tắt đèn mà thôi .
Còn tắt cái anykey thì hình như chức năng báo thức k hoạt động , dù đã cài giờ...

ặc , mấy cái này mà tắt vô tội vạ thì bảo đảm có lỗi . Ví dụ như cái screen saver mà tắt thì màn hình ko chờ ko phải là dạng đồng hồ đâu , nó giữ nguyên màn hình standby chỉ tắt đèn mà thôi .
Còn tắt cái anykey thì hình như chức năng báo thức k hoạt động , dù đã cài giờ...

Với N73 của mình thì ở mục Có thể xóa (cột A) và mục Bảo vệ (cột C) xóa hết mà không lỗi nhá. Cần thì tớ làm cái Clip cho bạn xem. OK há=))

Mình xài e63. Cài quá trời pm. Cài pm này vào nó cấp 1 dấu * ngay auto lock. Không biết auto lock này là mặc định của máy hay của pm khác nữa.

Chang wa soft nay jup minh san loc nhung thu co the xoa va canh bao nhung thu khog nen dung cham vao.Neu stop 1 so chuong trinh he thong mac dinh dang chay thi tinh trang treo rat co the se xay ra boi vi dau phai ai cung biet het nhug chuc nang he thong mac dinh hoat dong tren may minh.Nhug ma soft nay pro o cho la co the *so-kua* neu co lo del thi cung hog sao vi no da dc COPY wa o E (rut the ra la xog day nhe) tot nhat move tro lai wa o C thi moi thu se tro lai binh thuog.Va minh cung co the stop 1 so truog trinh he thong sau khi khoi dong la may no tu dong kill luon giup lam tang bo nho va do hao Pin hon.Soft nay noi chung thuan tien hon Jbaktaskman gap boi :D ! Posted via Mobile Device

Chang wa soft nay jup minh san loc nhung thu co the xoa va canh bao nhung thu khog nen dung cham vao.Neu stop 1 so chuong trinh he thong mac dinh dang chay thi tinh trang treo rat co the se xay ra boi vi dau phai ai cung biet het nhug chuc nang he thong mac dinh hoat dong tren may minh.Nhug ma soft nay pro o cho la co the *so-kua* neu co lo del thi cung hog sao vi no da dc COPY wa o E (rut the ra la xog day nhe) tot nhat move tro lai wa o C thi moi thu se tro lai binh thuog.Va minh cung co the stop 1 so truog trinh he thong sau khi khoi dong la may no tu dong kill luon giup lam tang bo nho va do hao Pin hon.Soft nay noi chung thuan tien hon Jbaktaskman gap boi :D ! Posted via Mobile Device

Nói Del thì không chính xác đâu bạn, chỉ là tắt các chức năng không cần dùng đến! (Dịch là Xóa để anh em dễ dùng thôi), vì những cái sau khi khởi động lại máy mặc định của nó đều nằm tại Ổ Z:

Ổ Z mà Del được chắc tui giàu to

Máy nào lỗi không hoạt động chức năng nào thì vào phần Đã xóa chạy lại là xong.

Làm thế nào để biết máy mình đã hack hay là chưa.minh chưa hiểu lắm

Back