• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO DÒNG ASUS-P550 & VODAFONE-1520

PhamQuang

Manager
CÁCH UP ROM CHO ASUS P550

Cách Up từ thẻ nhớ, sưu tầm từ các KTV thường xuyên Up ROM cho dòng này.

1/ Tải ROM của P550 về và giải nén, bung ra thành thư mục
2/ Format thẻ định dạng FAT16 (FAT)
3/ Copy tất cả các thành phần *.abi vào thư mục chính của thẻ nhớ đã format trên và cắm vào slot máy.
4/ Nhấn giữ nút POWER cùng núm xoay (Joytick) về bên phải, giữ đồng thời cho tới khi xuất hiện Tool Up ROM.
5/ Quy trình còn lại máy sẽ tự động tiến hành.

Có thể áp dụng để Up ROM chuyển đổi ngôn ngữ bằng cách Up thẻ nhớ như trên đều OK. Chuyển đổi ngôn ngữ máy bằng cách Up thay đổi ROM như trên (thông tin cần có người dùng thử !!!).

Chú Quang ơi! Cháu làm theo cách của chú chỉ nhưng không được. Không biết máy của cháu là Vodafone 1520 có khác gì với ASUS P550 về cách vào BL không chú nhỉ?

Chú Quang ơi! Cháu làm theo cách của chú chỉ nhưng không được. Không biết máy của cháu là Vodafone 1520 có khác gì với ASUS P550 về cách vào BL không chú nhỉ?

Anh Kiên hôm nào mang qua em làm thử cho xem thế nào nhé,e vừa Up thành công từ Rom tiếng Trung sang bản 6.1 này xong.Bản Rom tuyệt lắm,nhưng chưa tìm thấy Beam như ở 6.0 đâu cả :D,làm theo hướng dẫn của chú Quang là Okie đó anh :)

Đúng là ko có beam như bản 6.0, có bác nào cài đc Vietmap cho bản Rom này chưa? e đag cài thử nhưg chưa chạy đc. ko tìm thấy cổng đâu

Chỉnh sửa cuối:
Chú Quang ơi có cách nào up Rom thẳng từ PC mà k cần phải up từ thẻ nhớ k a?

Các bác cho em hỏi có cách nào uprom cho chú P550 từ PC kô nhỉ, máy của em nó bị die mất cái nút Power rồi, giờ kô có cách nào để đưa máy về BL và uprom trên thẻ cả

Dạ, con là thành viên mới ạ.
Con vừa mua điện thoại Vodafone 1520, nhưng con ko rành về windows mobile, khi con mua cai may về, người sử dụng trước đã cài cái gì đó con cũng ko biết nữa. Bác cho con hỏi vài điều ạ:
- Nếu con up rom lại thì máy sẽ ko còn chương trình, hay phần mềm ứng dụng gì phải ko ạ? Sau đó con mới cài thêm?
- Nút joystick phải là nút ngay giữa ko ạ?
- Con xài mạng vinaphone, con muốn vào wifi thì có cần cài đặt thông số gì để vào internet ko ạ?
Con xin cảm ơn Bác.
Chúc Bác luôn vui và luôn khỏe mạnh.

Back